Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
    Các mem cho em hỏi tý về cái mạch này
    Con A1015 ở chân 10 Shutdown lắp thế kia liệu con 3524 có chạy ko ah
    bởi vì điện áp lúc nào cũng ~5V em sợ là nó ngủ đông mất ah
    Bác nào làm ơn giải thích hộ em với đc không ah em đang phải dừng lạ vì ko hiểu chỗ này đấy ah

Xin chân thành cảm ơn!!!!!!!!
    mạch này em đang dùng cho con xe của em,tay ga chỉ chỉnh được ở khoảng cách ngắn của tay ga lên điểu chỉnh cho xe chạy chậm rất khó,anh có biết tại sao không ạ?con a1015 đó hình như không có tác dụng gì hay sao ý,e đọc bài của bác nào đó bác ý nói là con trans này để bảo vệ acquy,nhưng em thay đổi giá trị điện trở mà mạch chẳng chạy,vậy em phải cho chận 10 xuống mass nó mới hoạt động ạ.em có mạch in của mạch này rồi,em nhờ anh thanhfdc vẽ hộ,anh có lấy ko ạ?
    Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
      Các mem cho em hỏi tý về cái mạch này
      Con A1015 ở chân 10 Shutdown lắp thế kia liệu con 3524 có chạy ko ah
      bởi vì điện áp lúc nào cũng ~5V em sợ là nó ngủ đông mất ah
      Bác nào làm ơn giải thích hộ em với đc không ah em đang phải dừng lạ vì ko hiểu chỗ này đấy ah

Xin chân thành cảm ơn!!!!!!!!
      anh có thể vẽ mạch điều khiển đc này với mạch báo pin 24v này chung thành 1 pcb giúp em đc không ạ?
      Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
        mạch này em đang dùng cho con xe của em,tay ga chỉ chỉnh được ở khoảng cách ngắn của tay ga lên điểu chỉnh cho xe chạy chậm rất khó,anh có biết tại sao không ạ?con a1015 đó hình như không có tác dụng gì hay sao ý,e đọc bài của bác nào đó bác ý nói là con trans này để bảo vệ acquy,nhưng em thay đổi giá trị điện trở mà mạch chẳng chạy,vậy em phải cho chận 10 xuống mass nó mới hoạt động ạ.em có mạch in của mạch này rồi,em nhờ anh thanhfdc vẽ hộ,anh có lấy ko ạ?
        Bạn có thể cho mình xin được không. Cảm ơn nhiều hailq1967hp@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
          đúng vậy con A1015 này mình đã thử để hở chân B mạch mới chạy đcgóc chỉnh khá hẹp
          Mình c định vẽ PCB nhưng đang câu téc thì gặp quả này để coi khắc phục thế nào rồi mới đưa
          ưthoong số chính xác vào để vẽ mạch
          - Còn nếu nói để dùng bảo vệ acu cg ko đúng - bởi khi điện áp giảm xuống thì đưa trực tiếp áp kích từ opam vào chân shutdown cg đc
          Nếu bạn muốn vẽ nguyên bản 2 mạch này tích hợp vào 1 bo thì rảnh mình sẽ vẽ cho
          còn mới hôm qua mình vẽ cái mạch led theo đúng mạch bạn up vì vẽ bằng auto-router lên nó ko đc đẹp
          Attached Files
          Lý Thuyết Và Thực Hành
          Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Chào locto

Mình tên Chánh (MB: 0916.909.187, email: ch_huynh@yahoo.com). Nhờ bạn xem thông tin dưới đây và báo giá dùm:

- Mình cần mua 1 xe đạp Nhật (đã qua sử dụng) đi làm (đoạn đường 12km x 2 = 24km)
            - Nữ (60kg ) sử dụng chính. Đôi lúc sẽ có xã mình (60kg) và bé (< 15kg) đi cùng , chỉ vào cuối tuần và ko thường xuyên đâu ah, vì tội nghiệp cái xe!
            - Xe đạp màu bạc + bình điện. Xe giống hình mẫu xe Bridgestone màu bạc, sườn thẳng .... trong album của bạn. Lưu ý giúp mình là bao gồm vài líp tăng giảm cho đỡ mõi chân khi qua cầu, yên xe êm êm 1 chút , đèn, khóa, chuông, giỏ, yên sau ... đầy đủ. Đèn chiếu sáng tốt vì mình ra khỏi cty khá trễ, trời tối!
            - gắn dùm 2 miếng lưới bảo vệ ở 2 bên bánh xe sau --> hạn chế cháu bé đút chân vào (mình thấy 1 số xe đạp có 2 miếng lưới bảo vệ này, nhưng ko phải tất cả)
            - locto chọn giúp loại xe có kích thước phổ biến (ko biết giải thích ntn cho dễ hiểu nữa) - tức là vỏ, niềng, đĩa, líp etc... có thông số chung với xe đạp tại thị trường VN --> trường hợp hỏng hóc thì mình có thể ghé vào bất kỳ tiệm sửa xe nào để sửa chữa (xe Martin nhỏ cháu mình bị hư phải mua đúng đĩa !?? của Martin để thay vào?)

