Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Câu lạc bộ thức trắng cùng dientuvietnam.net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi NANO PRO Xem bài viết
    hình như CLB vẫn chưa đủ nhỉ?
    vẫn thiếu anh hoctro89xxx, techpro nhỉ?
    hôm nay các anh chắc ngủ nướng rồi, cuối tuần rồi mà.
    hay có khi đi cùng bạn gái đấy.

Em chưa có "em" nào đâu !!! ^_^
    anh nào có nhã ý thì cho em làm quen với em gái các anh đi nhé.
    đêm nay em làm nốt cái mạch. ...
    Hôm qua đi đón con gái - đang nghỉ hè ở ông bà nội.

email:mahaco@fpt.vn

Comment

• Hôm qua đi đón con gái - đang nghỉ hè ở ông bà nội.
      @hoctro89xxx:
      Hi hi. Nghĩ cảnh đưa đón con cái chắc em cũng mệt mất.
      nghĩ sao cảnh sống sinh viên vẫn là thích nhất.Ah anh có mạch chuyển chuẩn giao tiếp truyền thông RS232 sang RS485 không?
      em đang mò mãi trên mạng mà chưa thấy.
      Thanks.

Comment

• Nguyên văn bởi gtvt45;57126[COLOR="Red"
        ]@hoctro89xxx:
        Hi hi. Nghĩ cảnh đưa đón con cái chắc em cũng mệt mất.
        nghĩ sao cảnh sống sinh viên vẫn là thích nhất.Ah anh có mạch chuyển chuẩn giao tiếp truyền thông RS232 sang RS485 không?
        em đang mò mãi trên mạng mà chưa thấy.[/COLOR]Thanks.
        Cái mạch RS232 <-> RS485 à? hỏi anh là trúng rồi.
        bao giờ online thì Chat với anh anh gửi mạch cho. mạch này đã sản xuất nhiều và chạy rất tốt.

Comment

• Bạn tham khảo cái này có được không:
          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi HueDN Xem bài viết
            Bạn tham khảo cái này có được không:
            Không nên dùng mạch như vậy vì phải điều khiển chân 2 và 3 của IC 75176.
            Cải tiến đi 1 chút thì chỉ việc dùng COM 3 sợi (RX,TX,GND) như bình thường.
            mạch của tôi đã cải tiến.

Comment

• Đêm trường nằm ôm em philip bỗng thấy em philip ngọt ngào nói .e sẽ làm cho anh 1 điều ước anh ước gì vộ địch robocon àh.chuyện nhỏ
              Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
              Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

• cảm ơn bạn HueDN nhé.
                @hoctro89xxx: anh ah.anh qua Yahoo nhé, YM: gtvt45
                anh em ta nói chuyện nhé. Công lực cao chia sẻ cho em chút nhé.
                Em mới luyện dc mấy "chưởng" nhẹ thôi, công lực còn thua các pác xa tít mù khơi. OK
                @bk_future: ái chà... chúc điều ước đó trở thành hiện thực.
                Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi. Và chúng ta là người chiến thắng.

@To all: anh em ah. Hình như topic về đêm của anh em ta vào luông sôi nổi nhất đấy. Hì hì ...

Comment

• Bên kia ngọn dốc người ta đồn thế thôi ,ở bên kia chỉ là ẩn số.nhưng tôi tìm thấy,vầng dương đang chói chang,và tôi,với đôi bàn tay....Giựt cúp vàng
                  Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
                  Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

• Chờ mãi thì cũng đến ngày "Câu lạc bộ.." cũng được vào top luồng sôi nổi nhất

Comment

• Một cuộc sống đầy đủ không có nghĩa là một cuộc sống hay, một cuộc sống hay không có nghĩa là một cuộc sống tốt, một cuộc sống tốt không có nghĩa là một cuộc đầy đủ. Cuộc sống có niềm đam mê và đạt được thành công từ niềm đam mê với tôi là cuộc sống tốt. Hãy đặt những gì mình đam mê lên hàng đầu, hãy coi những việc mình làm để kiếm sống là ham muốn. Người có ham muốn thì thường đạt cho bằng được, người co đam mê thì sẵn sàng hi sinh cho đam mê. Người có ham muốn có thể giàu còn người có đam mê có thể gầy còm ốm yếu :d Như vậy có được không anh em? Đơn giản bởi vì tôi giống một bộ xương khô
                      http://techpal.vn
                      Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• Nguyên văn bởi techpro Xem bài viết
                        Một cuộc sống đầy đủ không có nghĩa là một cuộc sống hay, một cuộc sống hay không có nghĩa là một cuộc sống tốt, một cuộc sống tốt không có nghĩa là một cuộc đầy đủ. Cuộc sống có niềm đam mê và đạt được thành công từ niềm đam mê với tôi là cuộc sống tốt. Hãy đặt những gì mình đam mê lên hàng đầu, hãy coi những việc mình làm để kiếm sống là ham muốn. Người có ham muốn thì thường đạt cho bằng được, người co đam mê thì sẵn sàng hi sinh cho đam mê. Người có ham muốn có thể giàu còn người có đam mê có thể gầy còm ốm yếu :d Như vậy có được không anh em? Đơn giản bởi vì tôi giống một bộ xương khô
                        Chú hãy uống thêm Milo vào!

Comment

• Pác học trò 89xxx rất thương con gái

Comment

• Nếu làm về PIC trên ngôn ngữ C, Pascal và Basic cho cả PIC và DsPIC các ban có gì băn khoan vào đây sẽ được hỗ trợ từ A->Z
                            http://www.mikroe.com/forum/
                            Nếu làm về PLC nhất là PLC của Siemen thì xin mời vào trang
                            http://simatic.net.ru
                            Đây là những trang web mà mình thường xuyên hỏi khi có những vấn đề liên quan khó khăn. Các bạn sẽ tìm cho mình được thông tin cần thiết. Có điều tất cả phải dùng tiếng Anh. Chúc thànhg công
                            http://techpal.vn
                            Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• Chờ mãi thì cũng đến ngày "Câu lạc bộ.." cũng được vào top luồng sôi nổi nhất
                              em nghĩ đây là 1 điều tất yếu mà thôi.
                              thế này nhé.
                              1.Thành viên của diễn đàn là những ai?Sinh viên, kĩ sư ra trường, những người đam mê điện tử. mà sao hầu như ai cũng biết là sinh viên và kĩ sư đã ra trường thì địa bàn hoạt động lại là ban đêm. nên chúng ta hoạt động rất là sôi nổi đặc biệt là về đêm (hic hic)...
                              2. CLB hoạt động hay đấy, không nhẽ lại cả đêm chỉ nhìn đèn nhau "xanh lét, hi hi ==> online"
                              Em có ý thế này, CLB của chúng ta bầu ra nhóm trưởng đi để CLB đi vào hoạt động. Hì ...
                              Không biết ý các pác thế nào?
                              Em xin làm "chân rót nước"cho các anh...

Comment

• @gtvt45: đồng ý, chú em khiêm tốn quá

Hôm nay đi đường nghĩ ra cách chế cho cái mạch nạp PIC PG2C chạy được với USB -> COM. Đang chuẩn bị hàn...

Comment

Về tác giả

Collapse

techpro Tìm hiểu thêm về techpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X