Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi xoáy đáp xoay trong lĩnh vực điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi mita-e Xem bài viết
    Bác nói rất chuẩn đấy ạ , không xoay chút nào cả. Người ta còn sáng kiến như sau : lấy điện chạy cái quạt gió thổi cái phong điện , thế là vừa mát lại vừa có điện xài tiếp ạ.
    Đằng nào thì quạt cũng tiêu thụ điện, thổi gió, không dùng thì cũng phí. Tận dụng luồng gió thừa chạy phong điện là tiết kiệm (mặc dù chưa chắc đã đủ để sạc pin cho một cái điện thoại).
    Còn đổi 220VAC thành DC, rồi dùng DC chạy inverter để lấy ra 220VAC mà đòi tiết kiệm thì đúng là khùng... Đừng làm như thế thì có thêm điện chạy được vài cái láp tóp.

Giống như câu chuyện sau đây:
    Có một ông nuôi heo, lấy phân heo cho cá ăn, đồng thời ông trồng rau muống và thả bèo dưới ao. Ông hái rau muống và vớt bèo cho heo ăn, bắt cá bán lấy tiền mua cám… tiện đủ đường, đúng là VAC.

Thế thì… ông ta chỉ phải bỏ tiền túi ra mua cám cho heo ăn 1 lần duy nhất thôi sao ???? .
    Last edited by HTTTTH; 15-07-2013, 23:03.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

- xoáy là 1 nghệ thuật và người xoáy cũng là nghệ sĩ...

Comment

Các Bác cho E mạo muội hỏi một câu : E phải làm thế nào để nghĩ ra một câu hỏi cực xoáy trong lĩnh vực "điên nặng" này mà k ai có thể đáp xoay đc???
        MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
        MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
          Các Bác cho E mạo muội hỏi một câu : E phải làm thế nào để nghĩ ra một câu hỏi cực xoáy trong lĩnh vực "điên nặng" này mà k ai có thể đáp xoay đc???
          Bao giờ "điên nặng" giảm giá liên tục và dùng nhiều điện có thưởng???
          Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
          ĐT : 0983 916 361

Comment

Câu hỏi của bạn đã đủ xoáy để không ai có thể đáp xoay được !

Nguyên văn bởi binhledtn Xem bài viết
            Bao giờ "điên nặng" giảm giá liên tục và dùng nhiều điện có thưởng???
            Câu này là do binhledtn nghĩ ra.

Comment

Các Bác giúp e với e đang cần gấp!
              Số là thế này: sáng nay e có nhận sửa một e tivi SamSung 21K3 nó bị hiện tượng lúc chạy bình thường, có lúc lại im re nếu vỗ mông nịnh thì e nó lại chạy. e lập tức tháo máy ra và cắm đầu cắm cổ vào hàn. thoạt đầu e hàn khối nguồn trước, hàn lại hết khối nguồn nhưng vẫn k đc. e tức tiết tiếp tục hàn đến khối mành, rồi khối dòng, rồi thì đến xung quanh IC tổng. và kết quả cuối cùng là ............lạy trời e nó đã chịu nghe lời ảnh đẹp như gái 16, tiếng trong như Họa Mi hót. ung dung đóng máy chờ lượm $. Bây giờ Ông khách đến lấy và hỏi hết bao nhiêu tiền, thì........ trời ơi..........e ngớ người ra k biết lấy bao nhiêu cho phải đây? Số là với những loại bệnh như thế này e thường có cách đếm mối hàn để tính tiền cho chuẩn và hàn càng ít mối mà hết bệnh càng tốt ( để giảm chi phí cho khách và cũng dễ đếm mối hàn vì vừa hàn vừa đếm). Vậy mà hôm nay k hiểu sao e lại quên k đếm mối hàn trong khi hàn, vả lại đen đủi sao ấy mà phải hàn từng đấy khối mới hết bệnh. Bởi vậy các bác giúp e cho e hỏi: e đã hàn tổng cộng bao nhiêu mối hàn với cái tivi kể trên??? để e còn tính tiền với Ông khách ( số mối hàn nhân với X $ một mối = số $ cần thu). Ông ấy vẫn đang ngồi đợi nên e đành nhờ các Bác, các Bác nhanh tay giúp e với kẻo giờ cũng khuya rồi đặng Ông ấy còn về. ( các Bác đừng bảo e tháo máy ra đếm nhé, k thể đếm đc vì thứ nhất là quá nhiều thứ hai là k thể phân biệt đc đâu là mối e vùa hàn với mối hàn cũ đâu, e hàn như zin).
              Cám ơn các Bác nhiều!!!
              E và Ông khách vẫn ngồi đây uống trà đợi câu trả lời trợ giúp của các Bác!
              Last edited by aibietdo; 26-08-2013, 23:06.
              MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

