Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Câu lạc bộ thức trắng cùng dientuvietnam.net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HT89 hàn gì mà lâu thế nhỉ?
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

• Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
      HT89 hàn gì mà lâu thế nhỉ?
      Phải hàn mạch xong chạy thử nữa chứ

email:mahaco@fpt.vn

Comment

SOHO là tên inverter của hãng SEOHO (Korea). Các mã hiệu mô tả là loại 75Kw, AC 380V->460V (3 phase). Mình nhận của cty LDHQ trên Việt Trì. Còn vụ setup thì bọn KT trên đó nó đã thử rồi, thậm chí rút cả main đ/k cắm vào máy khác chạy vô tư.
        Hôm nào nó vẫn không chạy cho em xin cốc bia vậy.
        @89xyztuv: Tình hình thế nào rồi bác. Em vừa ngồi recovery cái ổ vừa chờ bác. Nếu chưa được thì em đi ăn phát mì tôm đây
        http://techpal.vn
        Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• Phù! Vừa xong bát mì, quay lại thấy Techpro cũng đi ăn mì... Bia không thành vấn đề, miễn là có thời gian. Mình vốn thích gặp gỡ giao lưu.
          Mà ở ngoài thấy bác Nguyenmau vẫn online, không biết lạc ở chỗ nào? Nếu vào tham gia CLB thì hay quá. Mình thấy các bài của bác ấy có chất lượng, và rất nhiệt tình.

Comment

• Cải tiến cái mạch PG2C --> chả thấy được--> nghi hàn không thông. Kiếm cái đồng hồ thì nó lại nằm ở cty mất rồi. mai kiếm cái đồng chắc nó sẽ chạy.

Comment

Phù! Vừa xong bát mì, quay lại thấy Techpro cũng đi ăn mì... Bia không thành vấn đề, miễn là có thời gian. Mình vốn thích gặp gỡ giao lưu.
              .
              Bác NhatHung đi ăn mì mà sao tên luôn xanh nhỉ? mình cứ 1 tí là phải làm tươi hoặc xem các mục không thì lại phải đăng nhập lại? ???

Comment

• Nguyên văn bởi hoctro89xxx Xem bài viết
                Cải tiến cái mạch PG2C --> chả thấy được--> nghi hàn không thông. Kiếm cái đồng hồ thì nó lại nằm ở cty mất rồi. mai kiếm cái đồng chắc nó sẽ chạy.
                Anh em đang mong chờ tin thắng trận của bác. Mà xin hỏi bác nào có phần mềm recover mạnh không? Em đựng dữ liệu vào cái ổ cứng USB giờ nó bị lỗi Bad sector ghê quá, quet mấy ngày ko xong

@89xxx: Bác xếp kế hoạch offline nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi techpro Xem bài viết
                  Anh em đang mong chờ tin thắng trận của bác. Mà xin hỏi bác nào có phần mềm recover mạnh không? Em đựng dữ liệu vào cái ổ cứng USB giờ nó bị lỗi Bad sector ghê quá, quet mấy ngày ko xong
                  !
                  có mấy phần mềm phục hồi đây - RecoverMyFiles.
                  Nếu cần thì qua Chat anh gửi cho.

Comment

• Cái này em dùng rồi mà không đươcj bác
                    ạ! Tại cái ổ nó bad nặng quá. Bác nào có cao kiến gì mong được chỉ bảo

Comment

• Nguyên văn bởi techpro Xem bài viết
                      Cái này em dùng rồi mà không đươcj bác
                      ạ! Tại cái ổ nó bad nặng quá. Bác nào có cao kiến gì mong được chỉ bảo
                      Kernel for FAT Plus NTFS v4.03 và fo-erp6 đã dùng chưa?

Comment

Bác NhatHung đi ăn mì mà sao tên luôn xanh nhỉ? mình cứ 1 tí là phải làm tươi hoặc xem các mục không thì lại phải đăng nhập lại? ???
                        Thằng đệ nó tranh thủ. Mà HT dùng laptop loại gì? Áp thế nào?

Comment

Thằng đệ nó tranh thủ. Mà HT dùng laptop loại gì? Áp thế nào?
                          em dùng COMPAQ, áp?? có phải ý anh hỏi 220V à?

Comment

em dùng COMPAQ, áp?? có phải ý anh hỏi 220V à?
                            Xin lỗi! Đang vương vấn cái biến tần nên không hỏi rõ.
                            Máy Compaq thì mình chưa sửa, nhưng Toshiba bị "tắt phụt" như của HT thì mình đã gặp. Là do bong chân FET ổn áp. HT nên tháo laptop ra kiểm tra, kẻo có ngày vò đầu tiếc nuối.
                            Còn về áp, là mình hỏi áp ở mạch nạp của bạn nhận được khi dùng USB->COM (tất nhiên là có cắm chip).
                            Last edited by nhathung1101; 03-09-2007, 06:32.

Comment

Xin lỗi! Đang vương vấn cái biến tần nên không hỏi rõ.
                              Máy Compaq thì mình chưa sửa, nhưng Toshiba bị "tắt phụt" như của HT thì mình đã gặp. Là do bong chân FET ổn áp. HT nên tháo laptop ra kiểm tra, kẻo có ngày vò đầu tiếc nuối.
                              Còn về áp, là mình hỏi áp ở mạch nạp của bạn nhận được khi dùng USB->COM (tất nhiên là có cắm chip).
                              Đêm qua tự dưng không vào được internet.
                              Không chuyên nhưng cũng thử mở laptop 2 lần rồi nhưng mở mãi chưa tới main.
                              Mạch nạp: khi dùng USB -> COM điện áp của nó không như mong muốn nên phải chế thêm mạch vào. Mạch chế thêm chưa hoàn toàn hoàn thành vì không có đồng hồ đo áp anh ạ.

Comment

• Cải tiến đi 1 chút thì chỉ việc dùng COM 3 sợi (RX,TX,GND) như bình thường. mạch của tôi đã cải tiến.
                                Cái này chạy có được không, bạn nào đã làm ròi thông tin cho biết với nhé:
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

techpro Tìm hiểu thêm về techpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X