Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Trà dư tửu hậu] Dân kỹ thuật thích gì?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Trà dư tửu hậu] Dân kỹ thuật thích gì?

Hôm trước mình có gặp một em bé gái, giới thiệu mình là dân kỹ thuật, mà là dân điện tử, khỏi phải nói em ngạc nhiên thích thú dường nào, như thể lần đầu gặp người sao hỏa vậy (chắc có lẽ từ nhỏ em toàn tiếp xúc với giáo viên và dân marketing). Em hỏi mình bao nhiêu là câu: dân điện tử các anh thích gì, cụ thể: thích nghe nhạc gì, xem phim gì, đọc sách gì (ngoài sách kỹ thuật)... Mình chỉ biết nói là thích đủ thứ, nhưng có hứa sẽ tìm hiểu rồi trả lời cho em biết.

Vậy tiện đây, trong box "tâm tình dân kỹ thuật" mình post cái thăm dò bỏ túi, bác nào hứng thú thì chia sẻ cho vui. Tinh thần là thăm dò theo ba mục cơ bản là [nhạc], [phim], [sách], bác nào có thứ tự đảo ngược xin hồi âm theo thứ tự ngược lại, bác nào có sở thích khác xin tự do điều chỉnh cú pháp. Chung qui lại cũng chỉ để giao lưu cho vui, xả stress và chứng minh cho thế giới biết rằng dân kỹ thuật cũng là người .
    Đẹp từng kilomét

No, no, girl trước tiên, mấy cái kia là thứ yếu, hi

Comment

Nguyên văn bởi Kilodeth Xem bài viết
      Hôm trước mình có gặp một em bé gái, giới thiệu mình là dân kỹ thuật, mà là dân điện tử, khỏi phải nói em ngạc nhiên thích thú dường nào, như thể lần đầu gặp người sao hỏa vậy (chắc có lẽ từ nhỏ em toàn tiếp xúc với giáo viên và dân marketing). Em hỏi mình bao nhiêu là câu: dân điện tử các anh thích gì, cụ thể: thích nghe nhạc gì, xem phim gì, đọc sách gì (ngoài sách kỹ thuật)... Mình chỉ biết nói là thích đủ thứ, nhưng có hứa sẽ tìm hiểu rồi trả lời cho em biết.

Vậy tiện đây, trong box "tâm tình dân kỹ thuật" mình post cái thăm dò bỏ túi, bác nào hứng thú thì chia sẻ cho vui. Tinh thần là thăm dò theo ba mục cơ bản là [nhạc], [phim], [sách], bác nào có thứ tự đảo ngược xin hồi âm theo thứ tự ngược lại, bác nào có sở thích khác xin tự do điều chỉnh cú pháp. Chung qui lại cũng chỉ để giao lưu cho vui, xả stress và chứng minh cho thế giới biết rằng dân kỹ thuật cũng là người .
      @ Dân kỹ thuật thích gõ tiếng Việt bằng bộ gõ của mình mà không dùng chuẩn Unicode. Dân kỹ thuật thích thể hiện tiếng Việt trên Yahoo Messenger cho nên lên diễn đàn dấu và chữ nhảy tùm lum.

Dân kỹ thuật thích nhắc các thành viên sử dụng bộ gõ Unikey với Unicode, không dùng CP1258. Dân kỹ thuật nên xem trang này để xem mình đang dùng mã nào...

http://www.tcvn.gov.vn/webconvert/vietconvert.html

Chúc vui

(Đùa tí, các bạn nhớ chọn font Unicode để gõ, nếu không các máy không hỗ trợ Vietnamese sẽ nhìn thấy chữ và dấu lệch nhau, rất xấu). F đã sửa cho bạn rồi.
      Falleaf
      Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
      58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
      mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Dân kỹ thuật thích nhất mình không phải là dân kỹ thuật.
        Dùng hàng VN - Giữ lại USD cho đất nước.

