Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến tần cổ điển, từng bước tiếp cận

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác ơi có ai cóu tài liệu về Biến tần ma trận ko vậy giúp em với,e đang làm đồ án phải dùng cái này mà em cũng chưa được rõ lắm. Tài liệu tiếng anh cũng tốt các bác à,thank you. Email của e là:justin_boy1988@yahoo.com

Comment

• so sánh DTC và FOC

http://www.waset.org/pwaset/v35/v35-54.pdf

Comment

• bạn toan thang88 cho mình hỏi mình có một cái biến tầng nó bị hư mở ra đo thì phát hiên con IGBT kí hiệu là IKP10N60 đi chợ nhật tảo tìm mua mà kg có bạn có biết con nào thay thế kg chĩ mình với cám ơn bạn nhiều

Comment

• Đây là xung kích đo trên Oscilloscope 100Mhz, điều chế theo theo phương pháp Sapce Vector Modulation, sử dụng FPGAs (Spartan-3E của Xilinx). Có điều điện áp ngõ ra nó chưa được đẹp (còn nhiều gai) bác nào biết cách khắc phục thì chỉ cho em với.

Còn đây là điện áp nghõ ra, mong mấy bác giúp đỡ nhiều!
          Với lại làm Dead Time mềm thì chưa chạy ổn định, bác nào làm được phần Dead Time mềm chỉ cho em với, cám ơn mấy bác nhiều!
          Last edited by over; 26-05-2009, 22:13.

Comment

• anh toanthang88 dau rui khong thay vao dien dan nua nhi.
            muon hoi anh ay qua.

Comment

• Nguyên văn bởi daihang86 Xem bài viết
              To mamen2006, đính chính lại một chút, tất cả phương pháp của bạn ở trên làm sao hãm tái sinh được. dsPic em chưa dùng nên không rõ, chứ PsoC thì không đủ để tính toán luật ĐK trong biến tần được. Còn bác đam mê làm thử thì cứ làm, bây giờ tài liệu hướng dẫn nhiều, chỉ cần có tiền là làm được, không khó lắm.
              Bác có thể nói rõ hơn vì sao PSoC lại không đủ tính toán luật DK trong biến tần được ko?

Comment

• Em là lính mới trong lĩnh vực BIẾN TẦN. Em đang tập mô phỏng PSIM nhưng chưa thành công. Bác nào có mạch mô phỏng đầy đủ( có cả mạch kích) về biến tần trực tiếp 1 pha, 3 pha như: 1pha vào 1pha ra. 1 pha vào 3 pha ra, 3pha vào 1pha ra ,3 pha vào 3 pha ra, biến tần đường bao. Mong các bác gửi cho em xin, em đang rất cần, em đã vẽ và chạy thử rồi nhưng ko được. Hy vọng các bác giúp em sớm. em cảm ơn các bác nhiều.
                ( các bác gửi wa mail cho em được ko?) :
                mail: hoatigon_245@yahoo.com

Comment

• Lần trước em co xin tài liệu các bác mà ghi nhầm mail của mình. thật chán mình quá. Em đang cần mấy mạch biến tần gấp mà lại tắc trách như vậy. Hôm nay em xin đính chính về địa chỉ mail của mình, mong các bác giúp cho em.
                  Mail: hoa_tigon245@yahoo.com.
                  hoặc các bác post lên cho em xin cung được. em cảm ơn các bác nhiều nhé!

Comment

• các bác giúp em nhanh được ko , thực sự em đang rất cần. Rất mong nhận được sự hồi âm từ phía các bác.!!!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
                      Đúng như vậy. Điện áp pha có dạng hình vuông như hình 2( so với nguồn âm), còn điện áp dây có dạng hình bậc thang như hình 1. Vấn để này tôi đã thưc hiện cách nay gần 30 năm rồi. Bạn hãy xem kỹ lại giáo trình Truyền động điện phần biến tần. Tuy nhiên với kỹ thuật mới hiện nay dùng phương pháp MPW thì sóng mang có tần số từ 10KHZ đến 20KHZ được đưa vào để dòng điện gần với hình sin hơn. Với IGBTS và tần số mang lên đến 20KHZ thì tổn hao do sóng hài bậc cao sẽ giảm rất nhiều và kết cấu biến tần sẽ gọn nhẹ hơn so với kỹ thuật dùng SCR của mình làm trước đây. Dạng sóng này đã được trình bày ở các bài trước.Tuy nhiên nếu sử dụng công suất cao hơn 500KW thì vẫn phải dùng SCR và có dạng sóng như bạn đã vẽ.
                      Thân chào.
                      SINAMICS GM150
                      bác xem lại hộ cháu cái CS của nó là bao nhiêu mà vẫn chơi với IGBT nhé

Comment

• các bác có thể giải thích giúp em sơ qua về thuật toán của chương trình sử dụng Pic18F4431 đề điều khiển động cơ không đồng bộ 3 pha được không? Em đọc tài liệu AN955 nhưng không hiểu lắm.
                        Em chỉ cần làm cho động cơ chạy và thay đổi được tốc độ động cơ thì cần quan tâm đến điều gì?
                        Em đang rất cần. Mong các bác giúp đỡ.
                        Nếu các bác có tài liệu về tập lệnh của Pic 18F4431 thi gửi cho em với nhé. Em dùng CCS nên một số câu lệnh ASM trong code 955 em không hiểu lắm và không biết tham khảo ở đâu

Comment

• Các bác cho em hỏi. Trong tài liệu AN955 em không hiểu lắm về phần chương trình đọc dữ liệu TB trong bảng. Tại sao lại phải tính toán Vector Angle = Vector Angle + Vector Update step size.
                          Thanks!

Comment

• Vao cty, tôi gặp một thiết bị mà tôi nghĩ nó là biến tần, ít ra thì vai trò của nó cũng tương tự như thế ( vì nó làm nhiệm vụ điều khiển động cơ ) nhưng tôi lại kô biết cụ thể nó như thế nào. Tôi đã tìm trên mạng nhưng chưa đựơc.Anh em giúp đỡ tôi với.
                            Cảm ơn.
                            Tôi có up vài hình anh lên đây.
                            Attached Files
                            Khó nhất trên đời làm trang nam tử
                            Ý chí vững vàng mà tình cảm lại mênh mang

Comment

• Các cao thủ đi đâu hết cả rồi?

Comment

Về tác giả

Collapse

thaithutrang Tìm hiểu thêm về thaithutrang

Bài viết mới nhất