Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điểm đặc biệt của DTVN.net

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi 1504 Xem bài viết
    Tôi có giới thiệu vài người bạn trong ngành về trang web này, vài tuần sau gặp lại:

- Chỉ là sân chơi của SV thôi - đâu thấy gì hay?

- Trời ạ, sao lắm kẻ khoác lác thế, nói toàn chuyện trên mây mà đếch làm được gì.

- Ông viết gì trên đó mà có đến 3 sao (***) dữ vậy?...

Tôi ... nhe răng cười và lãng sang chuyện khác

Bác TM nói làm cá nhân tôi và những người xây dựng dientuvietnam cũng thấy bức xúc.

Nhưng không phải bức xúc về bác mà bức xúc thằng bạn của bác kìa .

Dù sao dientuvietnam cũng là forum lớn (lớn nhất ) của việt nam . Đó là sự nỗ lực rất lớn của ban điều hành , thành viên .

Đó là sự chi trả về kinh tế ( mà những thằng như ông bạn chưa hiểu được .)

- Là cái nôi mà không ít người đã trưởng thành, thành công ( trong đó có bác , tôi ...rất nhiều người - bán mạch ).

- Còn tương lai ( chỉ là sân chơi của sinh viên thôi sao , chỉ là nói phét mạnh mồm thôi sao ??? )

Vậy thằng bạn của bác làm được cái gì rồi , ( kể cả khoa học và kỹ thuật + xã hội ) hay cũng chỉ là nói phét còn hơn .

--- Diễn đàn toàn sinh viên ??? hãy nói là đa phần là sinh viên ,những người yêu thích học hỏi thì đúng hơn .

Qua diễn đàn này tôi cũng từng gặp nhiều người có chức quyền trong xã hội
    thiếu tướng Bùi nam Trịnh , ông Nguyễn Thế Thắng ( tổng cục trưởng -tổng cục xúc tiến du lịch việt nam - tổng cục du lịch ).

Tiến Sỹ Nguyễn Vũ Thắng - trưởng khoa ĐTVT ĐHBK HN ...
    Ông Nguyễn Đình Chiến - Bộ lao động thương binh xã hội ...

--- Họ đâu phải là sinh viên , họ đam mê , vẫn cần học hỏi ...

--- Bởi thế hãy nói với thằng bạn của bác rằng --- Bớt mồm thôi .

và bác không có gì phải hổ thẹn cả .
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Bổ ích đối với tôi, bổ ích với QD và rất nhiều người - được chưa?

Còn với họ, họ thấy không bổ ích thì họ ko chơi, họ nhận xét gì mặc kệ họ - giãy nãy lên làm gì.

Comment

À, thêm tí để khỏi hiểu nhầm: tôi rất tự hào về dientuvietnam.net (vì vậy mà ai mua hàng tôi cũng giới thiệu trang này )

Comment

Sau một thời gian để ý mình thấy có một điểm hết sức đặc biệt của diễn đàn DTVN.net so với các trang web khác .
          Theo bạn đó là đặc điểm gì ?
          có một hiện tượng là lâu lâu đem 1 chuyện để gây sock ,bới móc nhau rồi quẳng đấy (thậm chí không 1 bài reply).

bác lào nàm ăn có xiền (nhất là dựa trên dientuvietnam.net) thì hàng tháng quẳng vài chục,vài trăm,vài triệu cho Admin có tiền thuê host,duy trì diễn đàn,thế có hơn ko ?

Comment

Thôi dừng lại ở đây đi.
            Nói về "Điểm nổi bật của diễn đàn" thì người có ý này, người có ý khác chứ. Các nhận xét làm sao giống nhau được. Bởi thế mới anh VÂN mới mở ra luồng này là để xem ý của anh em nhìn nhận thế nào.
            Ta nên bình đẳng và dân chủ.
            Người ta nói mà ra cái người ta suy nghĩ, anh em lại đem cái đó ra phê bình, đánh giá,....Vậy thì còn gì là vui, là bình đằng,là tự do nữa. Hì, bác đã nói: KHông gì quý hơn tự do, vậy mà con cháu của bác thì không làm được như thế.

Comment

Nguyên văn bởi 1504 Xem bài viết
              Bổ ích đối với tôi, bổ ích với QD và rất nhiều người - được chưa?

Còn với họ, họ thấy không bổ ích thì họ ko chơi, họ nhận xét gì mặc kệ họ - giãy nãy lên làm gì.
              - Bác nói giãy nảy sao mà nặng lời thế.
              Nói vậy thôi , diễn đàn là 1 sân chơi mở . Nếu phải tôi thì chắc rằng tôi không bao giờ phải lảng tránh theo kiểu như vậy . Tham gia là tự nguyện mà.
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Sao các bác không thử nghe ý kiến của bác dinhvan nhỉ. cứ để bác ý ngói nhìn và ...tủm tỉm cười !

