Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    vâng! bác chụp bộ phanh đĩa sau đi, bộ đằng trước em để nguyên phanh đĩa của nó, em ko có ý định làm xe tốc độ cao, max 35km/h là ok rồi, làm phanh đĩa sau cho nó dân chơi thôi hi, tiếc là xe ko có chỗ cho vk con ngồi sau nên hơi buồn
    theo mình muốn chạy nhanh thì nên làm giảm sóc trước nếu ko với tốc độ 35km/h thì xe sóc lắm.mình đang sử dụng em nó nên mình biết và có lẽ phải làm cả giảm sóc sau vì lốp sau của em nó rất to.nếu bơn ít hơi vào để cho em thì lại bị nặng xe.nếu bơm căng lên thì lại sóc lắm đi nhanh rất kho chịu.về việc đèo còn thì mình đang có ý tuơng làm thêm cái thùng như xe ba bánh của công an ấy hoặc nếu ko mua cái nghế băngf inox loại có thể gáp lại dc rồi lắp lên đằng trước là ok

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
      theo mình muốn chạy nhanh thì nên làm giảm sóc trước nếu ko với tốc độ 35km/h thì xe sóc lắm.mình đang sử dụng em nó nên mình biết và có lẽ phải làm cả giảm sóc sau vì lốp sau của em nó rất to.nếu bơn ít hơi vào để cho em thì lại bị nặng xe.nếu bơm căng lên thì lại sóc lắm đi nhanh rất kho chịu.về việc đèo còn thì mình đang có ý tuơng làm thêm cái thùng như xe ba bánh của công an ấy hoặc nếu ko mua cái nghế băngf inox loại có thể gáp lại dc rồi lắp lên đằng trước là ok
      bác độ hết con xe em thấy phí cái xe quá! thà bác mua cái vành lốp sau sau đó bác dựng khung còn hơn, nhún trước bác cũng độ, khung sau mà bác cũng độ giảm sóc, phanh, thì hết cái xe rồi. Có khi bác độ xong thì bác có cái chopper khủng nhưng cái vẻ của chopper cũ sẽ ko còn gì ngoài cặp bánh xe, đùi đĩa và cái yên xe... em mà mua đc cái bánh sau như của nó em dựng khung luôn

Comment

vâng! bác chụp bộ phanh đĩa sau đi, bộ đằng trước em để nguyên phanh đĩa của nó, em ko có ý định làm xe tốc độ cao, max 35km/h là ok rồi, làm phanh đĩa sau cho nó dân chơi thôi hi, tiếc là xe ko có chỗ cho vk con ngồi sau nên hơi buồn
        em thấy bác đã làm thì tính sao cho tốc độ cao tí.chứ không lúc xong đi lại không vừa ý,xe em đi tốc độ chắc được 38km/h nhưng đi ra đường to tí là thấy nó chậm quá

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
          em thấy bác đã làm thì tính sao cho tốc độ cao tí.chứ không lúc xong đi lại không vừa ý,xe em đi tốc độ chắc được 38km/h nhưng đi ra đường to tí là thấy nó chậm quá
          em đi xe máy nhanh lắm cũng 50km/h, xe điện đi chơi loanh qoanh thôi, khoái con chopper lên xe điện xong cũng ko muốn nó quá phức tạp, động cơ lên tầm 45km/h em cũng có rồi, thấy con xr này nó làm 2 thùng 2 bên lại cong đơn giản hơn nè

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
            Tại xe bác thiếu bàn đạp vì vậy ko có gia tốc phụ ban đầu nên chấp Nhận tốc độ đó phải rồi. Giống xe em. Bác songhong có bàn đạp phụ, líp tầng. Tốc độ tệ gì cũng 6 7 chục.

Comment

• Nếu có thời gian và tiền bạc em Sẽ thực hiện sở thích của mình.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                Nếu có thời gian và tiền bạc em Sẽ thực hiện sở thích của mình.

hi. mấy con này chạy năng lương mặt trời à bác! mấy cái loại không nan hoa ấy khó chơi lắm!

Comment

• các bác cho em hỏi.khi có các thông số của moto cần tốc độ bao nhêu đó thì phải mắc xich với tỉ lệ như thế nào ạ. các bác cho e công thức tính với ạ.12 năm cắp sách đi học chẳng thấy dạy gì cả (nếu có chắc quên là quên rồi ạ)

Comment

Nếu có thời gian và tiền bạc em Sẽ thực hiện sở thích của mình.

