Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tâm sự cùng vuthaonguyen

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi ANSANCITY Xem bài viết
    vu thaonguyen đã tìm hiểu phật học thì chắc hiểu luật nhân quả?vậy người đó ra đi ắt phải có nguyên nhân....?cô ấy muốn cái gì đó mà bạn lại không cho. nên mời nghi ngờ là hỏng.....rồi. nên mới "người đành ra đi bỏ ta một mình"do vậy nếu lần sau có yêu .người yêu muốn gì thì mình phải chiều cái đó nhé.
    bác ơi ý nghĩ nó như "con ngựa chạy qua cửa sổ". Chỉ một ý nghĩ lầm lỡ đã gây ra nghiệp quả rồi. Cũng chính vì đọc Phật học nên em mới không làm thế ạ. Với lại lúc đó em cũng đang có những chuyện rất đau buồn về sin ly tử biệt về kiếp người. Em mà những điều không có lương tâm ý thì em không chết vì chuyện đó cũng chết vì chuyện khác.
    Cũng chính vì tin tưởng vào nhân quả "gieo hạt giống tốt sẽ được cây trái sum xuê". Ý bác muốn chê em ạ.
    "Mình làm điều tốt với người chưa chắc người làm điều tốt với mình"
    Những người theo Phật học thường hay dễ tin mà

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
      bác ơi ý nghĩ nó như "con ngựa chạy qua cửa sổ". Chỉ một ý nghĩ lầm lỡ đã gây ra nghiệp quả rồi. Cũng chính vì đọc Phật học nên em mới không làm thế ạ. Với lại lúc đó em cũng đang có những chuyện rất đau buồn về sin ly tử biệt về kiếp người. Em mà những điều không có lương tâm ý thì em không chết vì chuyện đó cũng chết vì chuyện khác.
      Cũng chính vì tin tưởng vào nhân quả "gieo hạt giống tốt sẽ được cây trái sum xuê". Ý bác muốn chê em ạ.
      Nếu làm tốt để mà mong chờ điều tốt đến là không đúng theo sách Phật đâu ạ . Chúng ta làm điều tốt để tâm linh chúng ta được soi sáng thì đúng hơn .

Comment

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
        Nếu làm tốt để mà mong chờ điều tốt đến là không đúng theo sách Phật đâu ạ . Chúng ta làm điều tốt để tâm linh chúng ta được soi sáng thì đúng hơn .

công nhận phật pháp cũng đúng trong tình yêu các bác nhỉ hehe

Comment

chuyện tình yêu mà anh NGUYEN bàn luận trong diễn đàn công nghệ thì...hok phải ai cũng hiểu rõ đâu nha ! nhưng cũng thú vị đấy chứ , con người không văn chương sẽ có cách đánh giá về tình yêu thú vị theo cách của họ ha? là con gái , mình chỉ khuyên NGUYEN thế này nhé! con gái chỉ thích những anh chàng có sự nghiệp thôi , hãy cố gắng thực hiện tài năng của mình để trở thành một người thành công nha! mà trong cuộc sống này hok phải hok có người con gái chung thủy đâu nha! nhiều là đằng khác...

Comment

không có vấn đề gì đâu bác vuthaonguyen ạ! ^^
            CHÍ PHÈO CÒN CÓ THỊ NƠ mà....

Comment

Không phải lỗi nơi tôi, tôi yêu người hiểu người nên mới muốn giữ cho người ta. Chứ tôi mà không tôn trọng lời hứa thì thôi đã làm "chuyện đó rồi". Cái sai lầm của tôi là cứ nghĩ mình sống tử tế thì người ta tử tế lại.đâu ngờ "dòng đời không êm ái như dòng sông"
              Vậy mà hong chịu hong hiểu nữa

