Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em có cái mô tơ BLDC range speed 500-5000 rpm. em thắc mắc rằng mô men xoắn cực đại của nó có giống như ở DBC là 5000 rpm ko? có cách nào để đo mô men xoắn cực đại nhỉ? các bác giải đáp cho em với !!!

Comment

• Nguyên văn bởi xedapxanh Xem bài viết
      Các bác giúp em xem dây nào dưới đây là đầu âm dương (24v), tình hình là cái adapter 24v zin của xe trợ lực bị cháy, em tính tháo ra đấu vào cục adapter 24v của tàu xài tạm nhưng chịu ko hiểu đầu ra ntn.
      Các bác vào giúp em với ạ

Thanks

xe bạn là xe pin hay xe chạy aquy , bạn đo xem cái giắc ở aquy xem 2 giắc nào có điện thì đấu vào đấy . Có khi nó còn có a mạch báo xạc và bảo vệ tốt nhất bạn tháo cái adapter ra chụp cái hình của nó lên xem dây nó đi ra kiểu nào ae mới giúp được
      các bác cần linh kiện gì pm em
      ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
      Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
      tk ngân hàng techcombank
      phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

• Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
        em có cái mô tơ BLDC range speed 500-5000 rpm. em thắc mắc rằng mô men xoắn cực đại của nó có giống như ở DBC là 5000 rpm ko? có cách nào để đo mô men xoắn cực đại nhỉ? các bác giải đáp cho em với !!!
        bác cho xem hình cái em đang muốn mua cái đc 36v hoặc 48v 500w kéo nhông

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          bác cho xem hình cái em đang muốn mua cái đc 36v hoặc 48v 500w kéo nhông
          cai nay cua minh nho co 100w thoi, dang tinh keo nhong che xe tro luc b ah

Comment

• Nguyên văn bởi truongdk Xem bài viết
            xe bạn là xe pin hay xe chạy aquy , bạn đo xem cái giắc ở aquy xem 2 giắc nào có điện thì đấu vào đấy . Có khi nó còn có a mạch báo xạc và bảo vệ tốt nhất bạn tháo cái adapter ra chụp cái hình của nó lên xem dây nó đi ra kiểu nào ae mới giúp được
            Là xe trợ lực chạy pin ạ, em up cái ruột của cái adapter:

Comment

• Nguyên văn bởi xedapxanh Xem bài viết
              Là xe trợ lực chạy pin ạ, em up cái ruột của cái adapter:
              Bác này bán xe trợ lực cũ phải không? Xe chạy pin dùng sạc ắc quy cũng được, với điều kiện pin có mạch bảo vệ còn hoạt động tốt. Bạn lật mặt sau lên thì mới biết rõ được
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
                e đã thử hết rồi mà, bó tay nên mí lên d đ hỏi các bác, e có đúng 1 nghi ngờ là đi quận dây
                bác tháo bình ra kiểm tra từng bình 1, nhớ là tháo hết cả dây ra nhé, có 1 hoặc 2 bình bị chết, ngày trước cũng bị 1 xe như bác rồi

Comment

• Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
                  các bác cho e hỏi cái này với, e có 1 con xe k chạy đc, chỉ quay đc 1 vòng rồi lịm rồi quay 1 vòng rồi lim cứ thế, e kiểm tra cứ tưởng chết bo đk, thay bo đk vào cũng k đc, thay cái mới khác cũng thế, e thay cả 3 cảm biến rồi nhưng k khá hơn, bình vẫn tốt, đấu tắt k qua tay ga, mỗi lần nó quay thì áp bình sụt xuống còn có 42v hoặc nhỏ hơn nữa, e đang nghi cháy động cơ, k biết có đúng k, các bác nào có kinh nghiệm giúp e với
                  cái của bác chưa chắc đã hỏng cuộn dây, vấn đề có lẽ ở ac quy, mõi lần nó quay thì sụt xuống 42V, thế thì còn chạy nỗi gì được, giới hạn hỏng bình là 10,8V ~11V, các điều tốc được thiết kế để khi ac quy sụt xuống 44V với xe 4 bình thì ngắt nguồn, của bác xuống đến 42V thì nó ngắt là đúng roài còn j nữa, kiểm tra từng cái ac quy hoặc mượn bộ bình khác ấn vào là chạy vù vù thôi

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                    Bác này bán xe trợ lực cũ phải không? Xe chạy pin dùng sạc ắc quy cũng được, với điều kiện pin có mạch bảo vệ còn hoạt động tốt. Bạn lật mặt sau lên thì mới biết rõ được
                    Vâng, đây là ảnh mặt sau của cái adapter:

Comment

• mình có 1 cái sạc y hệt như này vẫn hoạt động bình thường. chạy điện 110V

Comment

• Hôm nay lấy con máy national của bác namdc mà sao về bung e nó ra lỗi motor bé tý công suất nhỏlại có rất nhiều bánh răng truyền động e rằng k thể cắt cục máy đó ra được vì khó thiết kế nhông lắm, còn cái điều khiển thì đang cày để dùng khiển zin luôn cho nó máu hơi buồn 1 chút
                        Last edited by THINH_TINH; 26-04-2014, 13:38.

Comment

• bác buồn j vậy, cái cục máy đó chính là cục Máy BMB như bác Lộc chủ topic này sử dụng đó, bác cắt nó ra làm j, để nguyen bản mà chế vào xe, bỏ bộ trục giữa cũ của xe đi lắp cả cục máy này vào, nhông lớn có sẵn rồi sao phải thiết kế. cái khiển zin ko dùng được thì đã có khiển rời e gửi theo rồi còn j nữa. chưa thấy ai dùng được khiển zin cả.

Comment

• bác tham khảo cách làm của bác Hiếu gần đây đã làm nhưng là cục máy 3 pha
                            http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post847147
                            Click image for larger version

Name:	IMG_0560_zps7d6d8f8b.jpg
Views:	1
Size:	102.5 KB
ID:	1395016
                            Last edited by namdc1; 26-04-2014, 13:21.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                              bác buồn j vậy, cái cục máy đó chính là cục Máy BMB như bác Lộc chủ topic này sử dụng đó, bác cắt nó ra làm j, để nguyen bản mà chế vào xe, bỏ bộ trục giữa cũ của xe đi lắp cả cục máy này vào, nhông lớn có sẵn rồi sao phải thiết kế. cái khiển zin ko dùng được thì đã có khiển rời e gửi theo rồi còn j nữa. chưa thấy ai dùng được khiển zin cả.
                              e cũng hiểu ý bác nhưng mà e k thik cho nó truyền động xích dài như thế. khiển thì e làm cho nó chạy được nhưng nó chạy tý lại ngắt chắc do lập trình nên e bỏ ra chế bộ kia vào rồi cho chạy lên 36 k biết có chịu nổi không nữa. e biết nó giống bác lộc nhưng e cũng muốn cắt ra để làm nhưu con của bác lộc kìa, tháo ra bánh răng nó sát nhau quá mà k kiếm được nhông cho vào, gọi bác lộc thì ai đó nghe lại báo nhầm máy mới sợ chứ nếu để cả cục chạy thì tốc độ sẽ rất thấp chắc k quá đc 15km/h nên e chạy lên 36 chưa tes vì chưa gá được vào xe. đang muốn cắt rời cho đỡ nặng, cái đ.c bên trong bé quá nên e nghĩ k đủ công suất nên hơi buồn thôi

Comment

• làm như bác kia cũng hay nhưng truyền động dài quá tốn lực

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X