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                  - Bác nói giãy nảy sao mà nặng lời thế.
                  Nói vậy thôi , diễn đàn là 1 sân chơi mở . Nếu phải tôi thì chắc rằng tôi không bao giờ phải lảng tránh theo kiểu như vậy . Tham gia là tự nguyện mà.
                  Người ngay thẳng là người tốt, người từ tốn là người thông minh, người nóng nảy thì chẳng được việc gì

Lãng tránh hay đối đầu còn tùy vào sự việc

Comment

có một hiện tượng là lâu lâu đem 1 chuyện để gây sock ,bới móc nhau rồi quẳng đấy (thậm chí không 1 bài reply).
                    Vẫn đọc chăm chú đấy chứ !!!!!!
                    Đặc điểm duy nhất chỉ có ở DTVN.net theo mình là : Tất cả ( đa số ) đều có xu hướng HIỆN THỰC HÓA THẾ GIỚI ẢO . Chỉ riêng luồng thảo luận này đã thể hiện đầy đủ cái đó rồi .
                    Ở nơi khác thì thường ngược lại là : ẢO HÓA THẾ GIỚI THỰC .
                    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết

Cậu xem cái văn hóa hỏi và trả lời của cậu đã được chưa. Cái lúc cậu chưa biết gì thì có nhiều người giúp đỡ. Đến lúc cậu nắm rõ rồi thì cậu có share cho anh em không. Mà cậu đã ko share thì thôi lại còn vào chua 1 câu :" Bây giờ đã hiểu rất rõ..."
                      Tôi nghĩ việc cậu phải chờ dài cổ cũng là vấn đề nhân quả thôi.
                      Oạch !.. ông này ! Chán luôn . Mình chẳng có cái gì biết mà giữ không share cả.
                      đây chẳng phải nghề của mình, mình học ĐT vì thấy thích thôi, học cho vui vậy, chẳng gì sợ mất nghề cả, với lại củng đâu có giỏi hơn ai mà đi share cái này cái kia, thế nhưng ai cần mình giúp cứ YM cho mình OK ngay nếu mình có thể. Có điều mình không hay vào diễn đàn thường xuyên như các bác Pro được nên đâu có trả lời ngay đc, Như đợt vừa rồi gần 1 năm mình mới quay lại diễn đàn. Ai củng có công việc của mình, mình có ý kiến gì củng chỉ góp ý vui vẻ, chẳng bao giờ có ý đụng đến lòng tự trọng của ai.Ông củng là dân học hỏi trên mạng, vậy mà văn hóa đọc viết như vậy thiết nghĩ phải xem lại mới đúng!!!
                      Ông không xem thời gian các bài viết tôi gửi sao, cái luồng ấy cả năm rồi tôi mới quay lại một lần, đâu có biết nó vẫn còn đấy ( Nếu tôi là Mod hay Admin trách còn có lý, đằng này tui củng dân đen thôi) ->,.... Bó tay....!!!!!
                      Thân !!!

Comment

Nói túm lại xét về diễn đàn này là :

>>>>>>>>>>Biết thì ít mà nổ thì nhiều
                        Kỹ thuật càng cao càng nổ nhiều >>>

Ai bi văng trúng bom thông cảm nha !!! hehe
                        Professional Digital Genset & Hydraulic Furukawa ,Tamrock RockDrill
                        email:
                        forum : gensetvietnam.forumvi.com

Comment

Vậy là cuối cùng tác giả luồng này đã cho ý kiến

Nhưng cuối cùng nhìn kỹ thì ý kiến đó cũng chỉ là 1 ý kiến trong chuỗi ý kiến khác của các thành viên khác

hì hì thực ra mà nói luồng này có một ý nghĩa rất hay mà em nghĩ rằng chính tác giả luồng này chắc cũng không ngờ tới đuợc

Thực sự thì em rất muốn luồng này đi mãi đi mãi là vì em có một cảm nhận bằng một cách vô tình nào đó luồng này giống y chang luồng thu nhặt góp ý của các thành viên

Thực sự ý kiến từ các thành viên trong luồng này đều rất hay, đều có cái gì đó đúng đúng , mỗi người mỗi cảm nhận nhưng sự thật hoàn toàn đó không phải là những cảm nhận vô căn cứ , những điều mà các thành viên mổ xẻ diễn đàn từ các khía cạnh khác nhau mà ra, đúng là ai mà đọc hết sạch sành sanh cái luồng này thì trong suy nghĩ ắt hẳn sẽ có những thay đổi tích cực hơn

