Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trèo lên cột điện 220Kv bắt tổ chim có sao không hả các bác.giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

người ta tính 4 hay 5 met gì đó thì là khoảng cách luyệt đối không thể phóng điện trong điều kiện khô ráo. chứ thực tế có đứng gần 0.5 mét nó cũng có phóng đâu nhưng mà đây là an toàn chúng ta không nên lại gần thôi

Comment

đây là các khoảng các oan toàn cho các cấp điện áp.

Click image for larger version

Name:	Picture 006.jpg
Views:	1
Size:	29.1 KB
ID:	1363651
      Click image for larger version

Name:	Picture 005.jpg
Views:	1
Size:	30.4 KB
ID:	1363652
      email:
      chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
        mấy bác cho mình hỏi khi cắt điện thì chạm vào dây cao thế có bị giật không ạ. vì mình nghĩ điện trên 2 dây dẫn nó hình thành tụ điện ấy, thấy trong video clip khi người ta đén giải cứu chắc là cúp điện rồi nhưng sao người đó vẫn bị giật cháy cả tóc luôn
        Cúp xong còn phải nối chung 3 dây nóng và trung tính nữa bạn ơi

Comment

Nguyên văn bởi mahn79 Xem bài viết
          Cúp xong còn phải nối chung 3 dây nóng và trung tính nữa bạn ơi
          trèo lên trụ lấy tay kéo 3 sợi dây nối với nhau rồi nối vào sà
          email:

Comment

Cảm ơn các anh nhé

Được rồi em sẽ không trèo.nhưng dây điện là dây bọc chắc không giật.vả lại chim nó đậu được mà.em học dốt lắm đi hỏi bố thì bố em cấm em trèo lên cột điện.thằng Phong bạn em nó trèo có việc gì đâu.

Comment

Cẩn thận đấy bác! leo cột điện ko khéo leo lên bàn thờ ngồi như chơi

Comment

Nguyên văn bởi minh973 Xem bài viết
                Được rồi em sẽ không trèo.nhưng dây điện là dây bọc chắc không giật.vả lại chim nó đậu được mà.em học dốt lắm đi hỏi bố thì bố em cấm em trèo lên cột điện.thằng Phong bạn em nó trèo có việc gì đâu.
                mấy tụi anh nói trình bày và giải thích cặn kẻ với em rồi. mà em ko nghe lời tụi anh khuyên thì tụi anh cũng chịu thôi.

nó bọc thì chỉ bọc vậy thôi. chứ 220kV thì có chất khí mới cách điện tốt đựoc em à. với lại đường dây 220KV trên không không bao giờ có bọc cách điện cả.

còn chim là nó chỉ đứng trên 1 dây và cơ thể nó nhỏ nên điện áp dây bên kia không thể phóng qua đựơc.
                email:

Comment

cứ trèo chết thì chôn

Comment

Bạn minh973 thích trèo thì cứ trèo, không ai trên diễn đàn này có thể làm gì. Chỉ cầu mong rằng sau khi bạn trèo lên bắt tổ chim, bạn còn vào được diễn đàn để kể lại cho mọi người rằng có mấy con chim, mấy quả trứng và "gió" thổi qua đầu mát như thế nào...
                    Ngu như tôi đây mà còn không dám "trèo" nữa là... chính thế mà mới có được mấy chữ vẫn bình yên. Hay là không ngu thì mới dám trèo nhỉ??

Comment

Trèo lên cột điện 220Kv bắt tổ chim có sao không hả các bác.giúp em với
                      Tình hình là có 1 tổ chim nằm ở chỗ khung cột,cách dây điện chừng 2m .liệu em trèo lên có bị phóng điện không.mà điện áp như thế thì cách nhiêu mét thì nó phóng điện.đeo ủng casu chống dc chứ
                      Trước khi trèo, ngoài đôi ủng cao su, bạn đừng dùng dây bảo hiểm mà nên chuẩn bị thật chu đáo dững thứ sau đây:
                      - một tấm đệm thật dày, loại dành cho sàn thi đấu của vận động viên nhảy sào.
                      - 1 kg muối + 1 thùng nước dành cho việc xả điện tích
                      - 2 bình thuốc chữa bỏng
                      - 1 bình xịt chống cháy loại lớn
                      - Các loại nẹp chân tay và garo
                      - 5 người trực hỗ trợ
                      - Một xe 115
                      và... một cố quan tài + bia đá ghi sẵn: "Nơi đây an nghỉ một con trym SN ab tháng yz năm 199x từ trần vì một cái tổ chim, tháng 7 năm 2012"

Comment

1 ổ chim có đáng là bao để đi trao đổi thân mạng của mình.
                        Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi nguvanbinyen Xem bài viết
                          Trước khi trèo, ngoài đôi ủng cao su, bạn đừng dùng dây bảo hiểm mà nên chuẩn bị thật chu đáo dững thứ sau đây:
                          - một tấm đệm thật dày, loại dành cho sàn thi đấu của vận động viên nhảy sào.
                          - 1 kg muối + 1 thùng nước dành cho việc xả điện tích
                          - 2 bình thuốc chữa bỏng
                          - 1 bình xịt chống cháy loại lớn
                          - Các loại nẹp chân tay và garo
                          - 5 người trực hỗ trợ
                          - Một xe 115
                          và... một cố quan tài + bia đá ghi sẵn: "Nơi đây an nghỉ một con trym SN ab tháng yz năm 199x từ trần vì một cái tổ chim, tháng 7 năm 2012"
                          Bác này vui tính quá, tôi rất thik nhưng bài viết hài hước mà rất thực tế. Bác nói rất đúng
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

bữa nào bạn quay cái clip anh ấy leo đi,
                            computer: enter password
                            man: penis
                            computer:your password isn't long enough
                            man: :((

Comment

Ko sao đâu. Cứ trèo ih.Vì đa số người ta trèo rồi ko bít gì nữa nên ko sao đâu.kiki
                              Đùa áh. Đừng nên đùa với điện....
                              SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN MỘT TÂM LÒNG !!!

Comment

Tình hình là có 1 tổ chim nằm ở chỗ khung cột,cách dây điện chừng 2m .liệu em trèo lên có bị phóng điện không.mà điện áp như thế thì cách nhiêu mét thì nó phóng điện.đeo ủng casu chống dc chứ
                                Dân gian có câu: ngu thì chết chứ bệnh tật gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
                                Tôi làm nghề điện, rất hiều về điện nhưng được cái sợ chết lắm. Mói thật khi đi sửa máy, mỗi lần đóng cầu giao hay át toàn lừa lừa cho thằng khác đóng thôi.
                                sợ lắm
                                * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
                                * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Về tác giả

Collapse

minh973 Tìm hiểu thêm về minh973

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X