Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Những điều bình thường trong văn hóa USA

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tai_n_a Xem bài viết
    xin các bạn giảng thêm về "luật nhân quyền cho VN", chẳng hiểu sao họ lại lo vn không có nhân quyền?
    Có rất nhiều người hỏi câu này tại Mỹ. Không phải chỉ về nước VN mà các nước khác trên thế giới nữa.

Một số cho rằng họ muốn truyền bá lối sống "nhân quyền" cho toàn thế giới.

Một số cho rằng họ muốn "ép buộc" thế giới sống giống như họ. Điển hình là muốn giao dịch với họ thì họ hay đem "nước mày nhân quyền không có, tao muốn mày khá hơn rồi mình sẽ giao dịch".

Tớ thì cho rằng họ rảnh hơi. Lo làm gì mấy chuyện trong nội bộ nước khác. Cứ để cho chúng nó chèn ép lẫn nhau, tức nước vỡ bờ như vùng Trung Đông thôi.

Comment

to Paddy:
      Trước tiên là rất cảm ơn về việc chia sẻ kinh nghiệm của bác. Tuy cách bác dùng nó để phản biện thì nhiều chỗ còn dở tệ, do không hiểu hết hoặc hiểu máy móc, nói chung thì tôi thấy mấy điều đó cơ bản là đúng, và bác đã làm cho nó rõ hơn trong những trường hợp nào đó mà bác gặp. Việc giải thích lại này nọ về vấn đề này thì tôi nghĩ cũng chả cần nữa.

Chuyện "nhân quyền" không liên quan, và không nên nói ở đây, bác cũng biết là nó không phù hợp, ngay như chuyện này, mới có mấy điều nhỏ nhỏ về Mỹ mà bác cũng thấy nó "loạn" cả lên, cũng chẳng hiểu sao nó ghê gớm vậy!!!

Thanks nhé!

Comment

- usa là cái mắt bão chiến tranh, thi thoảng có mảnh vụn của bão xoáy lạc hướng vô lại bùm cái...

Comment

Nguyên văn bởi avr Xem bài viết
          to Paddy:
          Trước tiên là rất cảm ơn về việc chia sẻ kinh nghiệm của bác. Tuy cách bác dùng nó để phản biện thì nhiều chỗ còn dở tệ, do không hiểu hết hoặc hiểu máy móc, nói chung thì tôi thấy mấy điều đó cơ bản là đúng, và bác đã làm cho nó rõ hơn trong những trường hợp nào đó mà bác gặp. Việc giải thích lại này nọ về vấn đề này thì tôi nghĩ cũng chả cần nữa.

Chuyện "nhân quyền" không liên quan, và không nên nói ở đây, bác cũng biết là nó không phù hợp, ngay như chuyện này, mới có mấy điều nhỏ nhỏ về Mỹ mà bác cũng thấy nó "loạn" cả lên, cũng chẳng hiểu sao nó ghê gớm vậy!!!

Thanks nhé!
          Bạn avr nói về văn hóa usa mà không dám nói nq thì mình nghỉ là chưa đủ, thiếu nhiều
          Những nước yếu cầu cạnh Mỹ thì hay bị hỏi về nq và cũng là một hình thức Mỹ quan tâm đến dân của nước đó vì nếu có thêm được chút ít nq thì cũng tốt chứ chẳng phải là xấu.
          Nq cũng là điểm yếu của các nước + sản. Thường họ phải biện hộ là "nq tui khác nq ông".
          Thành thật xin lỗi vì đây là điểm nóng và ít người dám nói.
          Mobile: 0982263051

Comment

A vờ dờ khen Bê ka Ăn vi dút là tốt thì cũng đủ biết A vờ dờ đọc được những gì trên mạng . Trình độ tin học chỉ đế́n thế thôi ?
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

May mà ở Việt Nam,nếu ở Mẽo 2 bác nguyendinhvan và quynhnb có lẽ tan xác với bác avr chứ chả chơi.Ăn cả băng Đại Liên người cứ gọi là lỗ chỗ như tổ ong chứ đừng có đùa.

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                A vờ dờ khen Bê ka Ăn vi dút là tốt thì cũng đủ biết A vờ dờ đọc được những gì trên mạng . Trình độ tin học chỉ đế́n thế thôi ?
                - BKAV dùng tốt bạn à, thực sự là rất ổn kể cả là bản miễn phí.
                - mình ko nghĩ là trình độ tin học của mình quá kém đến mức hông nhận ra máy tính chậm đangs kể khi dính virus...

Comment

Bao giờ không cần phần mền chống virus thì mới gọi là biết sử dụng máy tính thành thạo .
                  Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                  nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

avr Tìm hiểu thêm về avr

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X