Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Những tính cách cần thiết của dân kỹ thuật !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chà lúc nãy em có lấy xe đạp chạy vòng vòng nhưng mấy em thì ngủ hết còn ... mấy bác kô à

Comment

Nguyên văn bởi lecanhhuy Xem bài viết
      Hix các bác có chiêu nào truyền dạy em đi ! em còn sinh viên mà làm việc chừng 1-2h là hoa mắt bùn ngủ !!
      Chẳng phải truyền dạy gì đâu, vì SV chưa có công lực thâm hậu, và đang tuổi ăn tuổi ngủ, tập trung một lúc là buồn ngủ rồi!
      Lecanhhuy đừng lo khi đã có công lực và cộng thêm tuổi tác lại chẳng khó ngủ í chứ!

Comment

1 ngày ngủ trưa 30, ngủ tối 5 h là đủ ko ấy nhỉ?
        Bi rain gì đó ngủ có 1-2 tiếng mà to con như hộ pháp! Theo em là tùy vào thể trạng mỗi người nữa ? Có cách nào chống buồn ngủ ko,..."dùng ý chí ư"?? :d

Comment

Nguyên văn bởi HiMas88 Xem bài viết
          1 ngày ngủ trưa 30, ngủ tối 5 h là đủ ko ấy nhỉ?
          Bi rain gì đó ngủ có 1-2 tiếng mà to con như hộ pháp! Theo em là tùy vào thể trạng mỗi người nữa ? Có cách nào chống buồn ngủ ko,..."dùng ý chí ư"?? :d
          Buồn ngủ có thể tạm phân biệt như sau
          1/ buồn ngủ do thiếu ngủ ,chì có cách là ngủ 1 giấc cho hết buồn ngủ,tỉnh dậy sẽ tỉnh táo ngay
          2/ buồn ngủ do cơ thể mệt mỏi,uống một ly nước chanh+đường
          3/ buồn ngủ do sự sinh hoạt không hợp với qui luật thiên nhiên:đêm thức,ngày buồn ngủ,trường hợp này cần thay đổi lại nếp sống ngủ sớm,dậy sớm là ok,còn ngủ nhiều hay ít thì đúng là tùy thể tạng mỗi người,và môi trường mình ở,có người ngủ ít nhưng giấc ngủ sâu vẫn khỏe mạnh hơn người ngủ nhiều nhưng ngủ lơ mơ và trái giờ giấc.

Comment

Hehehehe nếu là dân đt thì khi gặp pan khó thì ko nên mài mãi, phải đi ra quán càphe thư giản ..................................

Comment

Một trong nhưng đức tính mà cần cho mọi ngành nghề (như thầy Bình đã nói) là cần cù và cẩn thận. Từ lời nói đến hành động là một khoảng cách không nhỏ. Mình cũng đang tập luyện đức tính này.
              Đường đi khó!
              Không khó vì ngăn sông cách núi mà chỉ sợ lòng người ngại núi e sông

Comment

Mình cũng tất đồng tình với ý kiến này. dân kỹ thuật mình phải chăm chỉ ,cần mẫn như là con....ong ấy.hii

Comment

Nguyên văn bởi manguonmo82 Xem bài viết
                  Một trong nhưng đức tính mà cần cho mọi ngành nghề (như thầy Bình đã nói) là cần cù và cẩn thận. Từ lời nói đến hành động là một khoảng cách không nhỏ. Mình cũng đang tập luyện đức tính này.
                  THiếu rồi !!! còn cần có kiến thức và sự hiểu biết nữa .
                  Chứ cần cù + ngu dốt = Phá hoại
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

hi all!
                    Em thì ko có kinh nghiệm j, Nhưng có cái tật đang làm mà gặp pan khó hăng lắm nên ngủ rất muộn và dậy cũng rất muộn, và có nhưng hôm muộn làm . Nên muốn ngủ đúng giờ mà không ngủ được thì cứ lấy một quyển sách ra đọc là ngủ ngay (không biết có đc 5 phút hay một trang sách ko nữa)
                    Pan khó là pan mình ko đi đúng hướng, vì vậy nên để tinh thần phải đc thoải mái làm sẽ nhanh hơn, chứ ko càng cày là càng phá ko ah. Đặc biệt cái j càng chủ quan lại chính là nó - "Định luật bánh mỳ rơi" (Phết Bơ vào một mặt của cái bánh mỳ tung lên cho rơi xuống tự do, thì XX lần tung XX lần mặt phết bơ úp xuống đất)
                    Có một nhược điểm của em nữa mà em cảm thấy thiệt thòi hơn các bác là osilo của em 5 kênh thì mất mất một kênh độ nhạy rất kém là ko nghe được tần số lớn hơn 8khz nên sửa TV ko nghe thấy cao áp nó rít .... ức chế quá ..hiixx

Comment

Làm kỹ thuật giỏi cần một ít về năng khiếu + đam mê kỹ thuật + không kiếm được nhiều tiền. Chi tiết: 1. Năng khiếu giúp tiếp cận, hiểu biết và làm chủ kỹ thuật, công nghệ và tiếp thu công nghệ mới 2. Đam mê tạo ra sự kiên nhẫn theo đuổi công việc đến cùng (key để thành công) 3. Không kiếm được nhiều tiền vì người nhiều tiền thì đa số là làm quản lý, kinh doanh, dịch vụ, buôn bán. Vài lời chia sẻ cùng anh em, không biết có chi sai mong học hỏi!
                      http://techpal.vn
                      Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

Nguyên văn bởi huyPhuongels Xem bài viết
                        hi all!
                        ...Có một nhược điểm của em nữa mà em cảm thấy thiệt thòi hơn các bác là osilo của em 5 kênh thì mất mất một kênh độ nhạy rất kém là ko nghe được tần số lớn hơn 8khz nên sửa TV ko nghe thấy cao áp nó rít .... ức chế quá ..hiixx
                        Cái nhược điểm này bạn dư sức tự khắc khục được mà,bạn cứ dùng 1 bộ khuyếch đại âm thanh riêng cho bộ cao áp,khi nào sửa phần này thì bật nó lên,như vậy là bạn nghe rõ hơn tiếng cao áp nó rit ngay,hết ức chế rồi nhé.