Cái con xe không có đũa kia chắc nó cố định cái vành trong chỉ chuyển động cái lốp ngoài phải ko anh? Kiểu như vòng bi thì phải.
                    Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi trungkien12 Xem bài viết
                      các bác cho em hỏi.khi có các thông số của moto cần tốc độ bao nhêu đó thì phải mắc xich với tỉ lệ như thế nào ạ. các bác cho e công thức tính với ạ.12 năm cắp sách đi học chẳng thấy dạy gì cả (nếu có chắc quên là quên rồi ạ)
                      có số vòng / phút của động cơ ta sẽ tính số vòng / giờ, sau đó tính số vòng quay của xe ra tốc độ, ví dụ xe mini đường kính vành khoảng 600mm = 0.6met, nếu xe lăn 1 vòng thì đi được quãng đường = 3,14x0,6=1,9 mét, nếu tỉ số truyền từ động cơ sang xe là 1:1 thì 1 vòng động cơ quay cũng là 1 vòng bánh xe lăn = 1,9 mét, =>>> ví dụ động cơ quay 300 vòng / phút xe sẽ có tốc độ = 300x1,9=570 mét / phút tương đương 34,2km/h

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
                        Cái con xe không có đũa kia chắc nó cố định cái vành trong chỉ chuyển động cái lốp ngoài phải ko anh? Kiểu như vòng bi thì phải.
                        bạn tháo động cơ sanyo ra chưa? nó sử dụng kiểu chuyển động y như vậy đó, 3 bánh răng cố định cái vành ngoài quay, coi cái vành ngoài như cái bánh xe, 3 bánh răng kia thì nhỏ thôi.......cơ bản là vậy chứ mình chưa xem qua bao giờ, còng việc giữ chắc chắn ổn định bánh thì là cả 1 vấn đề

Comment

bác độ hết con xe em thấy phí cái xe quá! thà bác mua cái vành lốp sau sau đó bác dựng khung còn hơn, nhún trước bác cũng độ, khung sau mà bác cũng độ giảm sóc, phanh, thì hết cái xe rồi. Có khi bác độ xong thì bác có cái chopper khủng nhưng cái vẻ của chopper cũ sẽ ko còn gì ngoài cặp bánh xe, đùi đĩa và cái yên xe... em mà mua đc cái bánh sau như của nó em dựng khung luôn
                          hiiiii yên tâm mình độ sẽ vấn dữ nguyên dc cái dáng cuae chopper mà.tại chưa có động cơ về nên chưa biết chính xác vị trí để cưa cắt khung xe ra làm giảm sóc sau thôi chứ trong đầu mình đã có ý tưởng làm rồi.xe lắp thụt trước có hành trìng dài và rất êm nên khi phanh bánh trước đầu xe dúi xuống cản giác phê lắm.độ thêm cái phanh đĩa đăng sau nhìn xe khỏe và có vẻ sành điệu hơn hẳn là để phanh càng cua.xe đã lắp đèn pha đúng chuẩn của chopper nên nhìn xe cũng rất yêu.mình đang đi làm ko ở nhà nên ko chup dc anh của em nó cho mọi người xem.sắp tươi đọng cơ về mong rằng sẽ lập dc kỷ lục xe đạp thường chế điện chạy nhanh nhất việt nam,theo tinh toán tốc độ sẽ là 70km/h và mong rằng thực tế em nó chạy dc 65km/h là hạnh phúc lắm rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
                            Chính xác đó bác. Em có thấy 1 bác bên nước ngoài độ rồi. Cực khó và cực phê

Comment

Tại xe bác thiếu bàn đạp vì vậy ko có gia tốc phụ ban đầu nên chấp Nhận tốc độ đó phải rồi. Giống xe em. Bác songhong có bàn đạp phụ, líp tầng. Tốc độ tệ gì cũng 6 7 chục.
                              hiii không hẳn là cứ có bàn đạp là xe chạy nhanh đâu nhé.có bàn đạp khi đạp phụ vào thì chỉ làm tăng gia tốc ban đầu thôi chứ tốc độ cuối cùng khi xe đã có đà và đi dcj với tốc độ bao nhiêu km/h còn phụ thuộng vào lực cũng như tua cuối của động cơ.dù có líp tầng đi nữa nếu mà tua cuối cũng như lực cuối của động co ko đủ nhanh đủ mạnh thì cũng chỉ có thể chạy đến mức tối đa mà động cơ có thể kéo dc.kinh nghiệm cho thấy khi ép động cơ chạy quà sức nhiều thì sẽ làm cho động cơ rrats nóng.ăn dòng nên nhanh hết pin. khi nhiệt độ động cơ nóng quá thì sẽ làm cho từ trường bên trong cũng bị giảm đi nhiều lúc đó ta sẽ thấy động cơ yếu hẳng.tóm lại việc đạt dc tốc độ tối đa bao nhiêu km/h thì phải phụ thuộc vào động cơ

Comment

bạn tháo động cơ sanyo ra chưa? nó sử dụng kiểu chuyển động y như vậy đó, 3 bánh răng cố định cái vành ngoài quay, coi cái vành ngoài như cái bánh xe, 3 bánh răng kia thì nhỏ thôi.......cơ bản là vậy chứ mình chưa xem qua bao giờ, còng việc giữ chắc chắn ổn định bánh thì là cả 1 vấn đề
                                ko bít bác song hong hum nay có gửi cho minh ko vậy ?
                                D Đ 0988737123
                                nguoi_nha_que_ra_thanh_pho

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X