Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xe đạp chạy bằng điện (Electric Bicycle)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bác nào Post hình màu dây xe điện Cám ơn hì hì tháo dây quện rồi

Comment

có bác nào biết giá con MC3305 là bao nhiêu? và ở đâu bán?cho em biết với?thanks!

Comment

Mình đang chuẩn bị luận văn tốt nghiệp,đề tài nghiên cưú về xe đạp điện,bác nào có nhiều tài liệu về nó thì cho mình xin nha,xin cám ơn trước ,mail của mình la dlmedown@yahoo.com

Comment

cảm ơn bạn

Nguyên văn bởi haidien Xem bài viết
          Hôm nay tôi gửi tiếp sơ đồ bộ charge được vẽ lại từ máy cũa trung quốc. Sơ đồ này tôi chưa kiểm tra lại, các bạn xem và cho ý kiến.
          sơ đồ này đúng rồi . uh bạn ơi bạn có sơ đồ từ eagle hay orcad không vậy . nếu có bạn pót lên mình cảm ơn nhiều lém

Comment

Tôi cũng đang làm và nghiên cứu về vấn đề này -tuy nhiên cũng Cảm ơn bác HAIDIEN cũng có nhiều kiến thức về món này,đã sửa thành công nhiều con bị hư và kết quả là thành công,tuy nhiên đồ phụ kiện bo mạch và động cơ hơi hiếm nhưng tôi có-cũng chẳng qua là có anh em giúp đỡ thôi-Tôi thấy diễn đàn này rất hay-có gì cứ alo cho tôi 0903933662 Ánh-Xin cảm ơn tất cả mọi người quan tâm.

Comment

mình mua main board cho xe đạp điện của nhật ( National ) nhưng không có catalog hướng dẫn lắp đặt , bạn nào có sơ đồ lắp giúp minh với,

Comment

cái bo mạch điều khiển xe đạp điện mua ngoài chợ, các bạn có biết cách đấu nối và sơ đồ điều khiển của nó không ? giúp mình với. cảm ơn nhiều

Comment

Bạn mua bo mạch ở đâu vậy??cho mình xin với ok - cảm ơn nếu bạn cho địa chỉ và giá cả các loại bo mạch xe đạp điện.

Comment

Nguyên văn bởi haidien Xem bài viết
                    Tôi xin đưa ra chủ đề này, xin mời các bạn tham gia. Trước tiên tôi nêu
                    lên 1 vài cách hoạt động của xe đạp chạy bằng điện như sau:
                    1- Loại động cơ:
                    - Động cơ chổi than (bruss DC motor).
                    - Động cơ không chổi than (brushless DC motor).
                    2- Điện áp accu, thông thường:
                    - 24V DC.
                    - 36V DC.
                    - 48V DC.
                    3- Cách vận hành:
                    - Chỉ trợ lực khi người sử dụng đạp (hầu hết các xe xịn).
                    - Chạy không cần lực tác động lên bàn đạp.
                    Loại trợ lực là loại phức tạp nhất, giá cao nhất và không thích hợp nhất
                    đối với chúng ta. Vì vậy, chủ yếu chúng ta đề cập nhiều vào loại vặn tay
                    "tay ga" là chạy.
                    Nếu chủ đề này có nhiều người tham gia, tôi sẽ gửi tặng vài schematics
                    của board motor drv và battery charger.
                    Chào bác-Bác có sơ đồ Bo mạch loại 36v-12ah và 48v-12ah của xe đạp điện không?Cho tôi xin được không? Tôi tên Ánh email :nguyen_anh761@yahoo.com .Xin cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi badinh Xem bài viết
                      cái bo mạch điều khiển xe đạp điện mua ngoài chợ, các bạn có biết cách đấu nối và sơ đồ điều khiển của nó không ? giúp mình với. cảm ơn nhiều
                      Mạch điện bạn mua ở chợ nào vậy?Chỉ cho tôi với Thanks-Tôi tên ánh -Nếu có giá càng tốt nha bạn-Tôi cần loại 36V12AH và 48V 12AH

Comment

tay ga khong dieu chinh duoc, minh phai dùng 2 cục đồng to 3mm để chạy. Chỉ có điều mình đi thì OK nhưng ngươi khác mà mượn là thua . Tốc độ luôn cao nhất 20KM cho số 2 30 km cho số 3 nếu các bác o giúp chắc phải vứt luôn mạch IC tay ga cho nhẹ xe. Xe bây giờ chỉ còn ĐC + accquy + 2 cục đồng to (trên tĩnh dưới động) nguyên lý trọng lực để điều khiển tốc độ. Xe chạy rất nhanh có điều mau hỏng Nhông xe, nhưng chưa hỏng chưa sao. Theo ông bà ta nói: Có còn hơn không

Comment

Mình mua ở chợ gò Châu đốc gồm tay ga và bo mạch là 170.000đ. nhưng không biết lắp. bạn nào biết giúp mình với

Comment

Chào Bác Hai có sơ đồ Bo mạch loại 24v của xe đạp điện không?Cho tôi xin được không? Tôi tên quyen email :quyenduc2004@yahoo.com .Xin cảm ơn

Comment

chào anh haidien! mình rất cần hiểu nguyên lý hoạt động các mạch mà anh đã pót lên. khi nào thấy tiện anh noi dùm cai nguyên lý hoạt đông các mạch trên cho anh em cùng chia sẻ nhé!cám ơn trước đó
                              địa. quyenduc2004@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi nguyenminh Xem bài viết
                                chào anh haidien! mình rất cần hiểu nguyên lý hoạt động các mạch mà anh đã pót lên. khi nào thấy tiện anh noi dùm cai nguyên lý hoạt đông các mạch trên cho anh em cùng chia sẻ nhé!cám ơn trước đó
                                địa. quyenduc2004@yahoo.com
                                Chào bác quyền-tôi ánh đây ,bác muốn cái sơ đồ thì coi lại đầu topic đi bác ơi.Còn nếu không có thì tôi email cho ,cứ pm cho tôi biết nha,nhưng mỗi box họ làm mỗi kiểu thì phải -nhưng quan trọng là mình biết đấu để chạy được là ok rồi.Chúc bạn vui :ÁNH:nguyen_anh761@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

haidien Tìm hiểu thêm về haidien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X