Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thùng rác của diễn đàn sao "không tự hoại " ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thùng rác của diễn đàn sao "không tự hoại " ???

tôi thấy nhiều diễn đàn , trong thùng rác thì cứ sau một thời gian ( do mình cài đặt ) VD 30 ngày mà không ai đọc , thông tin cũ quá ... sẽ bị tự xóa đi .

Cái này trong mấy cái control pannel set cài đặt của forum có đó ...

Sao cái thùng rác của dientuvietnam không Tự Hoại được vậy , tôi để ý thấy có 1 số bài trong thùng rác quá lâu rồi mà không tiêu hủy như các diễn đàn khác .

F xem có đúng vậy không ???
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Không cần huỷ, bởi vì lưu lại đó cũng chẳng tốn bao nhiêu chỗ. Chủ yếu là vứt vào đó để các thành viên không cần quan tâm thì không đọc. Còn ai quan tâm hoặc viết gì linh tinh, hoặc xả xì trét thì cứ vứt vào đó thôi.

Phải nói là thùng rác của dientuvietnam là thùng rác xịn, không đáy . Bài viết ở Thùng rác cũng không được đưa lên phía trên Bài mới, do vậy cũng chẳng ảnh hưởng gì.

Chúc vui
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

... oh, thế thì hay quá, bác F set cho em làm Super Mod "box thùng rác" nhá... bác nào mà xả xì trét quá lố thì em sẽ xử lý ngay....
      Last edited by MHz; 15-11-2007, 21:13.

Comment

Đồng ý, nếu bạn muốn làm mod của box Thùng rác, điều này rất hay.

Thực chất F nghĩ, trước đây nếu không có những tranh cãi của anh em, chúng ta đã không đoàn kết được như hôm nay. Bây giờ và sau này, việc tranh cãi, bực mình, hoặc những thứ đó biết đâu lại có thể trở thành động lực cho sự đoàn kết, nếu bực mình mà không nói ra, thì không có cơ hội giải quyết. Nếu nói ra, có thể sẽ có cơ hội để giải quyết nó.

Chúc vui
        Falleaf

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
          Đồng ý, nếu bạn muốn làm mod của box Thùng rác, điều này rất hay.

Thực chất F nghĩ, trước đây nếu không có những tranh cãi của anh em, chúng ta đã không đoàn kết được như hôm nay. Bây giờ và sau này, việc tranh cãi, bực mình, hoặc những thứ đó biết đâu lại có thể trở thành động lực cho sự đoàn kết, nếu bực mình mà không nói ra, thì không có cơ hội giải quyết. Nếu nói ra, có thể sẽ có cơ hội để giải quyết nó.

Chúc vui
          ... Ok, thế thì bác F còn chần chờ gì nữa mà không set cho em làm Mod, hay là Super Mod "box thùng rác" cho nó oai nhể... ... tuy là thùng rác nhưng cũng phải có Mod quản lí chứ ạ... .. bác nào mà say sỉn, vô đây xả xì trét quá lố, vi phạm nội qui diễn đàn ví dụ như là có những lời lẽ thô tục xúc phạm đến các thành khác là em del ngay phát...hihi.....

Comment

Đã làm xong
            Falleaf

Comment

Chúc mừng Pro MHz lên làm tân bộ Trưởng tài nguyên Môi trường
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Cảm ơn bác F.
                Cảm ơn lời chúc mừng nồng nhiệt của bác queduong khi em nhậm chức Mod của cái "bóc thùng rác" ủa mà cái "box Tài nguyên Môi trường" mới đúng chứ ạ.... ...

...hihi.... Vậy thì hôm nay đây, ngồi trước mặt Keyboard và Monitor em xin tuyên thệ nhậm chức rằng... thì.... là sẽ đem hết khả năng của mình để phục vụ "bóc Tài nguyên Môi trường" và hi vọng cái bóc này ngày càng phát triển ...hihihi...... ...

Comment

Nguyên văn bởi MHz Xem bài viết
                  Cảm ơn bác F.
                  Cảm ơn lời chúc mừng nồng nhiệt của bác queduong khi em nhậm chức Mod của cái "bóc thùng rác" ủa mà cái "box Tài nguyên Môi trường" mới đúng chứ ạ.... ...

