Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bán than! vợ có tin vui ^^ nhưng lương kỹ thuật chỉ đủ sống T_T

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bán than! vợ có tin vui ^^ nhưng lương kỹ thuật chỉ đủ sống T_T

Mới đó thôi mình cầm mỏ hàn củng được hơn 10 năm rồi, học thợ củng học rồi, học chính quy củng học rồi, làm thuê cửa hàng nhỏ củng làm rồi, làm thuê cho công ty lớn củng đã trải, nhưng đồng lương của kỹ thuật lúc nào củng chỉ ở mức đủ sống. Lúc trước một thân một mình thì không sao, hàng tháng còn dư được chút ít để nghiên cứu phá hoại.... rồi lập gia đình, ừ thì củng có "vất vả" hơn trước, không còn tự do bay nhảy nhưng hai vợ chồng làm vẫn đủ sống, nhưng bây giờ cái gia đình nhỏ đó lại sắp có thêm thành viên mới, nhưng nghe các bậc tiền bối nói có con nhỏ vất và và tốn kém khủng khiếp lắm, biết làm sao đây khi mức lương kỹ thuật ngày làm 8 tiếng như em củng chỉ gọi là đủ sống T_T muốn tìm một việc gì đó làm thêm cho đúng chuyên ngành của mình nhưng ngặt nỗi chẳng ai thuê làm từ 8h sáng đến 2h chiều vì em làm ca đêm 4h chiều phải vào công ty làm đến 12h.
    Khó khăn chồng chất khó khăn... giửa cái hối hả tấp nập của TP HCM nhưng mình chỉ "sống chậm và dậm chân tại chổ" thế này thì chắc sớm muộn củng bị nó cuốn mất....
    PS: lãnh lương xong trả tiền nhà tiền điện tiền nước đổ xăng đầy bình còn lại đưa hết cho vợ không còn tiền ngồi coffee nên lên đây bán than mong các bác thông cảm ^^ đang tính chạy xe ôm buổi sáng
    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

bác thử tham khảo làm việc online xem gọi là MMO (make money online) có rất nhiều loại hình,bác hãy vào mmo4me.com,diễn đàn của việt nam.đủ thể loại kiếm tiền trên đời,bác có tiền thì đầu tư làm sẽ dễ có tiền hơn,còn không có tiền thì làm công nhân cũng có đồng ra đồng vào.em trước cũng làm từ upload dữ liệu tới đánh thuê captcha rồi thì forex rồi thì hầm bà lằng,nếu bác có điện thoại androi hay IOS thì kiếm tiền có vẻ đỡ nhọc hơn mấy thể loại làm free khác.thân,bác cần gì thì em tư vấn tiếp cho.

Comment

Nguyên văn bởi huyhuy0093 Xem bài viết
      bác thử tham khảo làm việc online xem gọi là MMO (make money online) có rất nhiều loại hình,bác hãy vào mmo4me.com,diễn đàn của việt nam.đủ thể loại kiếm tiền trên đời,bác có tiền thì đầu tư làm sẽ dễ có tiền hơn,còn không có tiền thì làm công nhân cũng có đồng ra đồng vào.em trước cũng làm từ upload dữ liệu tới đánh thuê captcha rồi thì forex rồi thì hầm bà lằng,nếu bác có điện thoại androi hay IOS thì kiếm tiền có vẻ đỡ nhọc hơn mấy thể loại làm free khác.thân,bác cần gì thì em tư vấn tiếp cho.
      củng có nghe nói cái này nhưng sợ lừa đảo lắm thấy có nhiều trang lừa đảo quá đâm lo, cám ơn bạn để mình tìm hiểu thử xem, mình có điện thoại androi, có cả thẻ visa rồi bạn hướng dẫn mình làm cái gì mà an toàn và đơn giản tí được không, cám ơn bạn nhiều.

Comment

khi chấp nhận làm gì đó cũng phải lạc quan và chấp nhận nếu rủi ro xảy ra,làm mmo mà lo sợ thì không thể làm được,đã làm lâu ngày hay mới làm đều có thể bị lừa ráo,vấn đề cần để ý là tìm hiểu kỹ một chút cái mình muốn làm,nhắm ổn thì làm,không thì tìm cái khác,bản thân em tham gia kiếm tiền online từ 2009 nên bị lừa cũng vài lần nhưng em không bỏ vì em nghĩ không có thất bại sao có thành công,thế nên bác cứ coi lừa đảo mà dân mmo gọi là SCAM là bình thường,bác vào mmo4me.com xem thử mục captcha xem,cái này đánh máy thuê ,cần mấy tính nối mạng,có nhiều người tuyển dụng,còn làm bằng điện thoại gọi là dow apps.ko rõ mục nào bác cứ bình tĩnh tìm hiểu rõ cái 4rum đó đi rồi tìm 1 người tuyển dụng họ sẽ chỉ tiếp ,khi bước chân vào MMO đa số bác phải nhận tiền ảo,tiền này có giá trị thật,có nhiều nơi mua bán loại tiền này.bác cứ tìm hiểu đi rồi em hỗ trợ tiếp cho

