Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ngành Tự động hóa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ngành Tự động hóa

Xin chào tất cả các bác. em là 1 thành viên mới, em mới chỉ học lớp 11 nên chưa biết tự động hóa là gì. Chỉ nghe nói nó liên quan đến điện là em khoái rồi. Em có ý định học ngành tự động hóa nhưng không biết lên bắt đầu từ đâu và học như thế nào. Vậy xin các bác chỉ giáo giúp em. thanks nhiều

Cứ thi đỗ vào trường đại học kỹ thuật nào đó, học tiếp ít nhất 1 năm đại cương, sau đó chọn ngành vẫn chưa muộn.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Cứ thi đỗ vào trường đại học kỹ thuật nào đó, học tiếp ít nhất 1 năm đại cương, sau đó chọn ngành vẫn chưa muộn.
      câu trả lời này theo mình là ko hợp lý. Giả sử đến lúc đó mới biết là mình ko hợp với ngành đã chọn thì muộn rồi. Em nó hỏi gì, nếu ai biết thì cứ trả lời câu hỏi của em nó một cách trực tiếp, em nó tự biết lựa chọn.

Bắt đầu từ việc yêu thích máy móc công nghiệp đi em, xem video các dây chuyền sản xuất, update tin tức công nghệ để có hiểu biết rộng về lĩnh vực này, đồng thời việc xem các công trình hoành tráng luôn làm cho em cảm thấy có nhiều động lực. Xây dựng nền tảng toán học và vật lý tốt, và cả khả năng suy luận, giải quyết vấn đề nữa.

Comment

Em nên tìm hiểu kĩ nghành này xem mình có hợp không. Chuẩn bị tâm lí đối đầu với mọi thử thách em nhé. Chúc em thành công?????

Comment

Về tác giả

Collapse

huydinh3010 Tìm hiểu thêm về huydinh3010

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X