Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vãi hàng ông BKAV

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vãi hàng ông BKAV

Gọi là không xính hàng ngoại thì cũng không được , Phần mềm diệt virus BKAV có dung lượng nhỏ ... ở mức độ ngầm định mà nó ngốn bộ nhớ vãi hàng ...
    ( Không hiểu lúc quét thì nó thế nào !!! )
    --- Đúng là hàng việt nam " Chất lượng " ... Thôi rồi

Thế mới biết ngày xưa các máy tính bên Bách Khoa ... không ông nào cài BKAV
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Khiếp đảm , mấy chương trình khác hoạt động cũng không chiếm ram lớn như thằng BKAV này .
    --- Người nhỏ mà tham lam , đúng là ăn cướp bộ nhớ !
    Attached Files
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Bác cho em xin cái key của nó để em cài vào máy em xem nó có bị thế không?

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
        Khiếp đảm , mấy chương trình khác hoạt động cũng không chiếm ram lớn như thằng BKAV này .
        --- Người nhỏ mà tham lam , đúng là ăn cướp bộ nhớ !
        Tại bác có bộ nhớ lớn thì phải dùng nhiều tí.
        Còn có bộ nhớ nhỏ thì dùng ít đi.
        Attached Files

Comment

Máy em còn vãi hơn bác à. Càng phiên bản sau, càng tốn RAM hơn. Em đã theo dõi từ các phiên bản trước, tăng lần lượt , bây giờ thì lúc nào cũng... hic
          Tuy nhiên nếu máy Ram nhiều cũng không lo, cái chính là BKAV chạy rất nhẹ, bảo vệ máy tính, như người dùng phổ thông như em, rất phù hợp.
          Máy em RAM cũng chỉ 1G, nhưng có bao giờ dùng đến quá 500MB đâu, lại không chơi diện tử, nên vẫn tin tưởng vào BK thôi.
          Last edited by mrcuongcon; 03-01-2009, 16:17.

Comment

BKAV chạy theo từng máy thì mức độ ăn RAM là khác nhau mà . Ở nhà em vẫn cài BKAV cho u chạy ( RAM có 128 thôi) vẫn chạy nuột. Nói chung BKAV chỉ giỏi diệt virut nội thôi ( cái này chắc giỏi hơn Kis với Bit). Còn về mặt bằng chung cài BKAV không yên tâm lắm đấy.
            Cách đây tầm 1 tháng chắc các bác có nghe nói đến chuyện " diệt virus hay diệt windows " rồi đấy .Thiết nghĩ bác Quảng nhà mình nên tậm trung vào chuyện diệt virus hơn là mấy chuyện PR quảng cáo . Đã thế trên Bit Defender còn có hẳn một bài viết phản bác lại chuyện mà BKAV nói trước đó. Không thấy bác Quảng phản ứng lại gì thì chắc thực hư cũng rõ...
            Em vẫn xài cả BKAV và Kis ( cờ rách mà : "> ) nói chung cũng ổn , vì thường em chỉ quyét bằng Kis thôi , không quyét = BKAV bao h cả nên không sợ lắm . Thấy xài cũng ổn ổn.
            Công nhận là với RAM 1G của em BKAV ăn ác liệt còn hơn cả Kis nữa đến chịu...

http://www.bitdefender.com.vn/index....r-lock-windows
            http://www.bkav.com.vn/tin_tuc_noi_b...2/2008/2/2021/
            Thiếu ngủ triền miên...

Comment

Em dùng Deep Freeze nên mấy Ctrinh diệt + Vỉut trả có ý nghĩa gì với em.
              Ông BK nhà mình bị nhiễm virut...."sao" ?

Comment

Ram của tui 4GB , chạy máy Laptop ... lúc nó Scan nó nhảy lên tới tận hơn 230 MB Ram

Comment

Trước đó cũng có vụ lùm xùm về Winrar được tích hợp trong BKAV.

http://vietnamnet.vn/cntt/2008/06/790057/
                  More friends more foods

Comment

Không biết cơ chế của nó thế nào , hay nó không hợp máy ( hay máy tui nó bị lỗi ) mà khi scan nó ăn RAM nhiều thế nhỉ ???

Comment

Thực ra BKAV chỉ hơi ngốn RAM thôi , máy bác chạy khỏe thì lo gì . So với Kas Kis , bit .vvv thì có vẻ BKAV chạy nhẹ hơn ( cũng quyét tệ hơn).
                      Cơ chế của BKAV theo em dc biết thì khá đơn giản : tất tần tật được nén vào cái file bkav???.exe để chạy nên mới ngốn , ( cho dữ liệu data lên Ram để chạy cho nhanh ) nên mới ngốn thế , không như mấy bác nước ngoài có hẳn một file cài đặt
                      Nói chung em khuyên bác nên dùng trình diệt virut nước ngoài ( free cũng đc ) thi thoảng down Bkav về quyét qua . Cái cơ ché quyết virus của bác bkav thì em cũng thấy ghê người
                      Nếu bácc chạy Bkav thì không nên cho nó chạy nền ( tổ năng và không hiệu quả)
                      Thiếu ngủ triền miên...

