Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Câu lạc bộ thức trắng cùng dientuvietnam.net

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có huynh nào có tài liệu về thủy lực hoặc khí nén ko share lên cho anh em nèo
    Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
    Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

• Nguyên văn bởi bk_future Xem bài viết
      có huynh nào có tài liệu về thủy lực hoặc khí nén ko share lên cho anh em nèo
      Ngày xưa làm bộ điều khiển cho máy ép nhựa có tìm hiểu nhưng chỉ có tài liệu là sách thôi.
      Không hiểu nhiều nhưng vẫn làm cho máy chạy ngon.
      Đôi lúc điếc không sợ súng ... nhưng vẫn thành công

email:mahaco@fpt.vn

Comment

• To bác hoctro89xxx: nếu cõng thêm nguồn ngoài thì dùng PG2C ko tiện lắm. Cảnh báo bác thằng PG2C thỉnh thoảng giết chết tươi con pic đó. Tốt nhất bác dùng ICD2, trên mạng đầy.

To các bác làm RS485: nghe nói có một số con IC driver support hơn 32 node đó. Các bác lên Maxim mà kiếm. Để ít bảo hành thì chú ý đến cách ly và protect cẩn thận. Nên dùng diot mức 3 trở lên nhé.
        -------------------

Comment

• Nguyên văn bởi CHIBANG Xem bài viết
          To bác hoctro89xxx: nếu cõng thêm nguồn ngoài thì dùng PG2C ko tiện lắm. Cảnh báo bác thằng PG2C thỉnh thoảng giết chết tươi con pic đó. Tốt nhất bác dùng ICD2, trên mạng đầy.
          .
          Cậu ChiBang nói đúng.

Nguyên văn bởi CHIBANG Xem bài viết
          To các bác làm RS485: nghe nói có một số con IC driver support hơn 32 node đó. Các bác lên Maxim mà kiếm. Để ít bảo hành thì chú ý đến cách ly và protect cẩn thận. Nên dùng diot mức 3 trở lên nhé.
          với mạch dùng con 75176 tôi đã cho chạy tới 160 node mà vẫn OK. có tin nổi không?

Comment

• với mạch dùng con 75176 tôi đã cho chạy tới 160 node mà vẫn OK. có tin nổi không?
            160 node mà bác không repeater à? khó tin nhỉ?

Vậy có thể có các khả năng
            -Bác để tốc độ chậm,đường bus của bác ngắn.
            -Bác đi bảo hành liên tục
            -Nhiễu hay làm phiền bác
            -------------------

Comment

• Nguyên văn bởi CHIBANG Xem bài viết
              160 node mà bác không repeater à? khó tin nhỉ?

Vậy có thể có các khả năng
              -Bác để tốc độ chậm,đường bus của bác ngắn.
              -Bác đi bảo hành liên tục
              -Nhiễu hay làm phiền bác
              160 node là chạy để test / 1 ngày thôi, còn dùng thực tế thì chỉ dùng 32 node. Nếu mở rộng phải dùng bộ lặp.

Comment

• Chào mừng ChiBang

Nguyên văn bởi CHIBANG Xem bài viết
                To bác hoctro89xxx: nếu cõng thêm nguồn ngoài thì dùng PG2C ko tiện lắm. Cảnh báo bác thằng PG2C thỉnh thoảng giết chết tươi con pic đó. Tốt nhất bác dùng ICD2, trên mạng đầy.

Rôt cuộc thì anh em làm kỹ thuật đơn thuân thì ít lắm và những anh em làm về kỹ thuật đơn thuần thì nghèo. ChiBang vào tâm sự cùng anh em nhé. Dùng nói GPS/GSM/CDMA nếu đựoc học hỏi thì ắt anh em bọn tớ cũng vẫn thua bạn rồi! Mừng có người anh em mới
                http://techpal.vn
                Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• Hót! Ảnh 89xxxtuv đây

Phiên bản mơi! Đẹp trai nhưng chung thành với vợ do vợ xinh hơn
                  Attached Files

Comment

• Trông cảnh quen quá... Ở Phú Thọ thì phải???
                    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

• Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                      Trông cảnh quen quá... Ở Phú Thọ thì phải???
                      không phải đâu bác, cái anỳ ở Yên Bái , em ctác ở đó tiện dừng xe chụp vài pô. cách nay 2 năm

Comment

• Mà cậu Techpro này lạ thật, ảnh mình không post lại post ảnh người khác. Hay là muốn tớ post hộ???

Comment

• Nhìn bác 89xxx phong độ thật. Ước gì bao giờ có xương có thịt được như bác, mà bác giỏi thật thức đêm thếw này mà vẫn béo

Comment

• Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                            Mà cậu Techpro này lạ thật, ảnh mình không post lại post ảnh người khác. Hay là muốn tớ post hộ???
                            Em thì không được duyên dáng, post lên thì không được hay
                            . Bác 89xxx có đề nghị offline rồi vấn đề là ý kiến của bác Hùng và anh em thế nào? Ngày giờ, địa điểm?

Comment

• Nguyên văn bởi techpro Xem bài viết
                              Em thì không được duyên dáng, post lên thì không được hay
                              . Bác 89xxx có đề nghị offline rồi vấn đề là ý kiến của bác Hùng và anh em thế nào? Ngày giờ, địa điểm?
                              Mình vừa ký quyết định cho sếp... ở lại làm việc, còn mình về nghỉ ngơi Vì vậy lúc nào cũng được.
                              Mà trông cậu bảnh thế này thì ngại gì chứ???
                              Attached Files

Comment

• Phong độ quái gì. trông ảnh thế thôi . có 45Kg tròn cả giầy.
                                Cho anh em vào CLB thức đêm này cái mạch chuyển RS232 sang RS485 và ngược lại. mạch này được cái đơn giản cho người mới làm về nó.
                                Không phải dùng thêm chân điều khiển mà giá lại rẻ.
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

techpro Tìm hiểu thêm về techpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X