Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Viettel gian lận cước ADSL trắng trợn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ừ! mấy bác lập topic nầy kịp thời đấy... HÃY NÓI THEO CÁCH CỦA BẠN để cảnh giác những người chưa mắc phải sai lầm với bọn VỊTTEO nầy, tui đang bị đây này..." nguyên đợt KM tháng 9 vừia rồi, tui dại dột nghe theo mấy Em tre trẻ chiêu khách rót lời ngon ngọt... tui đang sử dụng yên ổn bên VNN, em ấy xúi tui cắt hợp đồng để hưởng KM của VỊTTEO...với nữa tốc độ cao hơn...tui nghe theo, ký hợp đồng đúng vào ngày 30/9/2008...mãi đến ngày mùng 4/10/2008 nhân viên mới tới cấu hình, nhưng mà chúng vừa ra về thì không vào mạng đc nữa, tui gọi điện... chúng tới ngay, phải nói rất nhiệt tình...sau gần nữa tiếng đồng hồ, hắn tuyên bố: modem bị lỗi rồi, chờ đổi cái mới... may mà tui chưa cắt hợp đồng với VNN, tui đợi mãi đến ngày 14/10/2008 tức là sau khi ký HĐ 2tuần lễ mới đc nhân viên cấu hình MODEM mới, lần này chạy đc, từ lúc này tui mới thực sự chuyển qua sử dụng VỊTTEO, thế mà vừa sáng nay tui nhận được giấy báo cước...lật ra xem thì một điều rất lạ trước mắt tui, chúng nó tính cước từ ngày 1 đến ngày 30 không hở ngày nào, tức quá, tui quát ngay anh chàng thu cước..., hắn liền đưa cho tui một tờ mẫu giấy khiếu nại có sẵn trong cặp, tui liền ghi một mạch phản ánh,
    điều nầy đáng nói hơn : sau đó tui kiểm tra lại ngày tháng trên hồ sơ bàn giao thì thấy ngày bàn giao là mùng 2/10/2008, trong lúc đó ngày mùng 4 chúng mới đem dây đem nhân viên cấu hình MODEM như VỊT tới...thế mà chúng ngang nhiên tính cước từ mùng 1- 30, kể luôn 14 ngày lỗi MODEM của chúng, những ngày ấy tui vẫn sử dụng VNN...nhân viên thu cước còn an ủi tui nếu muốn hưởng KM phải từ tháng thứ 2...thôi rồi mình đành phải chịu cái bọn phàm ăn, khuynh tạc... chúng chọn châm ngôn hay đấy chứ! HÃY NÓI THEO CÁCH CỦA BẠN, byebye sớm thôi...quí vị "
    Last edited by dotkison; 20-11-2008, 01:41.

Comment

Mọi người càng chửi VỊT TEO mình càng tủi thân vì khu mình ở VNN và FPT chưa kéo cáp đến đành phải dùng VỊT TEO. Chắc phải chôm của vợ 2 cái chảo nhôm Kim Hằng một cái gắn lên mái nhà chĩa về hướng công ty, lên công ty gắp một cái chĩa về nhà. Rùi mua của mod QD hay mod LH một bộ thu phát tốc độ cao (8 km). Vậy là mình có đường internet leased line để xài rùi.
      “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Đúng là Việt Nam!
        Thôi thì ai tốt mình chơi, ai dỡ thì nên tránh vậy! Chứ biết sao giờ!? VNN ngon nhưnng lắp đặt lâu. VTel ko hay lắm nhưng hô là có! Biết sao giờ ta?
        Mình nói theo cách của mình- nhưng tụi nó có nghe ko nhỉ?

Comment

Không biết các bác xài Viettel tốc độ khá không chứ chỗ tôi thì tốc độ cứ chậm dần theo năm tháng. Lúc mới lắp "được" 160kb/s (từ 23h->..) ban ngày thì chừng 50kb/s. Qua tháng thứ 3 thì ngày đêm đều "ổn định" như nhau : 40kb/s. Gần đây ông tổng giám đốc Viettel từng tuyên bố VT mới sử dụng 30% dung lượng đường truyền,ặc ặc. Tiên sư cha nó, có bao nhiêu khách hàng thì phục vụ cho tốt bấy nhiêu đi, đằng này nó chừa 70% lại để chiêu dụ khách hàng mới. Anh Viettel này sớm nối gót FPT thôi, cùng một cơ chế mà ra cả, chỉ khổ cho người dùng

