Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác Locto còn động cơ Yamaha chổi than bánh sau ko ạ, em muốn đặt 1 chiếc cho xe của em ? Hoặc bác nào có nguồn hàng Inbox cho em ạ.
    Last edited by a3k42; 25-02-2014, 13:44.

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
      em thấy anh này giống tàu quá
      bác thấy cái j giống tầu vậy bác, động cơ sanyo tháo ở xe nhật ra, còn cái xe kia thì bác Khaidcm tự tay dựng lên từ một số món đồ có sẵn và tự chế

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
        bác để acquy cao quá dễ mất thăng bằng, em đã từng chế con này, acquy để khung chỗ để chân ấy xe đi chắc hơn, em góp ý tí bác cứ tham khảo
        thanks bác góp ý, em đi tốc độ 40km/h rồi nhưng chưa rung lắc gì cả tại vì nó là khung xe máy lên chắc đét.
        (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
          bác mặc cho em nó tí quần áo chứ ai lại để em ấy nude dây rợ quấn đầy người thế
          tốc độ ngon không bác
          em để cho nó phong cách trần, tốc độ nó em chưa có cái gì để đo cả , chỉ thấy kéo ga nó chạy vù vù khoẻ vô đối, em chở 2 người mà vẫn chạy phăng phăng, động cơ em dùng 500w/48v. hôm nào mông má sơn sửa nữa tí là ngon. Hi hi đúng lúc xăng tăng giá thì có xe đi, (^_^) khoái nhất là do made in tự tui.

Comment

• Nguyên văn bởi hoang_3i Xem bài viết
            thanks bác góp ý, em đi tốc độ 40km/h rồi nhưng chưa rung lắc gì cả tại vì nó là khung xe máy lên chắc đét.
            ý em là độ đằm của xe ấy

Comment

• Nguyên văn bởi truongtuyen Xem bài viết
              Bác em cho em hỏi, cái bánh sau của bác đường kính bao nhiêu cm, chiều rộng bánh là bao nhiêu cm đấy ạ?
              đường kính của nó là 42cm, chiều rộng thì ko nhớ lắm, lốp của nó dùng cho xe vespa bạn ạ.

Click image for larger version

Name:	IMAG0345.jpg
Views:	3
Size:	83.2 KB
ID:	1392676

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                bánh sau là bánh bò điên thì phải, bánh trước to hơn.
                ko fai bánh xe bò điên đâu bác, em dùng động cơ cho xe máy điện đó, em mua lốp vespa về lắp vừa khít.

Comment

ko fai bánh xe bò điên đâu bác, em dùng động cơ cho xe máy điện đó, em mua lốp vespa về lắp vừa khít.
                  con này là xe máy điện rồi, mua cái báo bình nữa kẻo hết ác quy mà ko biết thì thảm họa

Comment

• Ai cho em hỏi xe đạp điện cứ chạy 1 đoạn là nó mất điện , bật công tắc lại thì mới chạy dc , rồi chạy dc 1 đoạn lại tắt tiếp ? cho em hỏi bị hư cái gì . Em mới thay bình xong

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                      bọn trung quốc cũng có hàng ngon mà bác
                      cơ bác cho em hỏi cái càng sau bác tự chế à, hay là lấy của xe gì
                      nếu tự chế thì bác dùng sắt gì thế
                      hihi dong co nhat xin nhe. Cang sau la cang xe may cat da han lai cho phu hop thoi . Khung la sat chu v ban 2cm nhe. Cang giam sock truoc mua hang cay 350k

Comment

• Nguyên văn bởi truongtuyen Xem bài viết
                        Các bác cho em hỏi, có bác nào có hoặc biết chỗ bán cái bánh xe như này không chỉ cho em với ạ.
                        Em đã tìm ở chợ giời thì chỉ có loại gầy hơn thôi, em tuần này phải đi công tác nên chưa lục kỹ hơn ở HN được/
                        [ATTACH=CONFIG]83125[/ATTACH]
                        Tham số đây ạ:
                        [ATTACH=CONFIG]83126[/ATTACH]
                        Đường kính bao ngoài bánh xe: 13 inch (khoảng 33 cm)
                        Đường kính lazang: 6 inch
                        Kích thước ngang bánh xe: 5.00 inch hoặc 6.4 inch/.
                        Hoa lốp kiểu onroad thể theo vân mềm (chứ không phải gai góc vuông vắn lởm chởm kiểu offroad)
                        Có săm hay không săm đều được ạ
                        Nhân tiện, em cũng cần bộ truyền động đai/ xích có tỷ số truyền khoảng 5:1 đến 7:1, có khớp 1 chiều ở bánh bị động (kiểu như cái líp tích hợp ấy ạ).
                        Thanks các bác ạ!
                        Cũng đang tìm bánh xe kiểu như bác này , hay vành với lốp cũng được , về đan vào mayơ xe đạp, hoặc loại nào mà lắp được líp vào ý . gầy hơn càng tốt . Có bác nào biết chỗ bán ở đâu ko ạ ?
                        Mình có motor chổi loại kéo xích 24V350W rồi , có nhông , điều khiển tay ga ... rồi , Thiếu mỗi cái bánh xe nữa để chế con scooter nhỏ nhỏ cho gọn nhẹ .

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                          Cũng đang tìm bánh xe kiểu như bác này , hay vành với lốp cũng được , về đan vào mayơ xe đạp, hoặc loại nào mà lắp được líp vào ý . gầy hơn càng tốt . Có bác nào biết chỗ bán ở đâu ko ạ ?
                          Mình có motor chổi loại kéo xích 24V350W rồi , có nhông , điều khiển tay ga ... rồi , Thiếu mỗi cái bánh xe nữa để chế con scooter nhỏ nhỏ cho gọn nhẹ .
                          Bánh hơi thì ít chứ bánh đúc thì nhiều , mua về cắt may ơ xe đạp"phần ren gá líp" hàn vô , chước e cũng tìm bánh hơi nhưng ko đc nên chọn phương án này

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                            có cái bánh có líp sẵn của xe máy cào cào, ko biết có thỏa mãn đc bác ko?

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
                              Bánh hơi thì ít chứ bánh đúc thì nhiều , mua về cắt may ơ xe đạp"phần ren gá líp" hàn vô , chước e cũng tìm bánh hơi nhưng ko đc nên chọn phương án này
                              Hàn mình sợ ko chuẩn , với lại bánh đúc vừa nặng vừa sóc thì chết .

Comment

em để cho nó phong cách trần, tốc độ nó em chưa có cái gì để đo cả , chỉ thấy kéo ga nó chạy vù vù khoẻ vô đối, em chở 2 người mà vẫn chạy phăng phăng, động cơ em dùng 500w/48v. hôm nào mông má sơn sửa nữa tí là ngon. Hi hi đúng lúc xăng tăng giá thì có xe đi, (^_^) khoái nhất là do made in tự tui.
                                ý em là mấy cái dây lạt nhựa bác không cắt đi cho em ấy
                                Nguyên văn bởi khaidcm Xem bài viết
                                hihi dong co nhat xin nhe. Cang sau la cang xe may cat da han lai cho phu hop thoi . Khung la sat chu v ban 2cm nhe. Cang giam sock truoc mua hang cay 350k
                                em cũng đang phân vân cái càng sau không biết chế thì bằng cái gì được nhỉ, ví dụ là sắt hộp nhiêu li chẳng hạn, mà cái monosock bác mua nhiêu xu thế

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X