Thông báo

Collapse
No announcement yet.

" Lợn kêu, con khóc, vợ gào "

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• " Lợn kêu, con khóc, vợ gào "

Ôi các bác ơi, em mới lấy vợ, nhưng thấy cái dự án gia đình này mệt phết đấy ạ, vợ có bầu phải chăm đủ thứ , chả còn thời gian mạch mẽo như trc nữa, thấy người uể oải và chậm chạp hẳn , cứ nhủ từ từ lấy vợ có phải hơn ko, sẽ làm đc khối việc trc khi lấy vợ

Nguyên văn bởi ssgabeo Xem bài viết
    Ôi các bác ơi, em mới lấy vợ, nhưng thấy cái dự án gia đình này mệt phết đấy ạ, vợ có bầu phải chăm đủ thứ , chả còn thời gian mạch mẽo như trc nữa, thấy người uể oải và chậm chạp hẳn , cứ nhủ từ từ lấy vợ có phải hơn ko, sẽ làm đc khối việc trc khi lấy vợ
    Xin chúc mừng.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Xin chia buồn vì không sau khi lấy vợ về nó buộc con trâu lại
      xin chúc mừng vì trâu tìm thấy cọc
      good luck !!!

Email:
      Gmail:

Comment

dần rồi sẽ thích ứng với cuộc sống thôi bác ạ
        nhưng một khi đã chọn thì phải chấp nhận rủi ro thôi bác,bác hãy xem đây chương trình độc thân trong con CPU đã củ rồi update bản mới hay lập trình chương trình khác để phục vụ gia đình nhá
        chúc bác hạnh phúc!!!

Comment

Nguyên văn bởi hungtrinh36 Xem bài viết
          dần rồi sẽ thích ứng với cuộc sống thôi bác ạ
          nhưng một khi đã chọn thì phải chấp nhận rủi ro thôi bác,bác hãy xem đây chương trình độc thân trong con CPU đã củ rồi update bản mới hay lập trình chương trình khác để phục vụ gia đình nhá
          chúc bác hạnh phúc!!!
          đôi khi c/s GD làm chúng ta chán nản và cảm thấy ở 1 mình rất thoải mái nhưng đôi khi lại ngược lại k có GD chúng ta lại cảm thấy buồn cô đơn lạc lõng...thế nên cái j cũng có 2 mặt bác ssgabeo đã có vợ thì cũng nên thích ứng dần rồi đâu lại vào đó ngay ý mà chỉ sợ cái cọc...
          good luck !!!

Email:
          Gmail:

Comment

heeeeeeeeeee chúc mừng ông chủ thớt nhé
            DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
            Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
            Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
            Email :

Comment

Hị hị, in chúc mừng Ssgabeo! "Lại một người nữa giống như tôi, tương lai thật ..."
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                Xin chia buồn vì không sau khi lấy vợ về nó buộc con trâu lại
                xin chúc mừng vì trâu tìm thấy cọc
                good luck !!!

Nói bạn đừng giận nhé, ngày xưa vì có con trâu và cái cọc... nên mới có chúng ta ngày hôm nay đó!
                email:

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                    Nói bạn đừng giận nhé, ngày xưa vì có con trâu và cái cọc... nên mới có chúng ta ngày hôm nay đó!
                  có chi đâu mà buồn

Email:
                  Gmail:

Comment

Mới có bầu thôi, chứ đến lúc con nó biết đi mới là lúc cực.
                    Con em 2,5 tuổi thôi mà từ ông bà nội ngoại, cô dì chú bác thà đi lau nhà nấu cơm rửa bát còn hơn phải trông nó.

Comment

Có 1 đứa con nghèo 3 năm đấy,các cậu liệu mà lo toan.
                      Này nhé :
                      1-vợ có bầu ốm nghén 3 tháng không ăn uống được suốt ngày nôn,việc nhà mình gánh cả thậm chí bỏ cả công ăn việc làm giúp vợ.Bạn nào vợ có bầu mà ko ốm nghén phúc to lắm đấy.
                      2-3 tháng cuối kiêng cho vợ công việc nặng nhọc,thôi thì gánh nước,bửa củi,lau nhà lại là công việc của ta (mất 6 tháng)
                      3-vợ sanh thêm kiêng cử 3 tháng nữa,lại anh ơi giúp em tý (mất 9 tháng)
                      4-thằng cu mới sanh đến 3 tuổi sẽ bị bệnh hoài bao nhiêu tiền dành dụm đem nuôi bác sĩ hết.
                      5-Thu nhập của vợ vì sanh nở đã kém,công ăn việc làm của mình cũng bỏ để nuôi vợ,nuôi con.