Comment

Nguyên văn bởi huuphuong Xem bài viết
            phải nói là cả cái ngành viễn thông từ lớn đến bé ĐỂU tất
            Hi````.. bạn này lại ăn nói quá lời.
            Tui có giành chút thời gian đọc tất cả post các bạn viết, tui thì đang dùng mạng của VNPT, ko dùng Viettel...
            -----------

Trước khi lắp đặt, các bạn nên tìm hiểu kĩ các dịch vụ, các gói cước thuê bao... mà các bạn lắp đặt... ko hiểu mục nào thì hỏi lại nhân viên của họ,. Lưu ý: việc click thừa ra là sau này tính tiền nó cũng sẽ tăng lên... ^^ (lúc đó ko hiểu vì sao thì hài quá)

----------
            Còn khi sử dụng thì:
            Có nhiều trường hợp mà các bạn có thể nghĩ tới thấy thế này...
            + Nhân viên maketting Cty A, bít đâu họ tìm cách phá Cty B.. ^^ (Thu hút khách hàng vào Cty A).
            + Các bạn nên kiểm tra lại hóa đơn thanh toán của mình, thường thì sẽ có thêm 28K thuế giá trị gia tăng (hàng tháng).
            + Kiểm tra xong hết rui`, nếu vẫn thấy oan ức thì đến tận nơi mà bày tỏ thắc mắc... và có thể yêu cầu kiểm tra thông tin truy cập của các bạn./
            + Trong quá trình sử dụng, do cái route (model) của bạn. Nó có thể bị reset.. lúc đó sẽ ko vào được mạng, và phải cấu hình lại. ^^
            TH: Mạng bị nghẽn, và thời gian đó bạn ko vào đuọc thì đừng có cố tình chọc ngoáy vào cái route của bạn.. vì bạn " đang reset nó đấy " và phải cấu hình lại thì mới sử dụng đựoc ^^... <=== Lý do này thường lớn, gây ra mắt mạng vài ngày, do ko phải dân IT (^.^), và dân IT thì chưa chắc đã bít, do là " kĩ sư giấy"

+ Một điều nữa là: nên dùng trọn gói. (Cứ so sánh mà xem)
            ====> Đúng rùi, khách hàng là thượng đế. Thượng đế ko thích thì có thể chuyển sang dịch vụ khác tốt hơn ^.^. mà đây có thể nói là Cty Viễn Thông tốt nhất VN... Như câu nói của bạn này thì VN mình ..abc quá hà... (^.^). Nói chung là bạn chưa "đủ trình" nói câu này ^^.
            - Ngành DTVT được coi là ngành khó học nhất trong các ngành, (học thì học đựoc, quan trọng là học sao cho ra trường ko lấy bằng " kĩ sư giấy". Mà Vietel chắc ko tuyển "kĩ sư giấy" bao giờ ..^^, Cậu nói thế động chạm anh em sinh viên tớ quá ...(o.O)
            - Biết là bạn bức xúc, những luồng thế này, nên chuyển thành luồng hỏi đáp, hỏi để xem có nh ngừoi gặp tình trạng như bạn ko...? Thật ra" chẳng ai biết bạn là ai " nhỉ ????
            __________________________________________________ _______________

Trước có dùng dịch vụ theo gói cước của VNPT, giờ chuyển sang trọn gói.. thấy cũng được,,, hàng tháng đóng 350K. (Mà mình dùng 2 cái Switch ...he````, Các ấy tự hiểu nhá ). Nói chung, là SV xài thế là được rui`... chủ yếu lên tìm tài liệu học. Mình chả load phim ảnh bao gio` .

Ai dám nói:
            1 +1 =2 ^^

Comment

@Vmt.dttt ! Đọc bài của bạn mình nhức đầu quá, thú thật chả hiểu bạn muốn nói gì ! Nhưng mình tin chắc các công ty VT đã đưa bạn vào tầm ngắm ưu tiên tuyển dụng rồi. Yên chí không sợ thất nghiệp...