Với mình thì trái nguợc với Nguyên hoàn toàn, mình mới bỏ nguời yêu, thực sự lòng đang rất buồn, nhưng vẫn không hối hận với quyết định của mình. Cô ấy là con út trong một gia đình khá giả, đuợc kưng chiều từ nhỏ, nhưng lại rất ngoan hiền và đáng yêu lắm, vả lại còn bao nhiêu là chàng bảnh bao theo đuổi nữa. Cho nên bao lần rồi mình tự cảm thấy mình không xứng đáng với cô ấy, sợ sẽ không mang lại đuợc đủ đầy cho nguời ta sau này. Mình đã nói với cô ấy nhiều lần vì những khó khăn có thể đến mà đôi lứa phải đối mặt , cô ấy vẫn chấp nhận. Nhưng rồi mình càng lúc càng cảm thấy có lỗi với nguời ta nhiều nên thôi, hôm qua mình đã nói rõ với cô ấy sẽ không tiếp tục vậy nữa . Bao giờ mình chắc chắn vào một tương lai vững vàng sẽ đến với cô ấy sau, nếu cô ấy chờ đuợc thì tốt mà không chờ đuợc cũng tốt . Khóc thì có khóc nhưng nếu vì tương lai của nguời mình yêu thì cũng tốt phải không .
              Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
              Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Xuân Diệu có câu thơ: "...Trái đất ba phần tư nước mắt..."
                Câu thơ này được ông biến cải từ trong sách địa lý (trái đất ba phần tư là nước).
                Câu thơ này hàm ý vô cùng... Bởi nước mắt vốn dành cho phái đẹp. Và đến bi giờ, theo thông kê dân số thì phụ nữ chiếm đến ba phần tư.

Cứ trừ đi một số không xài được thì mỗi thằng cũng có đến vài cơ số...

Vậy thì có gì mà phải lo nhỉ? Cứ lao vào lo sự nghiệp đi! Chỉ sợ đến lúc đuổi đi không hết ấy chứ!

À mà chú "kim tiêm" đã hết bùn chưa nhỉ? Không khéo cu cậu đang ôm eo ai đó tủm tỉm cười ấy chứ
                Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Virginity like bubble, one prick, all gone.

Comment

theo tôi nếu bạn đã tin vào số phận thì dù thế nào cũng không tránh khỏi .do vậy cứ vô tư mà sống đừng buồn ,hay thất vọng gì cả.con người cũng chỉ có một lần sống và một lần chết.không trước thì sau.do vậy mình nên làm những gì mà mình cho là đúng.nhưng không được vượt qua phát luật .và đạo đức"theo quan niệm chung của mọi người".nên sống vui tươi mỉm cười trước thách thức và đau khổ ,rồi mọi việc sẽ trôi qua.không có ai gặp may mắn suốt đời, cũng không có ai gặp sui sẻo suốt đời.buồn quá thì đi hát karaoke.cho giảm stress.chúc bạn vui vẻ gặp nhiều niềm vui.
                    Nhất cần thiên hạ vô nan sự
                    Bách nhẫn gia trung hữu thái hòa

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                      À mà chú "kim tiêm" đã hết bùn chưa nhỉ? Không khéo cu cậu đang ôm eo ai đó tủm tỉm cười ấy chứ
                      Hôm nay em đi sinh nhật đứa em họ, hiiiii. Nhìn thấy cảnh chúng nó có đôi có cặp cũng buồn buồn. Một nốt trầm xao xuyến giữa bản đàn vui. Em tâm trạng đến nỗi uống rượu ơ hờ, một vì sao lẻ loi trong thiên hà vô tận. Lại gặp một thằng nữa cũng hoàn cảnh tương tự, thậm chí còn đau hơn em. Thế là hai thằng cùng hội cùng thuyền, tâm sự đủ thứ chuyện mới chết. Như lời nhạc sĩ Trịnh Công Sơn viết"cuộc đời nhiều nỗi buồn hơn niềm vui"
                      Giờ ngẫm ra ở đời con người ta có số phận vì vậy phải đương đầu với nó, vì trong cuộc đời em đã trải qua rất nhiều mất mát đắng cay rồi. Đôi khi em dựa vào tình yêu làm điểm tựa để bù đắp những gì mình mất. Thế nên em mới đau đớn vậy thôi.Hãy để thời gian làm lành vết thương
                      Chúc các bác trên diễn đàn mạnh khoẻ hạnh phúc, các bác nào có chuyện buồn về tình yêu cứ kể đi, anh em chia sẻ

Comment

Có ai tin được không mình gần 30 t mà chưa có mảnh tình vắt vai . Ai ai cũng đám cưới , nghĩ lại cũng buồn nhưng thôi kệ vậy . Vì gần con gái chẳng biết nói gì .Có lẽ mình không biết quan tâm đến người khác . Chia sẻ cùng bạn ,tạm gọi cùng cảnh ngộ .Chào bạn