...hihi.... Vậy thì hôm nay đây, ngồi trước mặt Keyboard và Monitor em xin tuyên thệ nhậm chức rằng... thì.... là sẽ đem hết khả năng của mình để phục vụ "bóc Tài nguyên Môi trường" và hi vọng cái bóc này ngày càng phát triển ...hihihi...... ...

ặc ặc , vậy thì chú nào Sì păm vào box tôi ,tôi khuyến mại hết cho bác

Comment

... Ok, thế thì bác nào mà xì băm bác cứ đưa sang đây nhá, em xin nhận tất tần tật...

Comment

Mong MHz giúp cho 4r luôn "xanh, sạch, đẹp".
                      Những bài không dấu cứ "đì lít" luôn nhé. Kẻo mình cứ phải mang "Phờ ri quen xi mê tơi" sang kiểm tra thì ngại lắm!
                      Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Trong thùng rác đó có lẽ đến 70% của VNArmy move vào. Trong số này thì thành viên Traihole nào đó chiếm đến 90%. Đã gửi tin nhắn qua diễn đàn mà chẳng thấy sửa. Thôi thì cứ bài nào ko có dấu mà trong box của tôi là chuyển cho MHz ngay.
                        AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                        Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                        Mob: 0982.083.106

Comment

Theo như bác F nói,. box thùng rác hiện nay không chiếm bao nhiu dung lượng nên cũng không cần tự hủy làm gì, vì vậy em nghĩ rằng nó cũng cần phải được "quản lí" để "xử lí" những vi phạm nội qui của diễn đàn (không nên thả nổi như bên DDDT.COM)

Đề nghị các Mods của các "box chuyên ngành" hãy mạnh tay "move" những bài viết không dấu, chủ đề Topic không rõ ràng ví vụ như là : Help me.... Cứu em các bác ơi... hoặc là nội dung câu hỏi không rõ ràng ... v...v..... sang cho em nhá...

Tuy vậy, box thùng rác có cái "cơ chế mở" hơn là các box khác ...hehe.... không mở sau được, vì đây là nơi tận cùng của thế giới kia mà....... những bài viết nêu trên khi bị "move"vào đây, nó sẽ đuợc tạm trú tại đây, không bị del (có khi thường trú vỉnh viễn cũng nên níu box này không chiếm dung lượng quá lớn). Vì thế, níu qúi vị nào có thời gian rảnh rỗi, khi đã "nhỡ" bước chân vào "box tài nguyên môi trường" này, xin nhín chút thời gian và níu được thì cũng nên post reply những câu hỏi chưa được ai quan tâm giải đáp (em nghĩ những post này do vô tình chứ không cố ý vi phạm) trước là mua vui... sau là hệ thống lại kiến thức của mình vậy mà.... ..

Có thể nói box này tương tự như là box "linh tinh, lang tang" của các diễn đàn khác... các bác cứ tự nhiên post thử bài (rất cần cho các newbie khi mới làm quen với diễn đàn)... xả xì trét.... bàn chuyện trên trời dưới đất (níu không tiện vào box Tâm tình dân kỹ thuật) thì cứ "xả rác" vào đây để thư giản vậy mà....

Mặc dù là vậy, "box thùng rác" cũng tương tự như "Recycle Bin" của Bác Bill Gates, chỉ khi nào bị "Empty" thì nó mới rỗng... hehehe..... em sẽ làm cái công việc Empty níu bác nào "xung quá" post lung tung vi phạm nôi qui diễn đàn như là : lợi dụng "cơ chế mở" mà bàn chuyện chính trị, dùng lời lẽ thô tục, lăng mạ các thành viên khác chẳng hạn thì em sẽ xử lí ngay.....

Have fun,

Comment

Em gửi bác một ít roài đấy!
                            PNLab
                            Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
                            Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
                            Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
                            more...www.pnlabvn.com

Comment

Hehe, sẽ delete tất cả những bài viết không có dấu, không có nội dung để có thêm việc cho bác Mhz

Comment

Về tác giả

Collapse

queduong Tìm hiểu thêm về queduong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X