Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Câu lạc bộ thức trắng cùng dientuvietnam.net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
    Mình vừa ký quyết định cho sếp... ở lại làm việc, còn mình về nghỉ ngơi Vì vậy lúc nào cũng được.
    Mà trông cậu bảnh thế này thì ngại gì chứ???
    Vậy nhờ bác và bác 89xyztuv quyết rồi thông báo cho anh em nhé. Mà em thì hình dung bác như thế này do bác còn dọa được cả sếp
    Attached Files
    http://techpal.vn
    Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• Nguyên văn bởi hoctro89xxx Xem bài viết
      Phong độ quái gì. trông ảnh thế thôi . có 45Kg tròn cả giầy.
      Cho anh em vào CLB thức đêm này cái mạch chuyển RS232 sang RS485 và ngược lại. mạch này được cái đơn giản cho người mới làm về nó.
      Không phải dùng thêm chân điều khiển mà giá lại rẻ.
      Ngon! Sẻ làm thử một cái bác ạ! Hôm nào đi gặp mặt sẽ chuyển từ RS232 sang RS485 để truyền thông tin đi khắp nới cái

Comment

• Gần giống thôi!
        Thế còn cái kia sao chẳng thấy?
        Hay là cậu Tech bớt đi rồi???
        Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Gần giống thôi!
          Thế còn cái kia sao chẳng thấy?
          Hay là cậu Tech bớt đi rồi???
          Báo cáo nó vượt quá kích thước nên em không dám đưa

Comment

• Bậy! Tôi hỏi cái... ngà cơ mà! Hay cậu bỏ nghề để buôn lậu "đồ quý hiếm của động vật"?

Comment

Bậy! Tôi hỏi cái... ngà cơ mà! Hay cậu bỏ nghề để buôn lậu "đồ quý hiếm của động vật"?
              Báo cáo bác các cụ bảo số em ko đi buôn được. Co vấn đề cái ấy của bác đang được Liên Hợp Q thảo luận và liệt kê vào dòng "to" và rất quý hiếm

Comment

• Có cái design cho biến tần. Dùng chip họ 8X196 của Intel (chuyên dụng). Có cả CT, schematic... Anh em thích thì ngâm cứu.
                Attached Files

Comment

• Các thảo luận về robocon đi trong thời gian này anh em đang đau đầu rụng tóc vì cái đề thi mới áh :E pác nào có kinh nghiệm chia sẽ đi
                  -Sinh viên là thế hệ kĩ thuật của đất nước cho tương lai heheh
                  Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
                  Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

• hi hi.
                    chỉ có 1 đêm không tham gia CLB mà anh em thảo luận nhiều quá nhỉ?
                    mà anh hoctro89xxx nhìn phong độ thế.
                    @all: anh em HN đi "rượu ốc" đi.
                    em có địa chỉ tại Pháo Đài Láng ok lắm.
                    em đề nghị anh hoctro89 làm hội trưởng vì anh ấy đẹp trai và anh ấy trông có da thịt như anh techpro nói.Hì anh hoctro89xxx khi nào hàn xong phát cho anh em hội viên 1 cái mạch PIC PG2 nhé.
                    hì hì
                    @bk_future: dạo này thế nào rồi.mình đang làm cái khung cho con tự động chạy rồi.
                    Last edited by gtvt45; 04-09-2007, 21:49.

Comment

• Nguyên văn bởi bk_future Xem bài viết
                      Các thảo luận về robocon đi trong thời gian này anh em đang đau đầu rụng tóc vì cái đề thi mới áh :E pác nào có kinh nghiệm chia sẽ đi
                      -Sinh viên là thế hệ kĩ thuật của đất nước cho tương lai heheh
                      Chúc mừng BK_FUTURE có avatar! Cười tươi gớm, làm tớ tưởng miếng dưa hấu.
                      Về Robocon thì tớ mít đặc, nhưng xem phim hoạt hình "thành phố người máy" mình kết con robot mông to quá chừng Nếu con làm bệ thiết kế khối tròn như vậy, kèm theo hệ thống thang như xe cứu hỏa để đưa con lấy quà lên ... Nếu bị cản phá, con bệ chỉ cần xoay 10->15 độ, lực quán tính của địch + lực ly tâm của ta làm nó văng đi vài m ấy chứ (Judo)
                      *Tất nhiên là thang và chân đế phải cố định hướng, chỉ có quả "mông" được quay tròn quanh trục tâm.
                      Tưởng tượng tí, đừng cười nhé

Comment

• @nhathung1101: pác này quả là nội công thâm hậu,bên ngoài có vẽ như con nít ,thix con hoạt hình !!! nhưng trong từng câu nói của pác là lời gợi ý cho tui ^^ suất sắc lắm pác à.Nếu tui vô địch robocon,tui sẽ nhắc đến tên pác trong ngày vinh quang :E
                        @gvt: bên tui thì lấy mấy con tự động củ,cải tiến lại thôi,bạn cần chú ý mấy cái tay robot khi gấp quà đấy nhé,quà năm nay hình ..... cái bánh bao :E

Comment

• cái biến tần của anh nhathung nhìn mạch mà hoa cả mắt. nghe Hung gtvt nói rượu ốc mà thèm ..ốc quá

email:mahaco@fpt.vn

Comment

• khì khì.
                            hôm nay em mò ra dc cái link này hay phết.
                            Đề nghị anh hoctro89xxx nghiền ngẫm nhé.
                            có gì tryền ngay công lực cho em nhé: http://www.embedtronics.com/nokia/fbus.html
                            nghe Hung gtvt nói rượu ốc mà thèm ..ốc quá
                            anh đã chuẩn bị tư thế "rượu ốc" nhé.anh hàn mạch đi share cho em cái.hì hì
                            @bk_future: uh H thấy năm nay phần cơ khí phải hoàn hảo.đang lo chạy cho con Robot tự động đã.
                            @techpro: anh cho ý kiến vụ rượu ốc đi.
                            Last edited by gtvt45; 04-09-2007, 23:35.

Comment

• @gtv45: Tr không có điều kiện làm sân ở xưởng,trường cũng trong giai đoạn xây sân cho đề thi năm nay nên chưa có điều kiện test,hôm nay con bằng tay với bệ phóng con tự động đã hoàn thành

Comment

• Gửi cho anh em ghé vào CLB 1 phần mềm giúp thiết kế font LED cho bảng quang báo. Phần mềm này thiết kế ảnh 1 mầu thì tuyệt.
                                Những ai muốn làm bảng chữ mà chưa viết được phần mềm lấy font -> hãy dùng nó:
                                Attached Files

email:mahaco@fpt.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

techpro Tìm hiểu thêm về techpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X