Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các Anh chị Tư Vấn Học Nghề

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các Anh chị Tư Vấn Học Nghề

Chào các Anh chị Em trong diễn đàn, Em tên Công Ước, quê Giao thịnh, Giao Thủy, Nam Định. (Nhà Em gần Quất lâm. Bác có nào có dịp ghé qua nhà Em nhé) .
    Em mới ra trường, điện tử viễn thông- đại học Mở Hà nội. Em cũng đi làm 2 nơi, lương 3, 4 triệu nhưng bây giờ, Em đã nghỉ việc, Em có ý định học nghề sửa chữa điện tử hoặc điện dân dụng để về quê. Em phân vân không biết nên chọn cái nào và học nghề ở đâu. Em mong các Anh chị đi trước tư vấn giúp Em với ạ

Thế,... bạn Công Ước có bà con với các anh Công Lý, Công Trình, Công Cốc ... không ?
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi Ước Xem bài viết
      (Nhà Em gần Quất lâm. Bác có nào có dịp ghé qua nhà Em nhé) .
      Cái chỗ này của bác cũng vui tính nhỉ?

Em mới ra trường, điện tử viễn thông- đại học Mở Hà nội. Em cũng đi làm 2 nơi, lương 3, 4 triệu nhưng bây giờ, Em đã nghỉ việc, Em có ý định học nghề sửa chữa điện tử hoặc điện dân dụng để về quê. Em phân vân không biết nên chọn cái nào và học nghề ở đâu. Em mong các Anh chị đi trước tư vấn giúp Em với ạ
      Cái chỗ này thì lại có vẻ mâu thuẫn (<>) với nhau sao ý?? Bác đã học xong cái kia lại "hạ thấp" le vờ (level) là sao? Bộ Lao động Thương binh - Xã hội rất không khuyến khích, ủng hộ bác đâu nhé. Bác nên suy nghĩ cẩn trọng!

Thân ái,

Comment

Cả Bộ Giáo dục nữa bác [MENTION=795]thuaimi[/MENTION] ơi.
        Ngày trước tôi học vật lý, bị mặc định coi là biết sửa radio... Vì vậy tôi mới được giao cho 1 cái radio để vọc, và "trưởng thành" từ cái radio đó.
        Bây giờ, tốt nghiệp điện tử viễn thông cũng mặc định là biết sửa điện thoại di động và trạm BTS hay sao ấy nhỉ ?

Có lẽ xin 2 bộ trưởng họ Phạm đọc câu này và đưa ra giải pháp
        "Em mới ra trường, điện tử viễn thông- đại học Mở Hà nội. Em cũng đi làm 2 nơi, lương 3, 4 triệu nhưng bây giờ, Em đã nghỉ việc, Em có ý định học nghề sửa chữa điện tử hoặc điện dân dụng để về quê..."

Comment

quất lâm hơi bị nổi tiếng

Comment

Ở Quất Lâm mà không biết làm cái nghề gì ư ? Chịu khó đi giao gái là cũng đủ ăn sài rồi.
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
              Ở Quất Lâm mà không biết làm cái nghề gì ư ? Chịu khó đi giao gái là cũng đủ ăn sài rồi.
              Sợ hàng họ ăn thịt luôn cả người lẫn xe ấy chứ !
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Ở đây thì em (hoặc cháu) nó cũng thật lòng, chắc cũng nhiều "tâm tư" lắm. Vậy mà các MOD vào úy lạo ghê quá nên chắc em (cháu) nó lại phải suy nghĩ nhiều (mới post được 1 bài). Mặc dù biết rằng mỗi người có một số phận, cuộc sống riêng nhưng khuyên em (cháu) hãy cứ mạnh dạn lên với những đam mê của mình nhé. Nếu quyết tâm làm điện/điện tử thì cứ tiến hành thôi, rồi vào diễn đàn này cũng là một cách HỌC tốt đó. Chẳng lẽ mới được 1 post rồi lại "luồng đóng tại đây" thì chán . Tiện đây cũng thành thật gửi lời xin lỗi đến em (cháu) nó vì đã trót nói "đùa" (ở #3):

http://laodong.com.vn/su-kien-binh-l...han-270565.bld
                Last edited by thuaimi; 21-11-2014, 11:01.

Comment

Chào các Anh chị Em trong diễn đàn, Em tên Công Ước, quê Giao thịnh, Giao Thủy, Nam Định. (Nhà Em gần Quất lâm. Bác có nào có dịp ghé qua nhà Em nhé) .
                  Bạn đã học xong Điện từ Viến thông thì nên theo nghề Điện tử, có thể học ở Trung tâm Hanel, hoặc Xala ở Hà Nội, vì đã học các môn lý thuyết ở Đại học, nên Bạn học thẳng vào các môn chuyên ngành luôn nhé. thân

Comment

Lâu lắm không đi Rừng Quất ... hè hè ... mà giờ già yếu cmnr !
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                      Lâu lắm không đi Rừng Quất ... hè hè ... mà giờ già yếu cmnr !
                      Với đặc thù của ngành/vùng công nghiệp không khói này, nếu bác chủ thớt phát huy được tiềm năng hoặc đưa nghề (điện/điện tử) vào thành công nghiệp phụ trợ/hỗ trợ cho mấy ngành dịch vụ chính thống kia cũng vẫn có thể thành công. Nếu khéo làm có thể lại còn rực rỡ nữa...

Comment

Nguyên văn bởi thuaimi Xem bài viết
                        Ở đây thì em (hoặc cháu) nó cũng thật lòng, chắc cũng nhiều "tâm tư" lắm. Vậy mà các MOD vào úy lạo ghê quá nên chắc em (cháu) nó lại phải suy nghĩ nhiều (mới post được 1 bài). Mặc dù biết rằng mỗi người có một số phận, cuộc sống riêng nhưng khuyên em (cháu) hãy cứ mạnh dạn lên với những đam mê của mình nhé. Nếu quyết tâm làm điện/điện tử thì cứ tiến hành thôi, rồi vào diễn đàn này cũng là một cách HỌC tốt đó. Chẳng lẽ mới được 1 post rồi lại "luồng đóng tại đây" thì chán . Tiện đây cũng thành thật gửi lời xin lỗi đến em (cháu) nó vì đã trót nói "đùa" (ở #3):
                        Thành công chỉ đến với những người có bản lĩnh, dám nghĩ dám làm và chịu lăn xả, bươn chải. Một kỷ sư xây dựng mà không biết xây -->vứt, một kỷ sư điện tử mà không biết hàn thì bỏ

Comment

Nguyên văn bởi thuaimi Xem bài viết
                          ... Tiện đây cũng thành thật gửi lời xin lỗi đến em (cháu) nó vì đã trót nói "đùa" (ở #3)
                          Tâm tình mà,...
                          Chắc cháu nó chấp nhận sóng gió, mới post vào đây.

Comment

- bạn ht... lại sai rùi, bạn ấy chạy mất tăm vì sợ kia kìa...

Comment

Về tác giả

Collapse

Ước Tìm hiểu thêm về Ước

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X