Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Học hỏi] Về việc làm quadcopter

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Học hỏi] Về việc làm quadcopter

Chào các anh chị!
    Em dự định làm quadcopter theo hướng tự lập trình phần điều khiển cân bằng nhưng về phần cứng thì em gặp một vài khó khắn.
    Các anh chị có thể thông tin cho em một số vấn dềd được không?
    1. Khung cơ khí và phần động cơ mua ở đâu
    2. Nên dùng vi điều khiển gì để điều khiển
    3. Dùng máy tính nhúng được không vì em muốn sd camera live stream luôn
    Cảm ơn các anh chị đã quan tâm.
    Thân
    Hải

Không có ý xem thường bạn, nhưng với cỡ trình độ hỏi những câu trên, tự lập trình quadcopter không nổi đâu.

1. Khung cơ khí và động cơ mua từ các cửa hàng mô hình, xem bên diễn đàn clbmohinh rất nhiều.
    2. Dùng vi điều khiển nào đã biết từ trước, đơn giản nhất là bộ mạch Arduino
    3. Dùng máy tính nhúng loại Pico-ITX cũng được, nhưng giá sẽ đội lên, đồng thời phải dùng quadcopter to.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Không có ý xem thường bạn, nhưng với cỡ trình độ hỏi những câu trên, tự lập trình quadcopter không nổi đâu.

1. Khung cơ khí và động cơ mua từ các cửa hàng mô hình, xem bên diễn đàn clbmohinh rất nhiều.
      2. Dùng vi điều khiển nào đã biết từ trước, đơn giản nhất là bộ mạch Arduino
      3. Dùng máy tính nhúng loại Pico-ITX cũng được, nhưng giá sẽ đội lên, đồng thời phải dùng quadcopter to.
      Dạ xin lỗi anh vì em cũng chưa làm về quadcopter.
      Nhưng anh có thể cho biết lý do tại sao anh nói như vậy ko. E nghĩ vấn đề nằm ở khung cơ khí chứ thuật toán đk có thể tham khảo từ các bài báo đc mà a.
      1. Anh đã làm nó bao giờ chưa. Nếu có thì Anh có tài liệu nào về thuật toán điều khiển nó có thể share cho em đc ko.
      2. Anh có thể cho em xin giá cả tham khảo được ko vì em lên những trang diễn dàn của việt nam toàn là bài viết lúc xa xưa.
      Chân thành cảm ơn anh
      Hải

Comment

Nguyên văn bởi anh2tv Xem bài viết
        Dạ xin lỗi anh vì em cũng chưa làm về quadcopter.
        Nhưng anh có thể cho biết lý do tại sao anh nói như vậy ko. E nghĩ vấn đề nằm ở khung cơ khí chứ thuật toán đk có thể tham khảo từ các bài báo đc mà a.
        1. Anh đã làm nó bao giờ chưa. Nếu có thì Anh có tài liệu nào về thuật toán điều khiển nó có thể share cho em đc ko.
        2. Anh có thể cho em xin giá cả tham khảo được ko vì em lên những trang diễn dàn của việt nam toàn là bài viết lúc xa xưa.
        Chân thành cảm ơn anh
        Hải

mình nghĩ bạn bị ngược rồi , khung cơ khí ko là vấn đề mà cái vấn đề là phần mềm kia kìa. muốn nó stable thì hơi bị khổ.
        frame quad thì bán nhìu mà tùy loại nhựa hay carbon giá từ 500k0 vài triệu bao chuẩn ko chế cháo chi cho mệt, motor + esc tầm 300k trở lên 1 bộ cần 4 bộ, giá lên quangphongRC mà coi
        CK6C -HUI

Comment

Thấy con quad tầu 300K bán đầy Móng Cái

Comment

Thì nó là thứ sẵn thị trường, giá rẻ rề. Nhưng để tự làm, dù chỉ phần lập trình, thì vẫn mệt.
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết

mình nghĩ bạn bị ngược rồi , khung cơ khí ko là vấn đề mà cái vấn đề là phần mềm kia kìa. muốn nó stable thì hơi bị khổ.
              frame quad thì bán nhìu mà tùy loại nhựa hay carbon giá từ 500k0 vài triệu bao chuẩn ko chế cháo chi cho mệt, motor + esc tầm 300k trở lên 1 bộ cần 4 bộ, giá lên quangphongRC mà coi
              Cảm ơn anh.
              E dự định sẽ làm từng bước một. Trước mắt là cân bằng nó cái đã. Hy vọng có thể thành công

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                Thì nó là thứ sẵn thị trường, giá rẻ rề. Nhưng để tự làm, dù chỉ phần lập trình, thì vẫn mệt.
                Mua thì dể nhưng làm chủ đc công nghệ là cả 1 quá trình bạn à.
                Tụi trung quốc cũng mài mò bắt chước ng ta mà bây giờ tụi nó đã làm chủ đc công nghệ đó thôi,
                Tại mình ko chịu làm cứ nghĩ nó rẻ quá mua về cho khỏe. Cuối cùng ko bao giờ phát triển được.

Comment

Về tác giả

Collapse

anh2tv Tìm hiểu thêm về anh2tv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X