Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tìm chỗ sửa mạch nguồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tìm chỗ sửa mạch nguồn

Mình có mạch nguồn như hình, giờ cắm nguồn vào thì thử các chân nguồn ra không có tín hiệu gì cả?
    Không biết hư chỗ nào nữa! Đang cần tìm chỗ sửa hoặc có cao nhân nào hướng dẫn cách kiểm tra và thay thế thiết bị hỏng.
    Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người
    Thân.

nhìn nó quen quen, trong máy nào vậy bạn. ko ra điện cắm vào đo nóng xem nó mất từ đâu

Comment

Bạn kiểm tra spec của từng IC, hiểu được nguyên lý, cách thức hoạt động của mạch. Sau đó mới cho nguồn vào rồi dùng VOM kiểm tra xem nó xảy ra lỗi ở đâu.

Comment

Bạn cho biết:
        -Danh sách các linh kiện trên mạch: IC, Transistor FET
        -Mức điện áp vào, ra và dòng ra trên mỗi connector
        ---

Comment

Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
          nhìn nó quen quen, trong máy nào vậy bạn. ko ra điện cắm vào đo nóng xem nó mất từ đâu
          trong con robot của mình bạn ơi! cắm đo nóng luôn nhưng tất cả đều không có nguồn ra đang mò từng linh kiện nhưng có vài con mình không rõ lắm vì tìm không có datasheet.

Comment

Nguyên văn bởi suki123 Xem bài viết
            Bạn kiểm tra spec của từng IC, hiểu được nguyên lý, cách thức hoạt động của mạch. Sau đó mới cho nguồn vào rồi dùng VOM kiểm tra xem nó xảy ra lỗi ở đâu.
            cảm ơn bạn! khó cái là có mấy linh kiện không tìm được thông tin của nó mới đau!

Comment

mấy bạn cho hỏi 4 con linh kiện này là gì được không?
              mình không tìm được datasheet của nó nên không biết chức năng như thế nào?
              Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi quocdatbkcdt Xem bài viết
                mấy bạn cho hỏi 4 con linh kiện này là gì được không?
                mình không tìm được datasheet của nó nên không biết chức năng như thế nào?
                Chỉ là mấy con fet kênh N thôi mà, chân 1, 2, 3 là S, 5, 6, 7, 8 là D, chân 4 là G.
                Cái mạch dùng mấy con đó là mạch buck, thay vì dùng fet 3 chân thì người ta dùng fet 8 chân.

Comment

Mình có mạch nguồn như hình, giờ cắm nguồn vào thì thử các chân nguồn ra không có tín hiệu gì cả?
                  Không biết hư chỗ nào nữa! Đang cần tìm chỗ sửa hoặc có cao nhân nào hướng dẫn cách kiểm tra và thay thế thiết bị hỏng.
                  Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người
                  Thân.
                  Bạn thống nhất các bên liên quan, nếu cần sửa, báo lại cho tôi, OK?

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
                    Bạn thống nhất các bên liên quan, nếu cần sửa, báo lại cho tôi, OK?
                    Tungoc! bạn ở đâu vậy? cho mình xin số đt được không?

Comment

Tungoc! bạn ở đâu vậy? cho mình xin số đt được không?
                      Bạn gửi thông tin, yêu cầu qua tuynhng@yahoo.com nhé

Comment

mình đã mò ra được là do cái cầu chì gần chân nguồn bị hư rồi! Nhưng tìm mua thì không thấy ai có thể giúp mình tìm mua cái cầu chì này như thế nào không?
                        Attached Files

Comment

lấy dây đồng sợi nhỏ hàn vào thay cầu chì. kiểm tra phía sau có e nào die ko mà đứt cầu chì.

Comment

mình đã mò ra được là do cái cầu chì gần chân nguồn bị hư rồi! Nhưng tìm mua thì không thấy ai có thể giúp mình tìm mua cái cầu chì này như thế nào không?
                            Bạn tìm mua tức là bạn biết trị số của nó rồi, vậy ko có loại dán thì dùng loại cắm hàn vô, tuy hơi xấu nhưng có vấn đề gì đâu, ko thì tìm mấy con trở dán 0 ohm thay vô.

Comment

mọi người cho mình hỏi mua mấy cái đầu cắm như thế này ở đâu vậy ạ?
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdatbkcdt Tìm hiểu thêm về quocdatbkcdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X