Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Câu lạc bộ thức trắng cùng dientuvietnam.net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi: có anh em nào dùng cái EVN cố định không dây để truyền dữ liệu chưa nhỉ? Loại tích hợp MODEM ấy.

email:mahaco@fpt.vn

Comment

• Nguyên văn bởi hoctro89xxx Xem bài viết
      Xin hỏi: có anh em nào dùng cái EVN cố định không dây để truyền dữ liệu chưa nhỉ? Loại tích hợp MODEM ấy.
      Trước mình chỉ thử dùng vào net, chậm như rùa. Nó kết nối qua COM, để dùng được còn phải set data, bit rate lằng nhằng lắm. Mà HT định ứng dụng gì mà làm với nó?
      Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

• @Nano: hic hic, nhìn ảnh bạn post mà "tim đập chân run" hơn cái ảnh mà anh nhathung đã tặng bạn đó.
        chào các anh ...
        em đang quan tâm đến 1 số vấn đề về cách thức truyền dữ liệu giữa VĐK với Mobile thông qua SMS, và SMS của Mobile với PC.
        mong các anh giúp đỡ ...
        em có 1 số chút tài liệu roài.
        link: http://www.embedtronics.com/nokia/fbus.html
        em đang tham khảo cái này ...

Comment

• Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
          Trước mình chỉ thử dùng vào net, chậm như rùa. Nó kết nối qua COM, để dùng được còn phải set data, bit rate lằng nhằng lắm. Mà HT định ứng dụng gì mà làm với nó?
          em đã dùng để vào thử internet rồi, thời đại ADSL ai dùng cái này --> chết tiền.
          hiện thời để truyền DATA ở 2 điểm xa nhau, em dùng line điện thoại của VNPT. Bây giờ có EVN không dây rất tiện, có cổng COM. EM đã thử nhưng nó cho đổ chuông máy bên kia nhưng lại không phát hiện ra sóng mang của nhau--> không nối thông 2 điểm khi dùng EVN không dây.

Comment

em đã dùng để vào thử internet rồi, thời đại ADSL ai dùng cái này --> chết tiền.
            hiện thời để truyền DATA ở 2 điểm xa nhau, em dùng line điện thoại của VNPT. Bây giờ có EVN không dây rất tiện, có cổng COM. EM đã thử nhưng nó cho đổ chuông máy bên kia nhưng lại không phát hiện ra sóng mang của nhau--> không nối thông 2 điểm khi dùng EVN không dây.
            Mình nghĩ không đúng chuẩn. Thằng EVN Telecom cho biết:
            "Dịch vụ điện thoại cố định không dây E-Com là dịch vụ điện thoại sử dụng công nghệ tiên tiến CDMA 2000 - 1X, tần số 450 Mhz với khả năng cung cấp dịch vụ 3G và hỗ trợ EV-DO.
            Cho phép kết nối internet trực tiếp trên máy điện thoại hoặc thông qua máy tính cá nhân với tốc độ 153 Kbit/s và có thể lên tới 2,4 Mbps - với mạng EV-DO hiện đang thử nghiệm tại TP Hồ chí Minh."

Comment

• @nhathung: Em thử trên máy AP-310, dùng tập lệnh AT. Lúc quay được số lúc lại không.
              xin hỏi có ai biết nó dùng tập lệnh gì không?

Comment

@nhathung: Em thử trên máy AP-310, dùng tập lệnh AT. Lúc quay được số lúc lại không.
                xin hỏi có ai biết nó dùng tập lệnh gì không?
                Có phải máy Sellex AP-310 không? Máy này hình như có cả cổng USB? Nếu có USB thì nó khuyến cáo nối với PC qua USB.

Comment

Có phải máy Sellex AP-310 không? Máy này hình như có cả cổng USB? Nếu có USB thì nó khuyến cáo nối với PC qua USB.
                  Không anh ạ, nó có cổng COM hẳn hoi, nhìn thôi mà không làm gì được.

