Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các câu hỏi về Matlab - Trả lời ngay

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tôi thấy trên mạng mới chỉ có bản r2012b rút gọn khoảng 4.7GB, chưa có bản r2012b full đâu, nên khả năng thiếu mất thư viện simulink đó.

Comment

• mấy bác giúp em giải phương trình siêu việt này với tanx + 0.05609x = 0

Comment

• Mình đang làm đồ án tốt nghiệp mà thầy giao cho đề tài TÌM PHƯƠNG TRÌNH CHO MỘT ĐƯỜNG CONG BẤT KỲ nghĩa là mình đã có đồ thị của một hàm logarit chẳng hạn bây giờ đưa nó vào matlab để tìm ra phuong trình của nó .mình tìm mà toàn thấy tu82 phương trình để mô phỏng ra đồ thị thôi .nên nhờ mấy bạn giúp
        thầy nói dùng cuvre fitting tool gì đó, có ai đó giúp mình với

Comment

• [MENTION=225949]sakkakaka[/MENTION]: Giả sử hàm d=tong1(e,f) của bạn được lưu vào một file tên là tong1.m, còn file chứa hàm c=tong2(a,b) cũng đặt trong cùng thư mục với tong1.m (lưu ý là các hàm phải có tên khác nhau, file chứa hàm cũng đặt cùng tên với tên hàm).

Muốn gọi hàm tính d trong hàm tính c, thì chỉ cần dùng lệnh kiểu này trong hàm c=tong2(a,b):
          giatri_d=tong1(e,f);

---

[MENTION=218888]voodanh[/MENTION]: Bạn đã tìm được đến help của lệnh symsum ấy rồi, thì chịu khó đọc help và lần theo nó mà tìm hiểu về lệnh symvar. Chỉ copy mấy cái examples đó lên đây thì có ích gì.

[MENTION=260119]hagaru[/MENTION]: Matlab của bạn chắc chỉ cài phần cơ bản, thiếu các toolbox. Lệnh tf là nằm trong Control System Toolbox, bạn cần cài thêm cái đó vào nữa.

[MENTION=250894]hdn_auto[/MENTION]: trong bản Matlab R2012b, thư viện Simpowersystems (và cả SimMechanics) bị chuyển thành một nhánh nhỏ trong Simscape. Nếu bản Simulink của bạn có Simscape thì hãy tìm trong đó.

---

[MENTION=206462]dvcbkdn[/MENTION]: Đến đồ án tốt nghiệp còn muốn tìm đồ có sẵn nữa, thì tốt nghiệp xong ai dám thuê bạn làm gì? Thầy bạn gợi ý như vậy là đủ nhiều rồi.

---
          @ Các bạn khác: tôi không có nghĩa vụ phải trả lời các câu hỏi trong thread này, tuy nhiên nếu có thời gian và nếu tôi thích thì tôi sẽ thử tìm câu trả lời. Những câu hỏi kiểu "giúp em làm bài tập", "giảng giải giúp em về một lệnh", "lập trình cho em một bài toán"... đại loại thế là kiểu câu hỏi tôi không thích.
          Last edited by picvendor; 15-03-2013, 23:18.

Comment

• Nguyên văn bởi novrain Xem bài viết
            Tôi thấy trên mạng mới chỉ có bản r2012b rút gọn khoảng 4.7GB, chưa có bản r2012b full đâu, nên khả năng thiếu mất thư viện simulink đó.
            bản v8.0 (2012b) mình tải về là 5.44GB rồi. trong khi các phiên bản v7 trước thường là 4.5GB

Comment

• tôi cũng down 2012b 5.45GB nhưng thư viện simulink rất nghèo nàn, đặc biệt là thiếu một số tool quan trọng như Communications tools. vẫn chưa phải là bản full

Comment

• Các bác ơi! Em muốn dung matlab simulik để mô phỏng và kiểm tra các thông số của mạng điện 3pha ( Bao gồm TBA, Đường đay dẫn, Khởi động từ và động cơ điện...) xin các bác chỉ giáo cho em vài đường cơ bản. Em xin cảm ơn và hậu tạ.

Comment

• [gấp]chào các bạn, mình thấy trong matlab có cái kiểu ký hiệu dấu . (chấm) sau biến VD như khia báo x = a.^n và x = a^n khác nhau như thế nào, xin mọi người chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi ittc Xem bài viết
                    [gấp]chào các bạn, mình thấy trong matlab có cái kiểu ký hiệu dấu . (chấm) sau biến VD như khia báo x = a.^n và x = a^n khác nhau như thế nào, xin mọi người chỉ giáo
                    sao ko ai trả lời hết vậy

Comment

• Các bác ơi giúp em mới học matlab
                      Vẽ tam giác với tọa độ 3 đỉnh nhập ừ bàn phím?
                      Vẽ đường tròn tọa độ tâm và bán kính nhập từ bàn phím?

Comment

• Mọi người cho em hỏi các câu lệnh sau đây có nghĩa gì???
                        function [arithm geom] = average_value (x)
                        arithm = mean(x);
                        geom = prod(x)^(1/length(x));

Comment

• Cho e hỏi với ạ. Exploit and use Matlab Digital Signal ProcessingoToolbox nghĩa là sao ạ

Comment

• Nguyên văn bởi hagaru Xem bài viết
                            Mình vừa sử dụng matlab, không hiểu matlab của mình bị lỗi (mình dùng bản MATLAB R2008a ,hơn 300MB ấy) hay mình gõ sai lệnh nữa.

Cụ thể là mình khai báo 1 cái hàm truyền đạt như này ở cửa sổ lệnh và nó hiện lỗi như này :
                            >> num= [1 2 3];
                            >> den=[1 2 4];
                            >> sys=tf(num,den)
                            ??? Undefined function or method 'tf' for input arguments
                            of type 'double'.

Ai giải thích giùm mình được ko?
                            Kiểu này là MATLAB bị thiếu toolbox rồi. Mình từng bị.

Comment

• Cho mình hỏi chút, mình đang làm xử lý ảnh, đang lấy từng block để mà xử lý, mình đang làm block 4x4 mà tại sao khi dùng lệnh trực tiếp thì được còn tổng quát thì lại không

I=rgb2gray(M);
                              S=size(I);
                              for r=1:4
                              for c=1:4
                              BM=I(r:r+3,c:c+3);
                              end
                              end
                              như thế này thì lại sai, cái block lấy được không giống với ma trận tương ứng ở ảnh I, từ hàng 1-4, cột 1-4, chỉ khi viết thẳng ra BM=I(1:4,1:4) thì mới được, có bạn nào biết chỉ mình với.

Comment

• Nguyên văn bởi hdn_auto Xem bài viết
                                bản v8.0 (2012b) mình tải về là 5.44GB rồi. trong khi các phiên bản v7 trước thường là 4.5GB
                                em vẫng dùng bảng 7 cho lành, chưa update
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

ngohaibac Tìm hiểu thêm về ngohaibac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X