Các Bác giúp e với e đang cần gấp!
                Số là thế này: sáng nay e có nhận sửa một e tivi SamSung 21K3 nó bị hiện tượng lúc chạy bình thường, có lúc lại im re nếu vỗ mông nịnh thì e nó lại chạy. e lập tức tháo máy ra và cắm đầu cắm cổ vào hàn. thoạt đầu e hàn khối nguồn trước, hàn lại hết khối nguồn nhưng vẫn k đc. e tức tiết tiếp tục hàn đến khối mành, rồi khối dòng, rồi thì đến xung quanh IC tổng. và kết quả cuối cùng là ............lạy trời e nó đã chịu nghe lời ảnh đẹp như gái 16, tiếng trong như Họa Mi hót. ung dung đóng máy chờ lượm $. Bây giờ Ông khách đến lấy và hỏi hết bao nhiêu tiền, thì........ trời ơi..........e ngớ người ra k biết lấy bao nhiêu cho phải đây? Số là với những loại bệnh như thế này e thường có cách đếm mối hàn để tính tiền cho chuẩn và hàn càng ít mối mà hết bệnh càng tốt ( để giảm chi phí cho khách và cũng dễ đếm mối hàn vì vừa hàn vừa đếm). Vậy mà hôm nay k hiểu sao e lại quên k đếm mối hàn trong khi hàn, vả lại đen đủi sao ấy mà phải hàn từng đấy khối mới hết bệnh. Bởi vậy các bác giúp e cho e hỏi: e đã hàn tổng cộng bao nhiêu mối hàn với cái tivi kể trên??? để e còn tính tiền với Ông khách ( số mối hàn nhân với X $ một mối = số $ cần thu). Ông ấy vẫn đang ngồi đợi nên e đành nhờ các Bác, các Bác nhanh tay giúp e với kẻo giờ cũng khuya rồi đặng Ông ấy còn về. ( các Bác đừng bảo e tháo máy ra đếm nhé, k thể đếm đc vì thứ nhất là quá nhiều thứ hai là k thể phân biệt đc đâu là mối e vùa hàn với mối hàn cũ đâu, e hàn như zin).
                Cám ơn các Bác nhiều!!!
                E và Ông khách vẫn ngồi đây uống trà đợi câu trả lời trợ giúp của các Bác!
                E vẫn ngồi đợi mà k có Bác nào giúp e sao???. Khóc!
                MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

E vẫn ngồi đợi mà k có Bác nào giúp e sao???. Khóc!
                  Bạn mắc màn bảo ông khách đi ngủ.
                  Sáng mai hỏi ông khách khi đêm mơ thấy gì.
                  Sau đó giở sổ luận đoán giấc mơ xem giấc mơ ứng với số mấy thì thu bấy nhiêu tiền.

Comment

Thôi bác chịu khó tháo máy ra hàn lại từ đầu ( vừa hàn vừa đếm ) !!!
                    Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
                    ĐT : 0983 916 361

Comment

• Nguyên văn bởi binhledtn Xem bài viết
                      Thôi bác chịu khó tháo máy ra hàn lại từ đầu ( vừa hàn vừa đếm ) !!!
                      Vậy thì k đc rồi Bác ơi vì máy đã chạy ok rồi thì hàn và đếm kiểu gì đây?. Hàn là để chũa bệnh mà giờ máy đâu còn bệnh nữa, chứ có phải hàn chơi đâu Bác???
                      Í E quên chưa cám ơn Bác!
                      Last edited by aibietdo; 27-08-2013, 01:29.
                      MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                        Bạn mắc màn bảo ông khách đi ngủ.
                        Sáng mai hỏi ông khách khi đêm mơ thấy gì.
                        Sau đó giở sổ luận đoán giấc mơ xem giấc mơ ứng với số mấy thì thu bấy nhiêu tiền.
                        Cám ơn Bác!
                        Thoạt đầu nghe có vẻ khả thi và e đã mắc màn cho Ổng rồi (e chấp nhận thương đau cho trò may rủi), nhưng nghĩ lại rủi Ổng k ngủ mơ thì tính sao đây? Các bác xem còn cách nào khả thi k gắng giúp e với. chỉ cần các Bác cho e biết e đã hàn bao nhiêu mối là ok thôi mà! e còn nhân với đơn giá, lập hóa đơn để còn nộp thuế GTGT!
                        Last edited by aibietdo; 27-08-2013, 01:36.
                        MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• vừa tối nay đề về con 88,bác chơi đáp án 88 cho em

Comment

• Nguyên văn bởi xandeyes Xem bài viết
                            vừa tối nay đề về con 88,bác chơi đáp án 88 cho em
                            Cám ơn Bác! k biết sáng mai ngủ dậy Ổng có chịu nổi k vì đơn giá của e là 10.000 VND/1 mối = 880.000 VND. E nghĩ Ổng bỏ của chạy lấy Người!
                            MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• Angry Tivi goldsatr củ chuối

tình hình là em vào nghề .em mới nhận 1 em goldstar 14 in .có đèn báo nguồn nhưng máy không chạy .nguồn B+=110v .nguồn cấp cho ic dao động dòng 9v mất.đường 9v lấy từ cao áp.liêu cao áp có hỏng không ah.xin các sư huynh giúp đỡ

Câu này có xoáy k các Bác???
                              E copy từ: http://www.dientuvietnam.net/forums/...-chuoi-186205/
                              MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• Câu đầu tiên: Em mới vào nghề. Vì vậy các câu sau đó có hỏi như thế nào đi nữa cũng không bị tính vào hỏi xoáy.
                                Tôi đang lo cho ông chủ máy, nếu tính tiền sửa theo số mối hàn với hệ số 10 như aibietdo... thì ổng nên mua cái LCD mới

Comment

Về tác giả

Collapse

HTTTTH Còi xương, miệng rộng, ngón tay to Tìm hiểu thêm về HTTTTH

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X