Comment

Nguyên văn bởi cuongaz Xem bài viết
                          Có ai tin được không mình gần 30 t mà chưa có mảnh tình vắt vai . Ai ai cũng đám cưới , nghĩ lại cũng buồn nhưng thôi kệ vậy . Vì gần con gái chẳng biết nói gì .Có lẽ mình không biết quan tâm đến người khác . Chia sẻ cùng bạn ,tạm gọi cùng cảnh ngộ .Chào bạn
                          Đôi khi những chuyện như bạn phải tin ở duyên số thôi. Con người ai cũng có những mặt mạnh và yếu riêng. đâu phải cứ gần con gái mà ko nói chuyện là khó kiếm bạn gái...Nói nhiều nhiều khi con gái họ "ghét đấy".
                          HIIII Đã xem quảng cáo gì trên ti-vi mà có cái quyển sách "IM LẶNG LÀ VÀNG CHƯA"
                          Sự khéo léo về mồm mép, 'Mồm mép tép nhảy" mà lời nói nói chải chuốt, mượt mà mà không thật lòng thì cũng chẳng nói lên được điều gì, chẳng khác nào con chim chích choè liến thoắng trong lồng
                          Sự quan tâm đến người khác đâu phải ở lời nói mà còn cả ở hành động nữa bạn à đấy mới là điều quan trọng

TIN MỚI NHẬN
                          Cái cô bé mà em kể vừa nhắn tin cho em: Nội dung A oj.Dao nay a the nao roj?)
                          Và gọi điện cho em: Em trả lời giọng lạnh lùng các bác nghe nhé
                          Dạo này anh tồi tệ lắm. Thế là cô bé bảo em có việc bận rồi tắt máy
                          cuộc gọi hết 47 giây
                          Em đã quên đi rồi thế mà người ta lại gọi lại. Giờ em ân hận là đã nghe máy.Các bác thấy thế nào

Comment

Đôi khi những chuyện như bạn phải tin ở duyên số thôi. Con người ai cũng có những mặt mạnh và yếu riêng. đâu phải cứ gần con gái mà ko nói chuyện là khó kiếm bạn gái...Nói nhiều nhiều khi con gái họ "ghét đấy".
                            HIIII Đã xem quảng cáo gì trên ti-vi mà có cái quyển sách "IM LẶNG LÀ VÀNG CHƯA"
                            Sự khéo léo về mồm mép, 'Mồm mép tép nhảy" mà lời nói nói chải chuốt, mượt mà mà không thật lòng thì cũng chẳng nói lên được điều gì, chẳng khác nào con chim chích choè liến thoắng trong lồng
                            Sự quan tâm đến người khác đâu phải ở lời nói mà còn cả ở hành động nữa bạn à đấy mới là điều quan trọng

TIN MỚI NHẬN
                            Cái cô bé mà em kể vừa nhắn tin cho em: Nội dung A oj.Dao nay a the nao roj?)
                            Và gọi điện cho em: Em trả lời giọng lạnh lùng các bác nghe nhé
                            Dạo này anh tồi tệ lắm. Thế là cô bé bảo em có việc bận rồi tắt máy
                            cuộc gọi hết 47 giây
                            Em đã quên đi rồi thế mà người ta lại gọi lại. Giờ em ân hận là đã nghe máy.Các bác thấy thế nào
                            bác vuthaonguyen ân hận làm gì cho nó mệt
                            tránh được hôm nay chưa chắc ngày mai tránh được.....đối diện với sự thật mới là dân kỹ thuật...."DẠO NÀY ANH TỒI TỆ LẮM"....Em đoán thể nèo cô bạn của bác cũng buồn não ruột cho mà xem....hehee....vui lên đi bác vuthaonguyen ạ!đường đời đang chờ đón

Comment

anh ơi hối hận làm cho cho đời nó khổ.Hỏi thế gian tình là chi? thôi thôi anh em mình quyết không yêu cho bọn con gái nó thèm hehe. Anh em mình lập hội độc thân đê, hôm nào offline anh em mình đi uống cafe đê.

Comment

Chiến dịch "hy sinh vì nguời yêu" của mình đã thất bại máy ngày trước rồi
                                Lý do là em ấy khóc nhiều quá và mình cũng có chút chút , vậy là cầm lòng hong nổi đành nhắm mắt yêu tiếp thôi

Chuyện @VTN thì anh em không xen vào hay giúp gì đuợc, tại vì bên lề mỗi câu chuyện đều có nội tình. Phải biết rõ mới ý kiến đuợc
                                Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                                Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Về tác giả

Collapse

neo9x Tìm hiểu thêm về neo9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X