Comment

Trước dùng BKAV, đem USB ra ngoài toàn bị mắng.... ổ lây lan dịch bệnh, giờ chuyển sang AVG free, cũng chưa bị mắng lần nào

Comment

Các bác nói đi nói lại thì chỉ thấy thằng BKAV ăn ram. Khi các chương trình diệt virut hoạt động thì nó phải kiểm soát mọi chương trình khi chạy nên nó có ăn RAM hay không thì nó cũng làm cho máy chậm đi kinh khủng. Nhưng theo em nói đến BKAV thì phải nói đến nó có diệt được virut hay không chứ! Bên em (SV ĐHBK) dùng chương trình BKAV được tác dụng là đếm file. Nó đếm rất chính xác và nhanh. Trên thực tế em thấy BKAV diệt được một loại virut là w32 và xóa mất macro của Office 2003. Các bác nào có ý kiến thêm thì post cho anh em biết nhé!

Comment

Nguyên văn bởi hoavang Xem bài viết
                            Các bác nói đi nói lại thì chỉ thấy thằng BKAV ăn ram. Khi các chương trình diệt virut hoạt động thì nó phải kiểm soát mọi chương trình khi chạy nên nó có ăn RAM hay không thì nó cũng làm cho máy chậm đi kinh khủng. Nhưng theo em nói đến BKAV thì phải nói đến nó có diệt được virut hay không chứ! Bên em (SV ĐHBK) dùng chương trình BKAV được tác dụng là đếm file. Nó đếm rất chính xác và nhanh. Trên thực tế em thấy BKAV diệt được một loại virut là w32 và xóa mất macro của Office 2003. Các bác nào có ý kiến thêm thì post cho anh em biết nhé!
                            Mình trao đổi với bạn 1 chút nhỉ

1/ Bạn chưa đọc kĩ bài của mình rồi , mình bảo đúng là Bkav chạy tốn Ram nhưng không nặng vì tính năng chạy nền không tốt lắm ( như bạn đã nói ) . Mình thấy để BKAV chạy nền không ổn vì : tốn RAM quá mà không đem lại nhiều hiệu quả .
                            2/ mình không hiểu cái ý đếm file của bạn tức là sao ( sorry vì mình cũng chỉ là dân điện tử dùng máy tính ý và lại chạy nhiều linux). Bkav đúng là diệt đc nhiều virus mà trình diệt virus nước không diệt đc tuy vậy một số con bkav đâu có diệt đc mà tớ toàn quyét bằng Kis mới xong . ( cái này thì cũng là do trình VN có hạn thôi)
                            3/ bạn học BK chắc biêt nhiều tới 1 số vụ về việc quyét = Bkav xóa luôn file chứ không cô lập chứ => hình thức giết nhầm còn hơn bỏ sót này cực kì nguy hiểm đấy .
                            Phuơng án tốt nhất mà tớ sử dụng : nói chung là ổn là dùng hàng cờ rack và thi thoảng quyét = bkav thôi . Còn bt tớ vẫn xài linux nên hổng quan tâm bác Bkav có tác dụng gì
                            Thiếu ngủ triền miên...

Comment

Bkav

- BKAV được PACK bằng tElock0.98 nên kích thước chỉ còn lại 13MB như các bạn thấy.
                              - Khi UNPACK thì thấy được code bằng VC++6.0; kích thước của nó là 98MB = Nó phải chiếm cỡ 120MBRAM là đúng rồi
                              - Nó đóng gói trọn ven thành 1 file exec duy nhất, cả chương trình lẫn engine nên rất dở, số lượng VR cảng nhiều thì kích thước càng lớn -> các phiên bản mới thì tốn càng nhiều RAM (Chắc là các bác BK có ý đồ gì đây).
                              - Nếu thử sửa 1 số chỗ bằng Olly thì thấy nó lại chạy nguyên như cũ. Như vậy kích thước của file thật có thể tính = 2* file thực thi + 1 engine => càng dở hơi.
                              - Cũng phải công nhận là một số control nó viết chưa chuẩn nên không giải phóng bộ nhớ cho hàm OnDraw (chắc chắn là các HDC và HBITMAP).
                              Attached Files
                              TEL: 098.3603646
                              QUADROTOR QUADCOPTER MULTIROTOR QUAD QUAD Made in Vietnam

Comment

Về tác giả

Collapse

queduong Tìm hiểu thêm về queduong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X