Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tập làm robot"(cac bậc tiền bối hãy giúp em")

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tập làm robot"(cac bậc tiền bối hãy giúp em")

em đang phải làm con robot:ro đường ma chua biêt bắt đầu từ đâu mong các su huynh va các bậc tiền bối đi trươc chi gium em .nêu ai co tai liêu hay mạch thi send cho em vơi nghe./

Nguyên văn bởi neompx Xem bài viết
    em đang phải làm con robot:ro đường ma chua biêt bắt đầu từ đâu mong các su huynh va các bậc tiền bối đi trươc chi gium em .nêu ai co tai liêu hay mạch thi send cho em vơi nghe./
    bác cho cái nick or mail đi! nếu có em sẽ sent...mà em thấy trước tiên bác nên nghiên cứu các mạch trên diễn đàn đã....em đây nghiên cưu vẫn chưa hết đây này

Comment

minh dang phai thiet ke mot con ro bot 6 bac tu do kieu stanford ma ko biet bat dau tu dau giup minh voi mail hungbk54@yahoo.com

Comment

Ai co cho minh voi xin voi nbduy@yupoong.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi maihungvp Xem bài viết
          minh dang phai thiet ke mot con ro bot 6 bac tu do kieu stanford ma ko biet bat dau tu dau giup minh voi mail hungbk54@yahoo.com
          Đầu tiện bạn phải cho biết mục đích của con robot ,những yêu cầu cần thiết và cả số tiền mà bạn có thể có thì mọi người mới giúp bạn được...còn chuyện tài liệu bạn nên cùng thảo luận chung trên diễn đàn thì mọi người sẽ giúp bạn được nhiều hơn chứ nếu muốn gởi mail thì cả đống tài liệu biết gởi cho bạn cái gì...hãy đặc những câu hỏi mà bạn còn vướng mắc mọi người sẽ cùng giải quyết vấn đề với bạn

chúc vui vẻ

Comment

Nguyên văn bởi neompx Xem bài viết
            Bạn nên bắt đầu với phần cơ khí,vì một lý do đơn giản là phải có phần cứng để bạn thử nghiệm phần điện tử và lập trình...hầu hết khi chế tạo robot ai cung nên tìm hiểu qua phần này trước bạn có thể tham khảo những bài viết của mình http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=13506 Nếu có gì vướng mắc bạn hãy đưa ra,mình sẽ cố gắn giúp bạn

Chúc vui vẻ

Comment

minh cugn dang lam con robot ro duong! theo minhdc biet len dung vi dieu khien la tot nhat! HUynh nao co kinh nghiem ve vi DK chi dum de voi!
              (phuong phap hoc ne,hoc tu dau ne,quyenm sach nao hay ne...)
              thanks!!!!

Comment

lên trang bkpro.info đi có chỉ dẫn đầy đủ đấy.
                Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Một số kết cấu thường được sử dụng trong robot tự động.

năm 2008 vừa qua mình có chộp đc mấy tấm ảnh về khớp trục và kết cấu tay kẹp cảu các robot vòng loại miền trung. mời các bác xem.
                  http://spktclup.com/Forum/showthread...o=newpost&t=89
                  |

Comment

Mình đang thiết kế 1 tay máy 6 bậc. Vấn đề ỡ chỗ là mình mún dập 1 hình chữ nhật 4x2cm ở giữa thanh nhôm để gắn vừa con sevor. Bác nào bít chỗ nào có dập loại này mong giúp đỡ.

Comment

dùng kỹ thuật phay ...

Nguyên văn bởi minhtris Xem bài viết
                      Mình đang thiết kế 1 tay máy 6 bậc. Vấn đề ỡ chỗ là mình mún dập 1 hình chữ nhật 4x2cm ở giữa thanh nhôm để gắn vừa con sevor. Bác nào bít chỗ nào có dập loại này mong giúp đỡ.
                      Không nên nghĩ đến dập, vì dập phải có khuôn dập, người ra ăn tiền đắt lắm. Chịu không nổi đâu.

Nên dùng kỹ thuật phay. Ra tiệm cơ khí nói người ta phay ngón , rất dễ cho nên sẽ rẻ thôi.

Bạn ở đâu ? nếu ở gần thì đến xưởng của Lan Hương phay hộ cho. Xưởng của Lan Hương ở Hốc Môn, TP HCM.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

rất cám ơn Lan Hương đã wan tâm, tại mình kg nghĩ ra cách nào để tạo cái lỗ đó nên mới nghĩ đến việc dập. Mình ở quận 12, gần CVPM QT.

Comment

rất cám ơn Lan Hương đã wan tâm, tại mình kg nghĩ ra cách nào để tạo cái lỗ đó nên mới nghĩ đến việc dập. Mình ở quận 12, gần CVPM QT.
                          Vâng, chỗ Lan Hương có máy phay máy dập đủ cả. Nhưng LH biết là bạn không quen với các phương thức gia công cơ khí.

Trong tiện + phay + bào + doa + dập + đúc + nguội + hàn (điện) của ngành cơ khí thì cấp độ chính xác và cấp độ ứng dụng theo thứ tự là như thế đó. Nghĩ đến đầu tiên là tiện .... cuối cùng mới hàn (điện).

Hihi, có khi là do ít ai chịu tổng kết, bạn ạ.

Thân ái.

Lan Hương.
                          ==========================

Q. 12 thì gần chỗ Lan Hương lắm, nếu ko tìm được chổ làm gần đó thì đến chỗ mình làm hộ cho. LH.

Comment

Lan hương có thể cho mình số phone hay nick chat hay địa chỉ gì đó để liên lạc đc kg?? Hóc môn thì mình kg bít rành cho lắm. thanks

Comment

Lan hương có thể cho mình số phone hay nick chat hay địa chỉ gì đó để liên lạc đc kg?? Hốc Môn thì mình kg bít rành cho lắm. thanks
                              Đã có nhắn tin cho bạn rồi đó.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

Về tác giả

Collapse

neompx Tìm hiểu thêm về neompx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X