Comment

Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết
                @Vmt.dttt ! Đọc bài của bạn mình nhức đầu quá, thú thật chả hiểu bạn muốn nói gì ! Nhưng mình tin chắc các công ty VT đã đưa bạn vào tầm ngắm ưu tiên tuyển dụng rồi. Yên chí không sợ thất nghiệp...
                Bác nói trúng ý tôi rồi. Có điều đọc xong cái câu của vmt.dttt :" Nói chung là bạn chưa "đủ trình" nói câu này " nghe sốc quá. Tôi tự nhận mình cũng "không đủ trình" để hiểu những gì vmt.dttt viết

@all
                Mọi cuộc "ly dị" đều tốn kém các bác ạ. Chia tay anh Viettel mà không có lý do chính đáng là ảnh đòi "phang" em thêm 200k cộng với $ đặt cọc 480K. Em gởi đơn khiếu nại rồi, dù gì thì cũng đã "tàn một đời hoa". Hic

Comment

Buồn thay cho một chuyện tình.
                  “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Mình đang o BN nè, nhà lắp mạng Vịt Teo đc 3 tháng rồi (dùng bao nhiêu tính tiền từng đó), tiền cước cứ phải nói là "Rầm Rầm" . Ngày ko dùng mà nó vẫn tính dung lượng Down-Up.... mà ko chỉ ở nhà mình bị tình trạng như thế này mà cả ở cửa hàng cảu bố mình. Những ngày T7-CN bố tôi ko đến của hàng thế mà nó vẫn tính Down-up như bình thường mà đâu có phải là theo nghĩa "bình thường" mà Up>Down rất nhiều.....
                    Cả của hàng của bố mình và nhà mình đều lắp cùng 1 thời điểm lúc có khuyến (Của hàng của bố mình lắp mạng VNN tử lâu rồi nhưng do mình "Quảng cáo" anh Vịt teo nhanh nên bố mới chuyển)...ai ngờ Vit Teo tính cước chuyên nghiệp quá. Mấy pác đén thu cước bảo máy tính bị virus---> hỏi lại "thế tắt máy mà vẫn Down-Up ha chú?" ---> im luôn
                    Cả của hàng và nhà mình đều chuyển sang VNN hết thấy rất tốt mà tính cước thì ko có kiểu phân theo giờ cao điểm hay thấp điểm mà như nhau hết (46vnd/1Mb)... nên mai sau có gì khúc mắc dễ "chửi nhau" chứ cứ tình tiền thêo giờ cao diểm thì tiên cao, h "thấp" điểm thì tiền ít --> ko cãi đc.
                    Mình có kết luận thế này:
                    +> nếu dùng anh Vit Teo thi nên dung trọn gói--> ko phải lo nó gian lận. nếu nó gian lận thật thì chửi nhau cũng ko lại đc với nó đâu...
                    +> "Ko ai cho ai cái gì đâu !!!" - "hãy nói theo cách của bạn".... khuyễn mãi ???
                    +>Nếu có điều kiện thì nên thử hết các mạng khác để xem ai tốt hơn ai....
                    "mình cần mạng hơn "nó" cần mình"

Comment

nghe mấy bác nói em cung thấy kinh chác tháng này nó mà chơi em thi chắc em phải bán sới nơi này đi là cái chắc

Comment

Tôi nghĩ, các bạn đừng nên đưa ra những kết luận sớm. Hãy suy nghĩ kỹ trước khi nói. Nhất là khi bạn nói có ảnh hưởng đến cả 1 công ty lớn như vậy.
                        Đường đi khó!
                        Không khó vì ngăn sông cách núi mà chỉ sợ lòng người ngại núi e sông

Comment

em cũng như vậy, em khi mới vô mấy tháng đầu sử dụng cũng nhiều nhưng báo cước chỉ khoảng 2-3 trăm là cùng , qua đến tháng thứ 3 trở đi thì sử dụng co khi ít hơn nhiều nhưng cước phí tăng vọt lên 495000. em ghét quá chuyển qua sử dụng trọn gói 330000
                          em nghĩ có lẽ chúng ta bị lộ password nên có người sử dụng chùa của minh rồi, vì theo trong biên bản hợp đồng chỉ có khách hàng là người biết password thế nhưng khi cài đặt mấy ông kỹ thuật thì có nói vậy đâu mà tự nhập pass rồi thì.....
                          vì vậy tốt nhất ta nên đến của hàng yêu cầu đổi password và user và về tụ mình đổi lại sẽ tốt hơn.

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
                          KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
                          MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

thử nhìn sang bên yte giáo dục thực phẩm đồ uống giao thông thủy lợi . còn nữa ( nói nhỏ kẻo ngượng - công tơ điện nhà mình ... sao chạy nhanh thế )

Comment

Về tác giả

Collapse

Frequency Tìm hiểu thêm về Frequency

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X