Comment

Nguyên văn bởi huyhuy0093 Xem bài viết
          Bựa lắm, ví dụ đánh captcha, 100 ký tự được 0,01USD. Bạn thử tính xem có kiếm đủ tiền trả tiền điện và mua bàn phím thay thế không.
          Bạn chịu khó tìm sẽ thấy khối bài phản ánh MMO lừa đảo nữa đấy.
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
            Bựa lắm, ví dụ đánh captcha, 100 ký tự được 0,01USD. Bạn thử tính xem có kiếm đủ tiền trả tiền điện và mua bàn phím thay thế không.
            Bạn chịu khó tìm sẽ thấy khối bài phản ánh MMO lừa đảo nữa đấy.
            ở trong chăn mới biết chăn có rận,đánh captcha chỉ là kiếm thêm mà thôi,còn muốn có nhiều thì đầu tư tiền vào những lĩnh vực khác,lừa đảo tất nhiên là có,đâu có cái gì là dễ ăn trên đời này,bác thấy đấy cũng như điện vậy muốn sửa ngon lành thì cũng có lúc phải gặp thất bại,mmo không dành cho những người lười học hỏi tìm kiếm và đặc biệt là sợ lừa đảo và không có lòng kiên trì,em cũng có nói rồi là MMO đa dạng công việc,tùy theo điều kiện trình độ như thế nào mà tìm việc hợp với mình, còn nội dung bác nói đánh 100 ký tự mà có 0.01 thì quả là bóc lột nhưng em cam đoan không có dự án nào giá đó đâu,ít nhất là từ 0.04 trở lên mà thưởng là 0.05.bác nên tìm hiểu kĩ hơn,cái gì cũng có công bằng của nó,nhìn chung MMO cách đây 5 hay 7 năm thì lúc đó kiếm tiền quả là dễ dàng và nhiều tiền,bây giờ thì SCAM rất nhiều và lượng người làm cũng nhiều nên luơng cũng ít đi.bác vào mmo4me.com hay một số 4rum khác mà xem,hoạt động kiếm tiền online rất sôi nổi.bác lưu ý giúp em một điều nữa là các bài báo viết về lừa đảo mmo chỉ có 1 phần nào họ biết thôi còn đa phần nội dung họ chả hiểu gì cả,có thời gian vấn đề này cũng lên vtv luôn đấy,các mem trong 4rum mmo4me.com thì cười vào mặt những người trong chuơng trình đó.tham gia mmo mới thật sự hiểu được còn không thì không bao giờ hiểu được nó như nào

Comment

đúng là cầm mỏ hàn biết khi nào ngóc đầu lên được, chỉ có kinh doanh mới may ra, cầm mỏ hàn thì đủ tiêu là may lắm rồi. có khi em làm 1 ngày 12tiếng hay hơn là 14tiếng cũng chẳng thấy đâu...tiền làm không thấy mà nó toàn bay vào linh kiện mua đồ

Comment

Khoai to không lo chết đói ... không biết khoai của chú mày có to không ???
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                  Khoai to không lo chết đói ... không biết khoai của chú mày có to không ???
                  Khoai là cái gì vậy anh em nhỉ?
                  * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
                  * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Nguyên văn bởi vuongvanminh Xem bài viết
                    Khoai là cái gì vậy anh em nhỉ?
                    Cái này phải hỏi các chị em chứ ! ... vì các chị em hay thích ăn khoai mà !
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                      Cái này phải hỏi các chị em chứ ! ... vì các chị em hay thích ăn khoai mà !
                      Thế thì khuyên bạn chủ thớt về quê "Chăn Vịt" (theo đúng nghĩa đen) bởi vì trứng vịt nuôi khoai rất tốt! thời buổi bây giờ các đấng mày râu chỉ tập chung thời gian và trí lực vào làm việc và quên cái thứ ấy, đại thể là khoai sẽ bị yếu đi rất nhiều, ăn trứng vịt vào sẽ như tuổi mười bẩy.

PS: Lại nhớ một câu nói của thầy mình trên đại học, sau khi ra trường được 7 năm, gặp lại thầy trong một bữa tiệc, khi ngà ngà thì thầy cũng như trò. Bàn về chuyện ấy thầy nói rằng: để diễn tả về sức mạnh đàn ông, thầy có câu này theo cách nói của dân điện " tần số phải như máy khâu, biên độ phải 20 phân"
                      * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.

Comment

Nguyên văn bởi vuongvanminh Xem bài viết
                        Thế thì khuyên bạn chủ thớt về quê "Chăn Vịt" (theo đúng nghĩa đen) bởi vì trứng vịt nuôi khoai rất tốt! .....
                        Nuôi vịt đẻ lấy trứng.
                        Dùng kiến thức điện tử để làm lò ấp trứng.
                        Trứng vịt ấp nửa chừng thì gọi là trứng vịt lộn.
                        Cái này mới thực sự là bổ cho khoai.
                        Chẳng thế mà người ta thường phải ăn với rau răm
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                          Nuôi vịt đẻ lấy trứng.
                          Dùng kiến thức điện tử để làm lò ấp trứng.
                          Trứng vịt ấp nửa chừng thì gọi là trứng vịt lộn.
                          Cái này mới thực sự là bổ cho khoai.
                          Chẳng thế mà người ta thường phải ăn với rau răm
                          Mod HTTTTH luôn luôn làm cho mọi người bất ngờ!

Comment

bây giờ mà nuôi vịt thì đâu có kịp nửa mấy bác ơi, có vợ rồi mà lén phén là mất khoai lun chứ ko lo chết đói gì mấy bác T_T,

Comment

vấn đề của thớt ở đây không phải là bỏ nhiều thời gian ra để kiếm nhiều tiền mà là bố trí công việc tốn ít thời gian nhất mà hiệu quả nhất,thay vì ngày 12 tiếng thì bố trí lại công việc để cắt bớt thời gian đi,như thế mới bình tĩnh mà tính toán cách kiếm tiền khác

Comment

Về tác giả

Collapse

ladykiller Tìm hiểu thêm về ladykiller

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X