Comment

• Lúc được lúc không? Thế thì lạ thật! Thử ngâm cái này xem sao?
                    Attached Files

Comment

• Có ai từng làm về PFC chưa nhỉ mình muốn học hỏi 1 số kinh nghiệm.Hic dân IT nên kiến thức về analog kém quá.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
                      Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

• Nguyên văn bởi quoc_thaibk Xem bài viết
                        Có ai từng làm về PFC chưa nhỉ mình muốn học hỏi 1 số kinh nghiệm.Hic dân IT nên kiến thức về analog kém quá.
                        Kinh nghiệm thì không ai dám nói là nhiều cả, chỉ là một số thôi. Nếu bạn có khúc mắc gì thì cứ đặt ra, tất cả anh em cùng trao đổi... và làm tăng thêm kiến thức của mỗi người.

@Techpro: Cái biến tần xong rồi. Vẫn chỉ là phần cứng. Bố ai mà ngờ con Opamp (NE5534) trong cái CT bị rò.

@HT89: Cái thằng EVN nó chuối lắm, để cạnh tranh nó nhập toàn loại không rõ xuất xứ. Cần phải xem lại phần "cứng" của nó đã... Cũng cần xem thêm phần setup/data của máy.

@ Nano Pro: Cảm ơn vì bức ảnh đã làm anh mất ngủ, nhưng lại được việc. Tiếc là em gái anh đi Đức, nếu không anh gả cho chú biết tay.

@all: Chúc đêm nay sinh hoạt vui vẻ. Bây giờ mình mệt rồi, đi nghỉ thôi. Hẹn đêm mai gặp lại (nếu đêm nay vợ không quấy). Nếu có chương trình gì cứ mail nhé!

Comment

Em đã xem máy thằng điẹn thoại của EVN mà bác nói. Đúng là có sử cổng RS232 tuy nhiên tập lệnh AT của nó thì em ko biết. Ngoài các lệnh AT chung thì còn tùy từng hãng và từng đời thiết bị có thẻ hỗ trợ thêm một số lệnh AT nâng cao. Khi dùng tập lệnh AT thì có một điều mà bác cần lưu ý là trong chế độ tự động truyền data qua RS232 mà không nhận lại một feedback từ thiết bị đầu cuối (như "OK <cr><lf>") thì có thể modem sẽ không tiếp tục thực thi lệnh kế tiếp. Dự án của bác rất hay, bác cố theo đến cùng nhé!
                          http://techpal.vn
                          Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• @NANO PRO:tấm hình của ông tui xem xong ko mất ngũ,chỉ xĩu thôi
                            @ALL: RS232 là đơn giản nhất áh
                            Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
                            Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

Kinh nghiệm thì không ai dám nói là nhiều cả, chỉ là một số thôi. Nếu bạn có khúc mắc gì thì cứ đặt ra, tất cả anh em cùng trao đổi... và làm tăng thêm kiến thức của mỗi người.

@Techpro: Cái biến tần xong rồi. Vẫn chỉ là phần cứng. Bố ai mà ngờ con Opamp (NE5534) trong cái CT bị rò.
                              Chúc mừng bác, dù thế nào thì cũng cho em xin vài tách bia nhé. Mấy cái biến tần nghich thì cũng thích nhưng lúc đầu thì em thấy ghê ghê.

@quoc_thaibk: Bài toán analog của bác là thế nào?
                              http://techpal.vn
                              Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• Hi all! Nằm mãi không ngủ được. Quay vào thấy mấy "vạc" đã hoạt động... Tính thức tiếp.
                                @Techpro: Bia thì đi luôn bi giờ nhé?
                                Nhưng anh có thắc mắc: HT89 chắc chắn biết set cho đầu cuối, và cũng vì thằng CDMA này có hỗ trợ gói và không cần feedback. Vấn đề mình nghĩ chỉ là kết nối. Nhưng giờ chưa nghĩ ra được , chắc phải tỉnh táo đã...

Comment

Về tác giả

Collapse

techpro Tìm hiểu thêm về techpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X