Thông báo

Collapse
No announcement yet.

17 Hàn Thuyên lại bán XTAL dỏm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các bác cứ chê, vậy các bác chỉ cho em xem chỗ nào mua linh kiện tốt nhất, giá cả được chút ( bỏ qua mấy cái vụ đặt hàng trên mạng nhé, vì mua chỉ 1, 2 con chíp, hi hi ).
    Hôm trước thằng bạn ra Chính Loan chợ zời rước về 2 con ATmega16, khổ thân, nạp vào thì lúc được lúc không, nhận tín hiệu từ Port thì loạn cả lên, cuối cùng thay con chíp khác vào oke.
    Em cũng rước 5 con chíp Atmega16 dán trên Hàn Thuyên, về nhà hàn vào mạch thì 1 con nạp chạy ngon lành, 4 con còn lại chịu không thể nạp nổi chứ đừng nói là chạy chương trình. Cáu quá, ra Mai Khanh chợ zời làm 4 con khác hàn vào con nào ngon lành con đó.
    Last edited by mrcuongcon; 17-07-2009, 01:51.

Comment

LeDuong Electronics ( www.ic-vn.com) chuyên cung cấp các loại VDK như AVR và Pic với số lượng và chủng loại phong phú.Địa chỉ mua hàng: 7B ngõ 126 Hoàng Hoa Thám, Thụy Khuê, Tây Hồ, Hà Nội.Thời gian làm việc từ 8h-16h hàng ngày từ thứ 2-7, Cn nghỉ.
      Chưa biết thì thật khó,biết rồi còn thấy khó (nghĩ) hơn

Comment

vi xử lý MicroBlaze ghép nối ADC, DAC

e bắt đầu học về Microblaze ghép nối ADC,DAC nhưng chưa hiểu rõ được cụ thể là phải làm gì , rất mong sự chỉ bảo của những bác đi trước, e xin cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi Concat Xem bài viết
          LeDuong Electronics ( www.ic-vn.com) chuyên cung cấp các loại VDK như AVR và Pic với số lượng và chủng loại phong phú.Địa chỉ mua hàng: 7B ngõ 126 Hoàng Hoa Thám, Thụy Khuê, Tây Hồ, Hà Nội.Thời gian làm việc từ 8h-16h hàng ngày từ thứ 2-7, Cn nghỉ.
          Bên chỗ IC-VN này bán giá cả và chất lượng cũng được. Mỗi cái mình đến chỗ đó không tiện lắm vì phải mua nhiều thứ khác nữa. Ngày trước bên chỗ này bán ATmega16 có 30K bây giờ đã lên 36K. Tuy nhiên vẫn còn rẻ hơn các nơi khác. Sao bác Cường không để nguyên giá cũ đi nhỉ cho anh em hưởng nhờ chút. Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
          n
          ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

Nguyên văn bởi minhhieu Xem bài viết
            Bên chỗ IC-VN này bán giá cả và chất lượng cũng được. Mỗi cái mình đến chỗ đó không tiện lắm vì phải mua nhiều thứ khác nữa. Ngày trước bên chỗ này bán ATmega16 có 30K bây giờ đã lên 36K. Tuy nhiên vẫn còn rẻ hơn các nơi khác. Sao bác Cường không để nguyên giá cũ đi nhỉ cho anh em hưởng nhờ chút. Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

theo em biết thì dạo này tiền nhân dân tệ nó lên giá so với tiền việt nam>> hàng nhập từ china tất nhiên phải lên giá

