Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xe đạp chạy bằng điện (Electric Bicycle)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào các bác và anh Hai Dien

xin giúp em về sơ đồ và nguyên lí hoạt động của mạch xe đạp điện sử dụng IC MDT10P72S. Em có mạch này mà ko biết nó hoạt động sao cả . Xin cảm ơn rất rất nhiều !
    Van_Tan_Phat@Yahoo.com
    0908418058

Comment

E có mạch từ 1 pha sang 3pha ma chua biết she như thế nào cả mong mọi người chỉ giúp với

Comment

Chào tất cả các anh em ! đang lên google tìm kiếm thông tin thì gặp chủ đề này thì hay quá. Có cái này mình muốn hỏi mấy anh ở tren này là : Có anh nào trên này đã biết nguyên lí của động cơ không chổi than chưa ? Em thì vọc rùi, em có chiếc xe hãng HITASHA 36V đang chạy ngon lành thì nghe tiếng Motor kêu như máy gạo mà rất nóng nữa, em nghĩ là bị bể ổ bi hay là khô dầu mỡ ,thế là em mạo muội lấy đồ nghề ra mở bánh kiểm tra thì hởi ôi nam châm trong bánh bị súc ra mấy miếng , chạy ra hàng sắt hỏi dán nam châm = chất gì người ta nói là keo 502 , thế là đem 1 ống về dán vào mấy miếng nam châm , chờ khô sau đó đem ráp lại , nhưng ko biết vì sao mà nó cũng ko chạy như trước nữa mà vẩn chạy như máy xây xát , tức quá chạy ra hỏi mấy ông bán xe thì mấy ổng kêu lắp ko đúng kĩ thuật ( bị lộn cực hay sao đó) . Nhưng mà em đâu có đụ gì tới miếng nam châm đâu mà lộn cực , đem ra nhờ mấy ỗng sữa dùm mấy ổng mò hoài vẫn như vậy . Vậy mấy anh có biết là cái motơ em bị sao ko? Cứu dùm cái motơ của em với .

Comment

Mình thấy ý kiến của haidien về mục nầy khá hay , mình cám ơn nhiều
          chúc mọi người cùng tham gia sôi nổi ,

Comment

Nguyên văn bởi vutuanhp
            người thợ kĩ thuật nói hoàn toàn chính xác, bạn lắp không phỉa sai cực, mà bạn căn chỉnh mobin chuyển động trong bánh xe chưa cân đúng.bởi vậy nó sẽ tao ra tieng kêy,bạn cần căn chỉnh cho chính xác hơn thi sẽ ko có tiếng kêu nữa,bạn chú ý và cẩn thận .chuc thành công!
            Trước tiên mình cảm ơn bạn nha ! Nói như bạn thì ai cũng nói được nhưng mình hỏi ở đây là cách khắc phục ko lẽ quăng nó luôn ah! Chán !

Comment

Ko có bác nào giúp em sao ?

Comment

hehehehehe!!! Cu Lu hông cần chế xe nữa . Ra mua một chiếc chạy cho nó máu . Chạy được khoáng 10Km . Bịnh điện thì sách ra ngoài , vào trong nhà sạc được .

Comment

ở Hải Phòng có chỗ nào bán bo mạch hả các bác?

Comment

mình có mô tơ điện của xe đạp điện muốn lắp một mạch để điều chỉnh tốc độ mà không biết dùng linh kiện gì, ai biết chỉ giúp

Comment

Motor ...

Nguyên văn bởi phucjose Xem bài viết
                      mình có mô tơ điện của xe đạp điện muốn lắp một mạch để điều chỉnh tốc độ mà không biết dùng linh kiện gì, ai biết chỉ giúp
                      Bạn phải nêu rõ Motor loại gì ? cổ góp hay không cổ góp, 1 pha hay 3 pha ?

Mỗi loại một kiểu điều tốc bạn ạ.

Lan Hương.

Comment

Mấy anh cho hỏi ở Sài Gòn có bán con Mosfet 75NF75 hay 60N ... ko vậy mấy anh? Cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                          Bạn phải nêu rõ Motor loại gì ? cổ góp hay không cổ góp, 1 pha hay 3 pha ?

Mỗi loại một kiểu điều tốc bạn ạ.

Lan Hương.
                          Bạn à motor của mình là loại DC 36v chổi than. mình nghĩ mạch điều khiển motor chắc chỉ cần 1 con irf... và 1 con hall điều khiển là nó chạy có phải không? mạch của bạn haidien nhiều linh kiện quá mình không hiểu...

Comment

Mấy anh cho em hỏi là em muốn sử dụng cái còi 12V của xe honda bỏ vào cái xe diện 36v của em thì phải làm thế nào . Em đã thử sử dụng con IC ổn áp ra điện áp 12V nhưng hình như dòng nó ra nhỏ hay sao mà nó ko kêu nổi vậy mấy anh ,em đấu theo cách sau chân 1 em cấp điện dương (+36v) ; chân 2 em đưa vào điện (-) đồng thời em đưa cực (-) vào còi luôn (mượn Max) ; chân 3 ra điện dương (+12V) em đưa vào chân còn lại của cái còi nhưng sao nó vẫn ko kêu .Mấy anh giúp em cách độ cái còi này với.Cảm ơn mấy anh!

Comment

có lẽ mạch này giúp dc bạn, nhưng mình nghỉ ko nên dùng còi xe máy vào xe đạp điện làm gì, để dành điện để chạy cái motor thì tốt hơn
                              chúc bạn thành công !
                              Attached Files
                              Nguyễn Xuân Thanh - 0905848525 - 01686996698
                              Chuyên: Quảng Cáo Điện Tử
                              =>Led Siêu Sáng - Board điều khiển led động
                              =>Các loại Màn Hình Led trong nhà, ngoài trời

Comment

Nguyên văn bởi haidien Xem bài viết
                                Gửi sơ đồ mạch "chạy" cho xe đạp điện sử dụng motor chổi than, điện áp
                                hoạt động 24V. Schematics được convert thành dạng acrobat, mời các
                                bạn cho ý kiến.
                                bac haidien ơi, sơ đồ của bác theo em hiểu thì giắc CN1 speed là tay ga, còn CN2 SW thì là đấu vào đâu hả bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

haidien Tìm hiểu thêm về haidien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X