Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Về các phụ kiện dùng cho SCDa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Về các phụ kiện dùng cho SCDa

Click image for larger version

Name:	Profi_45.jpg
Views:	1
Size:	50.9 KB
ID:	1414023
    Dùng để kết nối theo sơ đồ này
    Click image for larger version

Name:	KetNoiPLC_PC.png
Views:	1
Size:	32.9 KB
ID:	1414025
    Các jack nối như thế này dùng để nối các S7-200 lại với nhau các bác mua hay tự làm ạ. Em thấy nó khá đắt và khó mua ạ.
    Bác nào đã dùng qua WinCC+PC access hoặc Intouch + Kepware cho em xin chút ý kiến ạ. Vì 2 bộ này khá nặng máy em không dám cài tất cả lên máy ạ
    Tel:
    Email:

Nguyên văn bởi thuhanoi Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]50309[/ATTACH]
    Dùng để kết nối theo sơ đồ này
    [ATTACH=CONFIG]50311[/ATTACH]
    Các jack nối như thế này dùng để nối các S7-200 lại với nhau các bác mua hay tự làm ạ. Em thấy nó khá đắt và khó mua ạ.
    Bác nào đã dùng qua WinCC+PC access hoặc Intouch + Kepware cho em xin chút ý kiến ạ. Vì 2 bộ này khá nặng máy em không dám cài tất cả lên máy ạ
    Đầu jack này bạn có thể mua 2 cổng Com 9 pin về chế nó chỉ gồm 3 cọng dây và 3 con điện trở.Sơ đồ thì có thể vào help của Step7 Microwin search RS-485
    Đào tạo PLC 200,HMI,WinccFlexible
    Bán PLC,HMI,Biến tần,Encoder....hàng xài rồi
    UnPass PLC 200(ver 1. và 2.),FX,....
    LH:0906603372-

Comment

Nguyên văn bởi kidsolo Xem bài viết
      Đầu jack này bạn có thể mua 2 cổng Com 9 pin về chế nó chỉ gồm 3 cọng dây và 3 con điện trở.Sơ đồ thì có thể vào help của Step7 Microwin search RS-485
      Cám ơn bác đã chỉ dẫn
      Hiện tại em đã làm theo bác, em vẫn chưa cài phần mêm WinCC hay Intouch. Trên máy em có sẵn WinCC Flexible 2008SP3, em thấy nó có mục PC\WinCCFlexible Runtime - em có thể dùng nó để tạo dự án dùng máy tính giám sát các PLC S7-200 không ạ. Em đã tạo cái project nhưng khi chạy runtime nó không kết nối được với 2 PLC ạ
      Tel:
      Email:

Comment

Cám ơn bác đã chỉ dẫn
        Hiện tại em đã làm theo bác, em vẫn chưa cài phần mêm WinCC hay Intouch. Trên máy em có sẵn WinCC Flexible 2008SP3, em thấy nó có mục PC\WinCCFlexible Runtime - em có thể dùng nó để tạo dự án dùng máy tính giám sát các PLC S7-200 không ạ. Em đã tạo cái project nhưng khi chạy runtime nó không kết nối được với 2 PLC ạ
        WinccFlexible có thể connect với 200 mà không cần 1 phần mềm thứ 2 nào.Quan trọng là bạn đang dùng cáp gì để kết nối với PLC vì có 1 số cáp không kết nối runtime được
        Nếu ở HCM thì có thể đem tới chỗ tôi hướng dẫn trực tiếp.Hoặc qua teamview nick yahoo: kidsolo1412

Comment

Em đang nối như thế này:
          PC----USB/PPI-MultiMasterCable------(RS485)------PLC1(Cổng như hình trên cùng ạ)------(RS485)-----PLC2
          Tel:
          Email:

Comment

Em đang nối như thế này:
            PC----USB/PPI-MultiMasterCable------(RS485)------PLC1(Cổng như hình trên cùng ạ)------(RS485)-----PLC2
            Cáp USB PPI thì không chắc là kết nối PLC khi chạy runtime được.Có loại được loại không

Comment

Cáp USB/PPI của em mới mua chính hãng ạ mã số 6ES7-901-3DB30-0XA0. Cáp cổng COM có OK không bác, nếu OK em sẽ đổi cáp, nhưng mà máy em không có COM nên chắc phải dùng USB to COM
              Tel:
              Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

thuhanoi Tìm hiểu thêm về thuhanoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X