Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy bơm mỡ bằng điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy bơm mỡ bằng điện

Chào các bạn, mình là dân điện nhưng nhiều khi bảo dưỡng các động cơ điện thường phải bơm mỡ vào vòng bi, mà các động cơ nhỏ thì không sao chứ các động cơ lớn và nhiều đc cần bơm thì quả thật là mệt (chỗ mình chỉ có bơm tay thôi) mình đang có ý tưởng "tự tạo" một chiếc bơm mỡ bằng điện sử dụng động cơ 1 chiều 24V, hoặc 12V nhưng chưa biết làm cánh bơm như thế nào? các bạn nào có ý tưởng hoặc có tài liệu lĩnh vực này có thể chia sẻ cho mình đc ko? thanks các bạn nhiều!

Hiện giờ máy bơm mỡ không còn bán sao?

Chúc vui.

Comment

tất nhiên là có rất nhiều nhưng mình muốn thử sức tự làm 1 cái thôi, xưởng cơ khí mình có + có rất nhiều động cơ

Comment

Nguyên văn bởi lee_nguyen Xem bài viết
        tất nhiên là có rất nhiều nhưng mình muốn thử sức tự làm 1 cái thôi, xưởng cơ khí mình có + có rất nhiều động cơ
        bạn ra chợ chỗ nào bán đồ ôtô hỏi mua cái bơm nước rửa kính ôtô về bơm thử xem có đc ko.
        (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi lee_nguyen Xem bài viết
          Chào các bạn, mình là dân điện nhưng nhiều khi bảo dưỡng các động cơ điện thường phải bơm mỡ vào vòng bi, mà các động cơ nhỏ thì không sao chứ các động cơ lớn và nhiều đc cần bơm thì quả thật là mệt (chỗ mình chỉ có bơm tay thôi) mình đang có ý tưởng "tự tạo" một chiếc bơm mỡ bằng điện sử dụng động cơ 1 chiều 24V, hoặc 12V nhưng chưa biết làm cánh bơm như thế nào? các bạn nào có ý tưởng hoặc có tài liệu lĩnh vực này có thể chia sẻ cho mình đc ko? thanks các bạn nhiều!
          Mỡ nó đặc quánh nên không thể dùng bơm nước bình thường để bơm mỡ được. Sao bác không chế thêm mô tơ vào cái bơm tay ấy.
          sau.ph

Comment

Motor bơm nước kính để bơm mỡ à? Bạn có ý tưởng độc đáo quá.

Comment

Về tác giả

Collapse

lee_nguyen Tìm hiểu thêm về lee_nguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X