Vậy nên em mong nếu ai có ý kiến gì thì cứ Post lên cái luồng này
                          Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                          Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Nguyên văn bởi bk_exp Xem bài viết
                            Oạch !.. ông này ! Chán luôn . Mình chẳng có cái gì biết mà giữ không share cả.
                            đây chẳng phải nghề của mình, mình học ĐT vì thấy thích thôi, học cho vui vậy, chẳng gì sợ mất nghề cả, với lại củng đâu có giỏi hơn ai mà đi share cái này cái kia, thế nhưng ai cần mình giúp cứ YM cho mình OK ngay nếu mình có thể. Có điều mình không hay vào diễn đàn thường xuyên như các bác Pro được nên đâu có trả lời ngay đc, Như đợt vừa rồi gần 1 năm mình mới quay lại diễn đàn. Ai củng có công việc của mình, mình có ý kiến gì củng chỉ góp ý vui vẻ, chẳng bao giờ có ý đụng đến lòng tự trọng của ai.Ông củng là dân học hỏi trên mạng, vậy mà văn hóa đọc viết như vậy thiết nghĩ phải xem lại mới đúng!!!
                            Ông không xem thời gian các bài viết tôi gửi sao, cái luồng ấy cả năm rồi tôi mới quay lại một lần, đâu có biết nó vẫn còn đấy ( Nếu tôi là Mod hay Admin trách còn có lý, đằng này tui củng dân đen thôi) ->,.... Bó tay....!!!!!
                            Thân !!!
                            Haha. Vậy thì hiểu rất rõ mà chẳng viết nổi lấy 1 bài thì gọi là cái gì?
                            Dân đen hay mod nghe có vẻ phân biệt nhỉ. Nhưng cũng đều là dân kỹ thuật cả thôi. Nếu tôi là người biết xây dựng không bao giờ tôi lại chua thêm cái câu kia. Hay cậu thích ra oai? Cậu chính là cái người mà trong luồng này nhắc đến nhiều nhất đấy "nổ nhiều". Cũng là luôn cái người mà luồng này nhắc đến nhiểu thứ 2 đấy "hỏi xong rồi lặn mất tăm"
                            Last edited by VNarmy; 23-07-2007, 08:27.
                            AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                            Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                            Mob: 0982.083.106

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
                              Haha. Vậy thì hiểu rất rõ mà chẳng viết nổi lấy 1 bài thì gọi là cái gì?
                              Dân đen hay mod nghe có vẻ phân biệt nhỉ. Nhưng cũng đều là dân kỹ thuật cả thôi. Nếu tôi là người biết xây dựng không bao giờ tôi lại chua thêm cái câu kia. Hay cậu thích ra oai? Cậu chính là cái người mà trong luồng này nhắc đến nhiều nhất đấy "nổ nhiều". Cũng là luôn cái người mà luồng này nhắc đến nhiểu thứ 2 đấy "hỏi xong rồi lặn mất tăm"

Củng có thể em sai, em tham gia nhiều diễn đàn nhưng chỉ toàn lớp tuổi ngang ngang như mình, giờ vào đây chắc toàn các bác, các chú nên thấy mình bảo vậy thì khó nghe, nếu thế thật thì xin lỗi mọi người, các thế hệ khác nhau cách nói chuyện củng khác nhau, \
                              Chắc bác lúc nào củng nghiêm túc quá đấy thôi...
                              Em thì học là chơi, chơi là học. lúc nào củng vui...
                              Có thể em ĐT không giỏi so với các bác, nhưng em khá hơn những thằng cùng ngành không được học DT, có thể bác giỏi DT hơn em, nhưng em không tin bác lại biết bề xe nhiều hơn em...( em củng chẳng cần là siêu sao, chỉ cần cái gì củng biết một chút...) Có thể em đụng chạm đến bác ... thôi đành xin lỗi bác vậy ... Khi nào cần tư vấn về xe có thể em giúp được cho bác ... YM: bk_express2000 Rất vui được làm quen với tất cả các bác... Có thời gian cứ YM cho em đi uống cafe. em thích giao lưu lắm đó,...

lần sau đừng làm anh em mất thiện cảm nha bác, còn nếu bác dễ bị đụng chạm thì theo em: Đàn ông con trai nên xuề xòa một chút, không nên kỹ tính quá. đấy mới là người luôn vui vẻ, huống hồ bác là đàn anh, có gì mà để ý em út, như thế không hay đâu !!!

Comment

Em xin lỗi những bác khác phải đọc nhưng từ thiếu thiện cảm, có gì các bác bỏ quá nhé !!!!
                                -> tôi yêu mọi người ! hê hê !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X