Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cấp nước cho nồi hấp giò

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cấp nước cho nồi hấp giò

muốn điều khiển cấp nước tự động cho nồi hấp giò. Nồi hấp dùng may so nhiệt va đang dùng phao cơ( phao inox để điều khiển cấp nước nhưng không chính xác). Em muốn nước xuống mức thấp thì van từ mở nước chảy vào noi. Khi lên mức cao thì van đóng lại. Do môi trường lò hấp nhiệt độ cao nên em Chưa biết sử dụng loại nào? Mong các anh chị , cùng các bạn tư vấn giúp!

Mong được các bác, các anh chị tư vấn giúp

Comment

Bạn khoan 1 lỗ sát đáy nồi và nối 1 ống hình chữ L theo kiểu bình thông nhau để xác định mực nước trong nồi hấp, bạn dùng bơm định lượng(5L/min; 10L/min; ...) để bơm nước vào nồi khi nước cạn đến vị trí cài đặt.

Comment

Nguyên văn bởi davidcopy Xem bài viết
        Bạn khoan 1 lỗ sát đáy nồi và nối 1 ống hình chữ L theo kiểu bình thông nhau để xác định mực nước trong nồi hấp, bạn dùng bơm định lượng(5L/min; 10L/min; ...) để bơm nước vào nồi khi nước cạn đến vị trí cài đặt.
        Cám ơn anh đã tư vấn. Em muốn sử dụng loại cảm biến để đạt được kết quả chính xác. Hiện tại em đang dùng phao inox cơ nhưng có lần nước cạn mà nước không chảy vào làm cháy mai xo nhiệt. Em được biết có loại phao từ bằng Inox nhưng chưa biết được loại nào chịu được nhiệt độ cao khoảng 200 độ c. Khi nước thấp thì công tắc từ của phao sẽ đóng làm cho van điện từ mở làm nước chảy vào trong. KHi nước lên đến mức cao thì công tắc từ của phao sẽ ngắt là van điện từ đóng lại nước không chảy vào bể nữa. Em muốn làm được nhiệm vụ như trên mong được các anh , chị giúp đỡ và tư vấn.

Comment

Thị trường có bán loại ống nhựa trong chịu nhiệt cao, hoặc bạn có thể sử dụng ống kim loại có cửa sổ trong suốt để làm ống chữ L(quan sát mực nước trong nồi hấp). Bạn sử dụng cảm biến mực chất lỏng loại không tiếp xúc XKC-Y25 để xác định mực nước trong ống.

Comment

Tại trong nồi khi sôi có áp suất . Áp suất đẩy van đóng chặt hơn . Không mở được cho nước chảy vào .
            Bạn nên sửa lại cửa van cho nhỏ lại . để giảm lực đẩy của áp suất . Làm cái phao nặng hơn . Để nó kéo mở được van nước vào .
            Hoặc là giảm áp suất trong nồi bằng cách để hở vung ? Cách này chắc ảnh hưởng đến sản phẩm ....
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Van cơ lâu lâu mới hư 1 lần. Van điện từ + cảm biến chưa chắc đã bền. Theo mình bạn vẫn cứ dùng van cơ. Lắp thêm cảm biến mực nước để báo động thôi. Hoặc cảm biến nhiệt độ của thanh gia nhiệt.

Nước ở 200 độ có áp suất khoảng 15kgf/cm2. Trong khi áp suất lốp xe là 2,5 . Chế không cẩn thận dễ bụp lắm.
              sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvinh48 Xem bài viết

Cám ơn anh đã tư vấn. Em muốn sử dụng loại cảm biến để đạt được kết quả chính xác. Hiện tại em đang dùng phao inox cơ nhưng có lần nước cạn mà nước không chảy vào làm cháy mai xo nhiệt. Em được biết có loại phao từ bằng Inox nhưng chưa biết được loại nào chịu được nhiệt độ cao khoảng 200 độ c. Khi nước thấp thì công tắc từ của phao sẽ đóng làm cho van điện từ mở làm nước chảy vào trong. KHi nước lên đến mức cao thì công tắc từ của phao sẽ ngắt là van điện từ đóng lại nước không chảy vào bể nữa. Em muốn làm được nhiệm vụ như trên mong được các anh , chị giúp đỡ và tư vấn.
                Vậy là nó có hoạt động chỉ có lần không làm cháy dây mayso thế thì bạn đo nhiệt đáy hay thành nồi xem bao nhiêu rồi mua vài con sò nhiệt có nhiệt cao hơn gắn vào đáy hay thành nồi để bảo vệ dây mayso , có điều kiện thì mua bộ chỉnh nhiệt dùng que đo . Bạn tả rỏ cái nồi hấp giò của bạn nó như thế nào nồi thường giò và nước cách ly vung hở hay vung kín chặt như nồi áp suất ....

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenvinh48 Tìm hiểu thêm về nguyenvinh48

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X