b.r

Comment

Nguyên văn bởi minhhieu Xem bài viết
              Tôi không bị thạch anh nhưng bị ATmega64. Sắp đến giờ nghiệm thu sản phẩm. Nó không chết hết mà chỉ bị lỗi tại một địa chỉ của bộ Flash, chương trình cứ chạy đến đây là bỏ qua lệnh xuất ra PORT. Không tin được, tôi chèn một dòng lệnh cho nhấp nháy led vào trước câu lệnh đó và chạy thử thì led không sáng mà lệnh xuất ra PORT lại điều khiển được. Cuối cùng phải thay mạch khác vào thì chạy ngon. Còn một hiện tượng nữa ở con khác là sau một thời gian là bộ nhớ EEPROM nội bị reset hết, mua con khác ở 269 đội cấn cho chạy song song thì không vấn đề gì. Biết bao giờ kiếm được nơi cung cấp linh kiện chuẩn và ổn định về số lượng đây!
              Trời, bệnh tương tự giống e, cũng mua ATmega8 tại đây về nạp, mạch ok hết thế mà ko chạy hóa ra là do flash với EEPROM rỗng toếch.

Comment

ù cái mạch đang đẹp mà pá ra hàn lại cực wa hen ! mấy bác làm hàng hóa thì không nói còn bạn nào mà làm project nho nhỏ thì sao không làm cái mạch kiểm tra xtal trước khi gắn vào mạch mình ? mạch này có vài linh kiện khoảng 2k thì phài ráng chịu he he

Comment

Nguyên văn bởi doctorthanh Xem bài viết
                  ù cái mạch đang đẹp mà pá ra hàn lại cực wa hen ! mấy bác làm hàng hóa thì không nói còn bạn nào mà làm project nho nhỏ thì sao không làm cái mạch kiểm tra xtal trước khi gắn vào mạch mình ? mạch này có vài linh kiện khoảng 2k thì phài ráng chịu he he
                  Có lẽ linh kiện tốt xấu theo các lô hàng họ lấy về, gặp phải lô hàng xấu mà lỡ lấy trăm con thạch anh.... ka ka. Điều này mình cũng gặp nhiều, 89 cũng có ( ngay cả chip 89 Philip đắt lòi mắt nhá) AVR cũng có, thạch anh, và ngay cả..tụ 104, tụ hóa...

Comment

Các pác đúng là mắc những lỗi khó kiếm thật đấy, tiện đây pác nào biết cách kiểm tra thạch anh ko? pót lên cho anh em biết luôn đi. Các pác nào mắc lỗi tương tự thì post triệu chứng và cách chữa trị lên cho anh em rút kinh nghiệm luôn nha.
                    Cuộc đời như bánh omi, không biết rồi sẽ về đâu?

Comment

Mình hay dùng đồng hồ đo tần số để kiểm tra thạch anh. Đồng hồ này rẻ thôi, 120k bé tí có tên là NOBLE NB4000P-2, ngoài chợ trời bán đầy. Loại đồng hồ này đo tần số khá tốt vì trở kháng vào rất lớn, đo ổn định trong khi nhiều đồng hồ đắt tiền khác có chức năng này cũng bó tay, chọc vào đo có khi còn làm treo luôn chip.
                      |

Comment

anh em khổ sở với quán này nhỉ. He he. Em cũng rứa đó . không ngờ có người chịu chung số phận (đỡ tủi thân). Mấy bác còn bị hỏng đổ rẻ tiền chứ đồ đắt tiền như em thì còn chán nản hơn. Hỏng lun mấy em LCD. Thấy mọi người khen hàng này ác lém. Ai dè...

Comment

mất 2 ngày vật lộn với con 74HC00 dởm của Hàn Thuyên, dùng 1 con, mua hẳn 5 con , vẫn như nhau, bực quá ko biết tại cái gì, thay hết IC ở mạch khác sang , lại chạy ngon. Bó tay!

Comment

Cũng một phần lỗi của mình, vì mình không kiểm tra linh kiện trước khi mang về. Chắc cần phải có 1 mạch test thạch anh xem còn sống hay đã chết.

Làm như thế vừa đỡ mất công, vừa đỡ mất tiền.
                            Hi vọng bài viết giúp X được cho bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongmd Tìm hiểu thêm về phuongmd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X