Comment

Nguyên văn bởi techpro Xem bài viết
                          Làm kỹ thuật giỏi cần một ít về năng khiếu + đam mê kỹ thuật + không kiếm được nhiều tiền. Chi tiết: 1. Năng khiếu giúp tiếp cận, hiểu biết và làm chủ kỹ thuật, công nghệ và tiếp thu công nghệ mới 2. Đam mê tạo ra sự kiên nhẫn theo đuổi công việc đến cùng (key để thành công) 3. Không kiếm được nhiều tiền vì người nhiều tiền thì đa số là làm quản lý, kinh doanh, dịch vụ, buôn bán. Vài lời chia sẻ cùng anh em, không biết có chi sai mong học hỏi!
                          Đồng ý với bác,việc không kiếm được nhiều tiền của người làm kỹ thuật thì thông thường là như vậy,nên để kiếm được nhiều tiền thì người làm kỹ thuật cần làm kinh doanh thêm,mà điều này thì ít người hội đủ các điều kiện thuận lợi trong cả hai ngành cùng lúc.
                          Các trường dạy kỹ thuật cơ bản thì không dạy kinh doanh và các trường dạy kinh doanh thì lại không có môn kỹ thuật,cơ hội cho người giỏi trong cả hai lãnh vực này vẫn là thuộc về người có gia đình kinh doanh đột phá đi học kỹ thuật hay ngược lại.

Comment

Nguyên văn bởi robotech Xem bài viết
                            Cái nhược điểm này bạn dư sức tự khắc khục được mà,bạn cứ dùng 1 bộ khuyếch đại âm thanh riêng cho bộ cao áp,khi nào sửa phần này thì bật nó lên,như vậy là bạn nghe rõ hơn tiếng cao áp nó rit ngay,hết ức chế rồi nhé.
                            Nhân chuyện cái tai mình spam một chút !
                            Cách đây vài tháng, mình kiểm tra một bộ trống điện tử. dùng headphone để kiểm tra. Thử tiếng nào cũng có nhưng tiếng sam pan thì tuyệt nhiên không. Mình cho là nó bị hỏng, nhưng khách hàng cam đoan tiếng sam pan vẫn tốt. Bực mình kiểm tra lại, ô hay ! bây giờ tiếng sam pan nghe rõ ràng. Sao kỳ dzậy ! nhưng tiếng sam pan lại nghe bên tai trái. Hóa ra là đeo ngược headphone. Đảo headphone lại, vẫn không nghe.... Hóa ra là cái tai phải của mình nó chê không thèm nghe tiếng treble nữa. Mình thử lại với cái loa treble lớn, tai trái nghe, tai phải không nghe. Chết chưa !... May mà cũng còn cái tai trái. Dùng KĐ cũng bằng thừa, vì nó chê hẳn tiếng treble chứ không phải là nghe kém...

Comment

Làm việc cái cần nhất là đam mê. Làm việc mà ko có đam mê thì làm việc rất mau nản, không thể làm lâu được.
                              Cái thứ 2 nữa là lòng tin hay đức tin - người làm kỹ thuật cần phải có đức tính này nhất là các nhà chuyên sửa chữa hoặc nghiên cứu.
                              Cái thứ 3 nữa là máu liều, máu nóng phải luôn chảy trong người, nếu thấy 1 cái gì đó lạ là không được thỏa ý với vài câu giải thích của tư duy mà cần phải tìm hiểu để đã thông chổ đó, nếu không dần dà lâu ngày nó sẽ ứ động lại không cách gì khai thông được.

Comment

Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết
                                Nhân chuyện cái tai mình spam một chút !
                                Cách đây vài tháng, mình kiểm tra một bộ trống điện tử. dùng headphone để kiểm tra. Thử tiếng nào cũng có nhưng tiếng sam pan thì tuyệt nhiên không. Mình cho là nó bị hỏng, nhưng khách hàng cam đoan tiếng sam pan vẫn tốt. Bực mình kiểm tra lại, ô hay ! bây giờ tiếng sam pan nghe rõ ràng. Sao kỳ dzậy ! nhưng tiếng sam pan lại nghe bên tai trái. Hóa ra là đeo ngược headphone. Đảo headphone lại, vẫn không nghe.... Hóa ra là cái tai phải của mình nó chê không thèm nghe tiếng treble nữa. Mình thử lại với cái loa treble lớn, tai trái nghe, tai phải không nghe. Chết chưa !... May mà cũng còn cái tai trái. Dùng KĐ cũng bằng thừa, vì nó chê hẳn tiếng treble chứ không phải là nghe kém...

Cái màng rung của bác bị giảm đáp ứng tần số.
                                Bác sang chỗ tôi, thay cái màng rung là khôi phục cái chan-nồ đó liền!

Comment

Về tác giả

Collapse

HiMas88 Tìm hiểu thêm về HiMas88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X