Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn Vẽ đồ thị với lập trình C# (Ứng dụng trong Vi điều khiển)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hướng dẫn Vẽ đồ thị với lập trình C# (Ứng dụng trong Vi điều khiển)

Chào các bạn, song song với TUT RS232, tôi xin tặng các bạn Newbie 1 TUT về Graph hi vọng giúp ích cho các bạn trong việc tham khảo code.
    1 số hình ảnh về em nó

Nhớ Thanks nếu bài viết có ích
    Link bên dưới nhé.
    Bao gồm toàn bộ Project bằng C# 2008 và File PDF hướng dẫn chi tiết với hình ảnh trực quan.
    http://www.mediafire.com/?9cxz5nh54x782dm
    http://www.mediafire.com/?rkxe01h4a8oh3hv

Chúc các bạn học tập tốt.
    Last edited by hienclubvn; 05-08-2011, 21:31.
    My Face :

xin lỗi mọi người, mình up lại link
    http://www.mediafire.com/?71vgg01u1irgghc

http://www.mediafire.com/?9cxz5nh54x782dm
    My Face :

Comment

My Face :

Comment

Mình nhận thấy tài liệu của bạn rất hay và bổ ích. Mình mong bạn post bài về phần này nhiều hơn nữa. Nếu được bạn có thể cho mình xin ít tài liệu về phần vẽ đồ thị này không ? mail của mình là : haidang.lhd@gmail.com
        phần mềm c.r.a.c.k hoặc không dùng máy tính nữa !

Comment

bạn ơi cho mình cái pass với. Mình không download được. Nếu bạn tốt bụng bạn có thể gửi giúp mình project qua mail được không ? mail của mình là : haidang.lhd@gmail.com
          phần mềm c.r.a.c.k hoặc không dùng máy tính nữa !

Comment

Hịc. mình bỏ pass rồi mà, bạn xem lại nhé.
            Để hôm sau sửa lại cho Full, rồi up cái USB luôn. Hì
            Tài liệu cũng được, C# chưa thấy có mà mãi ko thấy Mod tick nó lên,
            My Face :

Comment

Chào bạn ! Những TUT của của bạn viết rất hay và chi tiết ............ Cảm ơn bạn ...!!! Chúc bạn ngày càng thành công ....
              Bạn có thể gửi cái file ZerdGraph.dll qua cho mình được ko ??? congtoan.vienthong@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi KhoaiLuoc Xem bài viết
                Chào bạn ! Những TUT của của bạn viết rất hay và chi tiết ............ Cảm ơn bạn ...!!! Chúc bạn ngày càng thành công ....
                Bạn có thể gửi cái file ZerdGraph.dll qua cho mình được ko ??? congtoan.vienthong@gmail.com
                ZerdGraph.dll có trong Project đi kèm rồi bạn ạ,
                Nếu thích thì cũng có đây.
                Attached Files
                My Face :

Comment

mình thấy 2 file: "Huong dan ve do thi voi VC#" và "TUT Huong dan lap trinh cong RS232" rất hữu ích, bạn đã up lên và share link cho mọi người thì cũng nên share luôn pass để mọi người down về tham khảo chứ!!!

Comment

Có pass rồi mà : hienclubvn
                    Thân.
                    My Face :

Comment

chào bạn hienclubvn ... mình có một thắc mắc thế này : muốn truyền nhận kiểu số nguyên thì làm thế nào ??? mình truyền nhận dử liệu qua cái(hì cũng ko biết là gọi là gì phương thức ) textBox.Text thôi phải ko ??

bây giờ từ 1 biến int a ; sau khi viết hàm tính giá trị a xong làm sao truyền kiểu số nguyên này xuống COM được ???? có hàm nào hổ trợ ko ???

Comment

Không hiểu sao CT của mình khi biên dịch thì đoạn code sau k thực hiện được:

string[] ports = SerialPort.GetPortNames();
                        cbCom.Items.AddRange(ports); //cbCom là một comboBox

hay chính xác hơn là kết quả k tìm được một serial port name nào trong máy cả, thế mới chán chứ!!! Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, chẳng lẽ lap của mình k có serial port nào, nực cười thật.

Comment

bạn ơi bây h muốn viết hàm vễ đồ thị xung vuông thì làm thế nào ???

Comment

chào bạn hienclubvn ... mình có một thắc mắc thế này : muốn truyền nhận kiểu số nguyên thì làm thế nào ??? mình truyền nhận dử liệu qua cái(hì cũng ko biết là gọi là gì phương thức ) textBox.Text thôi phải ko ??

bây giờ từ 1 biến int a ; sau khi viết hàm tính giá trị a xong làm sao truyền kiểu số nguyên này xuống COM được ???? có hàm nào hổ trợ ko ???
                            Lâu mình không dùng C# nhưng bạn nên xem lại cái serialport có mấy cái thuộc tính Write , Read , IsOpen ..v.v gì đó VD : serialPort1.Write("s");

--- bạn cũng có thể chuyển đổi cái giá trị ( số ) nhập vào từ text box ... sang các kiểu khác VD : int a = int.Parse(textbox1.Text); chẳng hạn như vậy

sau đó có thể tính toán khai thác 1 hồi ... rồi truyền ra cổng com . Có thể truyền theo phương pháp thủ công là biến đổi .ToString();. mấy cái này mình nghĩ là cơ bản !
                            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

cơ chế com là truyền bit nối tiếp, mỗi lần được 1 byte, max byte = 256 mà int thì max int = 65536. Vì thế nếu truyền bình thường sẽ ko truyền được.
                              Có 2 cách để truyền :
                              1. Tách ra thành các chữ số, truyền từng chữ 1, sau đó ghép lại (Cách này đơn giản nhưng ko tối ưu, tốn nhiều byte hơn cách 2)
                              2. Tách thành 3 byte, 1 byte chứ 2 chứ số, bên kia nhận được thì nhân hệ số lên tương ứng (Cách này tối ưu).
                              Hi vọng giúp đc bạn, thân.
                              My Face :

Comment

Về tác giả

Collapse

hienclubvn Tìm hiểu thêm về hienclubvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X