Còn đây là thắc mắc của mình (xin lỗi trước nếu câu hỏi có hơi ... kỳ kỳ nhé - vì mình dốt đặc vụ máy móc điện đóm)
            - Trường hợp dùng năng lượng chạy bằng cơm để đạp xe thì vẫn đạp nhẹ như đạp xe đạp bình thường phải ko?
            - Điện: chạy được bao nhiêu km/mỗi lần sạc điện (bình mới), khi bình cũ cũ rồi thì ntn (ý là mua/đổi bình sạc ở đâu và có cần mua bình dự trữ ko)? Rũi ro rò rỉ điện cao ko (vì mình dùng xe này chở bé )? Có hạn chế dùng xe đạp khi trời mưa ko (mad điện?)
            - Bảo hành trong thời gian bao lâu ah (thiệt tình là mình ko mong gửi xe về tít dưới bạn để bảo hành đâu nha....)

Cám ơn rất nhiều
            Chánh

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
              xe co bản đã xong nhưng tình hình có khi phải độ cả giảm sóc sau thì đi mới ngon dc vi khi độ điện vào tốc độ sẽ cao lên vì thế nếu đằng sau ko có giảm sóc thì sóc lắm.nghai làm cái giảm sóc sau vì lại phải cắt khung ra chế bạc càng vào thì càng đằng sau mới cử động dc.mình dang tính đợi động cơ về chạy thử thấy ko chịu dc thì bắt buộc phải làm vì theo lý thiết với động cơ 1000w có thể kéo cái xe lên trên 70km/h vì thế đang phải tính toán gia cố lại mấy thứ và thay toàn bộ phanh đĩa bàng phanh đĩa xe máy cho an toàn.cái xe như anh bạn gủi ở đó có 1 con cũ nhưng thật sự thì mình ko thích kiểu đó lắm vì nhìn hơi rườm rà cũng như bánh đằng sau ko phải loại bánh to như xe của mình nên nhìn cái xe ko dc khỏe
              làm vậy chắc mất hết cái nguyên bản của xe chopper anh à! Em thấy cái này họ độ cũng đẹp mà đơn giản
              Click image for larger version

Name:	Electric_beach_cruier_bicycle_for_sale_China.jpg
Views:	1
Size:	93.4 KB
ID:	1397300
              Last edited by s0ng_h0ng; 11-08-2014, 23:31.

Comment

• Nguyên văn bởi 0936290336 Xem bài viết
                Bạn có thể cho mình xin được không. Cảm ơn nhiều hailq1967hp@gmail.com
                mạch này người ta thương mại hóa rồi, mình dùng nhiều rồi ko sao cả

Name:	chổi than.jpg
Size:	19.5 KB
ID:	1397301
                Last edited by s0ng_h0ng; 12-08-2014, 00:09.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                  làm vậy chắc mất hết cái nguyên bản của xe chopper anh à! Em thấy cái này họ độ cũng đẹp mà đơn giản
                  [ATTACH]89419[/ATTACH]
                  làm nhưng vẫn phải dữ dc nét nguyên bản của xe chứ.do mục đích của anh là xe chuyển nhiều tầng líp cũng như có thể chạy nhanh vì thế phải độ giảm sóc chứ nếu ko đi nhanh quan chỗ sóc xe bay lên khỏi mật đường mất lái ngay.phải độ giảm sóc vào thì mới ko đụng hàng chứ dộ theo kiểu nguyên bản thì lại là đi học lại người khác rồi.anh độ xe với mục đích muốn có cái xe mang cá tính riêng của mình nên anh cố tình chọn loại động cơ ở giữa để lắp xích vào cho đúng như xe thật và tùy biến dc tốc độ và gia tốc như thế mới có cảm giác lái phân khối lớn.độ xe chỉ để thỏa mãn thú vui thôi chứ ko phải là để đi hàng ngày nên muón làm khó khó tí.với dộng co 1000w theo nhà sản suất đưa ra khi họ lắp vào xe trở hàng trong siêu thị nó có thể tải dc 700kg với tốc độ tối đa 25km/h vậy suy ra với cả người cả xe khi độ lên chỉ chưa đén 100kg thì lực kéo của động cơ 1000w thoải mái kéo cái xe đi với vận tốc 70km/h