Comment

Về nhậu:
          Dân đào đất thì sau khi xong việc, thích uống vài ly đế để chống mỏi.
          Dân kinh doanh, việc bàn bạc hợp đồng thì thực hiện bên bàn nhậu, ký kết xong thì thích chiêu đãi nhau từ A-Z?
          Dân kỹ thuật điện tử, thích tụ tập nhậu vì bất kỳ lý do gì. Đi hát karaoke thì vừa hát vừa đòi chỉnh máy vì chưa ưng ý. Chuyển loa từ chỗ này sang chỗ khác, chỉnh máy cho hết giờ thì thanh toán rồi về.
          Về thói quen: Dân điện tử thích nhặt nhạnh, nhặt về để đó chẳng để làm gì cũng cứ nhặt cho thêm chật nhà (mà lại tốn tiền).
          Về tính cách: dân điện tử hơi điên điên. Không hơi điên thì không học được "điên nặng rồi tử". Ra đường nhìn ông nào có vẻ hơi điên, nếu không phải dân "Trâu Quỳ" trốn trại thì nhiều khả năng là dân làm nghề liên quan đến ĐT.
          Về thẩm mỹ: Thích máy đẹp, máy khủng hơn thích vợ đẹp. Vì máy đẹp thì bán được, vợ đẹp không bán được.
          vv...
          SAI ĐÂU SỬA ĐÓ.
          Last edited by HTTTTH; 01-10-2008, 12:13.
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

@ Dân kỹ thuật thích gõ tiếng Việt bằng bộ gõ của mình mà không dùng chuẩn Unicode. Dân kỹ thuật thích thể hiện tiếng Việt trên Yahoo Messenger cho nên lên diễn đàn dấu và chữ nhảy tùm lum.
            Xin lỗi, mình vẫn gõ unicode nhưng hôm trước có việc chuyển qua bộ mã unicode tổ hợp nên xảy ra sự cố mà không hay biết, sorry sorry.
            Cái này em giống bác
            Đẹp từng kilomét

Comment

Em thích chụp ảnh

Comment

Nguyên văn bởi HueDN Xem bài viết
                Cái này đúng hehe

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
                Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Dân kỹ thuật thích đi chọc ngoáy máy nhà người, còn máy nhà mình thì bỏ mặc

Comment

Tớ có một ham muốn tốt bậc là ... không ham muốn gì

Sở thích: Tử vi, phong thủy, dịch học và độn toán.
                    Về nhạc, phim: High definition contents.

Comment

Sở thích của tôi: PLUG n PLAY

Comment

Ấy ấy các bác! Kilodeth đã tâm sự rằng
                        Em hỏi mình bao nhiêu là câu: dân điện tử các anh thích gì, cụ thể: thích nghe nhạc gì, xem phim gì, đọc sách gì (ngoài sách kỹ thuật)... Mình chỉ biết nói là thích đủ thứ, nhưng có hứa sẽ tìm hiểu rồi trả lời cho em biết.
                        vậy thì mình cứ trả lời vào đó để bác ấy... trả bài đã. Nói như trên anh em kỹ thuật thì hiểu, dân khí tượng thủy văn với cổ sinh lại tưởng mình từ Sao Hỏa mất.

Em xin phép được thích như sau:

Thích nhất nữ xinh. Các bác đừng nhầm, em không dê không dâm, đó chỉ là Yêu cái đẹp! Mà thỉnh thoảng có bác xin "chết" một tiếng thì mọi người đừng nhầm, chết vì cái đẹp thôi! (Mà em không hiểu vì sao, một số người nói cái vitamin "xinh xinh" hấp thụ qua mắt và tai lại rất bổ phổi?)

Thích nhì mạch đẹp. Xin phép các bác, em là em rất khoái cái này. Mấy bậc tiền bối thường bảo không thích mạch đẹp này thì khó lên level, thỉnh thoảng em lại "chết vì cái đẹp".

Thích ba ... Cái này là dự trữ, để dùng trong tương lai.

Thích tư nhạc Trịnh, phim võ thuật, sách danh nhân (ít đọc sách nên không kể), đi lang thang trên các con phố vắng

Comment

Chỉ thích Đô và gái đẹp , nhin cái avatar kìa
                          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Tôi thích thì thích nhiều thứ lắm. VD như đọc sách, xem phim, thể thao (đặc biệt là bóng đá), ca nhạc, lướt web, v.v...... Còn rất nhiều thứ nữa. Có lẽ tôi hơi tham
                            Đường đi khó!
                            Không khó vì ngăn sông cách núi mà chỉ sợ lòng người ngại núi e sông

Comment

Dân kỹ thuật thích phá phách chọc ngoáy , nơi đâu có lỗ là có dân kĩ thuật chọc
                              Sale Manager: Mr Cao Anh Sơn. SVHouse 156 Ngọc Khánh, Ba Đình Hà Nội. Phân Phối Logitech, AltecLanSing, Edifier, Razer, Seinnheiser, Shure. Mobile: 0904007100. Yahoo ID: soncao_svhouse.

Comment

Về tác giả

Collapse

Kilodeth Tìm hiểu thêm về Kilodeth

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X