Kết luận:theo kinh nghiệm của tôi chớ ham có con sớm,phải cố dành dụm rồi mới sanh con.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                        Có 1 đứa con nghèo 3 năm đấy,các cậu liệu mà lo toan.
                        Này nhé :
                        1-vợ có bầu ốm nghén 3 tháng không ăn uống được suốt ngày nôn,việc nhà mình gánh cả thậm chí bỏ cả công ăn việc làm giúp vợ.Bạn nào vợ có bầu mà ko ốm nghén phúc to lắm đấy.
                        2-3 tháng cuối kiêng cho vợ công việc nặng nhọc,thôi thì gánh nước,bửa củi,lau nhà lại là công việc của ta (mất 6 tháng)
                        3-vợ sanh thêm kiêng cử 3 tháng nữa,lại anh ơi giúp em tý (mất 9 tháng)
                        4-thằng cu mới sanh đến 3 tuổi sẽ bị bệnh hoài bao nhiêu tiền dành dụm đem nuôi bác sĩ hết.
                        5-Thu nhập của vợ vì sanh nở đã kém,công ăn việc làm của mình cũng bỏ để nuôi vợ,nuôi con.

Kết luận:theo kinh nghiệm của tôi chớ ham có con sớm,phải cố dành dụm rồi mới sanh con.
                        hix hix ... thế này em ước mơ 1 đội bóng chắc em chết thôi bác ơi !!! ... đi hết nửa quãng đời rồi ! ... mà cứ thế này chắc không thọ được 8 chục đâu
                        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Hi, cám ơn các bác. Em biết còn phải vất vả nhiều, thôi dù sao chót thì phải chét , cứ chắc cú 1 đứa rồi tính sau, nhỡ điện giật nhiều , lại vô sinh không được đứa nào thì toi ^^
                          Công việc hiện tại là chở vợ đi làm, tối dắt vợ đi bộ, đấm lưng bóp chân vì vợ bị phù, giục uống thuốc, .......

Em cũng thích có 1 đội bóng, nhưng nghĩ vui thế thôi, chứ sức đâu mà nuôi được, thấy chẳng dễ như ngày xưa, các cụ cứ như con đàn cháu đống dễ nuôi mà đông như cỏ ý nhỉ

Comment

Buồn thì ít vui thì nhiều mà pác. Cuộc đời mà, sống hết mình vì gia đình là hạnh phúc ròi. Chúc các pác trên diễn dàn được hạnh phúc và vui vẻ.

Comment

Sáng tạo đội bóng

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                              hix hix ... thế này em ước mơ 1 đội bóng chắc em chết thôi bác ơi !!! ... đi hết nửa quãng đời rồi ! ... mà cứ thế này chắc không thọ được 8 chục đâu
                              Không sao cả,có cách tạo đội bóng mà!

Nếu bình thường tạo 11 cầu thủ sẽ:
                              - Mất 33 tháng bà xã ốm nghén
                              - Gần đến ngày sanh kiêng mất 33 tháng
                              - Sau khi sanh mất 33 tháng
                              Tổng cộng 99 tháng.
                              Vậy thì ta chơi 1 lần 11 thằng cầu thủ chỉ mất thời gian có 9 tháng.

Tôi có đọc 1 phương pháp cổ truyền của học sĩ trồng quế nuôi dê, để làm được điều đó thì tất cả sinh hoạt bình thường phải nhân bội số 11.Thí dụ:

-Thời gian phối giống bình thường 1 giờ bây giờ phải là 11 giờ.
                              -Ban đêm phối 1 lần bây giờ phải là 11 lần.
                              -1tuần phối 3 lần bây giờ phải là 33 lần.

Mod cứ theo sách cổ truyền này thử xem,kết quả ra sao báo cho anh em biết để học tập nhé.
                              Chúc mod "lứa" này đạt kết quả như ý.

Chỉ đùa vui chứ không có ý xấu gì khác,đừng giận nhé.
                              Last edited by vi van pham; 08-04-2012, 20:08.

Comment

Về tác giả

Collapse

ssgabeo Tìm hiểu thêm về ssgabeo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X