Comment

làm nhưng vẫn phải dữ dc nét nguyên bản của xe chứ.do mục đích của anh là xe chuyển nhiều tầng líp cũng như có thể chạy nhanh vì thế phải độ giảm sóc chứ nếu ko đi nhanh quan chỗ sóc xe bay lên khỏi mật đường mất lái ngay.phải độ giảm sóc vào thì mới ko đụng hàng chứ dộ theo kiểu nguyên bản thì lại là đi học lại người khác rồi.anh độ xe với mục đích muốn có cái xe mang cá tính riêng của mình nên anh cố tình chọn loại động cơ ở giữa để lắp xích vào cho đúng như xe thật và tùy biến dc tốc độ và gia tốc như thế mới có cảm giác lái phân khối lớn.độ xe chỉ để thỏa mãn thú vui thôi chứ ko phải là để đi hàng ngày nên muón làm khó khó tí.với dộng co 1000w theo nhà sản suất đưa ra khi họ lắp vào xe trở hàng trong siêu thị nó có thể tải dc 700kg với tốc độ tối đa 25km/h vậy suy ra với cả người cả xe khi độ lên chỉ chưa đén 100kg thì lực kéo của động cơ 1000w thoải mái kéo cái xe đi với vận tốc 70km/h
                    Đi 70 với 1 chiếc xe 50kg. Thì em khong dám hình dung. Chúc bác thành công.

Comment

• Cám ơn bác nhé mình cũng vừa làm xong một e rồi

Comment

• Bác loto chỉ giúp các dây nối của bo nguồn này cùng với hộp sạc, nguồn, tay gas. Xin cảm ơn bác!

Name:	CAM00855.jpg
Size:	90.6 KB
ID:	1397324

Và xin bác chỉ giúp cách nối bo điều khiển này tới hộp đèn loại:

Name:	aa-15.jpg
Size:	17.6 KB
ID:	1397325

Name:	CAM00850.jpg
Size:	52.6 KB
ID:	1397326

Bo điều khiển nối với tay gas:

Name:	CAM00854.jpg
Size:	70.7 KB
ID:	1397327

Bo điều khiển với cảm biến tốc độ:

Name:	CAM00853.jpg
Size:	125.0 KB
ID:	1397328

Comment

• File chứa ảnh gốc cùng với một số ảnh của bo điều khiển gởi bác loto! https://drive.google.com/file/d/0BzK...it?usp=sharing

Comment

xe trưa nay đã về đến nhà và lập tức bị phẫu thuật thay đổi giới tính ngay.quen lúc em nó về ko kip chup anh lú em nó còn trinh.có mấy cái anh chup buỏi tói anh em xem tam nhé.
                            nguyên bản xe ko có phanh đĩa sau em đã nâng cáp nên có phang đĩa.mới đi tiện và lắp tam lên mai sẽ lắp cụm phanh

đã mua thụt xe máy và nhờ của hàng chuyen làm thụt độ lại cho em ái vùa với xe đạp.đã thử thấy khác ưng ý.do dang độ lại cum phanh đĩa trước nên chưa kịp lắp lên xe

hai cái xe minh đang đi cái nguyên bản là ful nhôm mình mua tưng thứ về lắp bây giờ sang tên cho vợ còn mình thì đi em xe dạp điện trắng.thỉnh thoảng 2 vợ chong đi đạp xe tập thể dục cho vui

em chopper mới về sẽ đi cấu hình động cơ 1000w.pin litium 48v 30ah.chuyển số với 3 tốc độ.2 tuần nữa động cơ và pin về sẽ úp nên cho anh em xem
                            Bác cho hỏi cái xe xanh kia giá cả ntn e đang muốn mua 1 cái . và pin hkbike giá bao nhiêu cho loại 48v 30ah .

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                              Đi 70 với 1 chiếc xe 50kg. Thì em khong dám hình dung. Chúc bác thành công.
                              cca xe ca người khoảng 90kg chứ ko phải là 50kg nhé.tốc độ 70km/h đó chỉ là ước tính và có phóng đến múc đó thì cũng phải tìm duòng mà phóng cũng như ko ai lúc nào cũng duy trì tốc độ đó.xe mo hình của mình có những con chạy tới tốc độ 180k/h mà chỉ nạng chưa đến 6kg thì sao

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                                Bác cho hỏi cái xe xanh kia giá cả ntn e đang muốn mua 1 cái . và pin hkbike giá bao nhiêu cho loại 48v 30ah .
                                cái xe màu xanh là mình mua khung riêng rồi về mua từng thứ khác lắp vào ful đồ tính giá thành tất cả vào khoảng 17 triệu.cục pin HK CHỈ CÓ LOẠI 12ah thôi còn pin 30AH thì là loại pin khác được gép với nhau bằng nhiều cel pin litium nó cho phép ta có thể gép bao nhiêu V hoặc bao nhiêu AH cũng dc miễn sao mình có đủ tiền để mua.pin đang trên đuòng về việt nam

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X