Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ý tưởng làm bộ chống trộm từ xa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ý tưởng làm bộ chống trộm từ xa

Nhà em có một shop bán áo quần cách nhà khoảng 50m. Dạo này mấy shop kia bị kẻ trộm cưa khóa vào lấy hàng (shop em chưa bị trộm,hjhj). Thấy vậy em nãy ra ý tưởng làm bộ chống trộm từ xa để bảo shop hàng nhà mình. Em xin noái rõ ý tưởng luôn: Bộ chống trộm này được lắp đặt tại shop, chuông báo trộm được lắp tại nhà và khi có kẻ trộm bẻ khóa mở cửa vào thì chuông báo trộm ở nhà tự động reo. Bộ chống trộm này dựa trên 4 mạch: mạch điều khiển từ xa, mạch chống trộm bằng tia laze, mạch tạo tiếng chuông và mạch kích công tắc nhấn của remote điều khiển từ xa. Em đang gặp khó khăn về mạch kích công tắc nhấn, em có ý tưởng về mạch này đó là khi cấp nguồn cho một mạch A nào đó thì mạch A này tự động kích công tắc nhấn của remote điều khiển từ xa (công dụng giống như ta lấy tay bấm một phát vào cái công tắc vậy). Mong mọi người cho ý kiến và giúp đỡ.

Nguyên văn bởi nhokkey Xem bài viết
    Nhà em có một shop bán áo quần cách nhà khoảng 50m. Dạo này mấy shop kia bị kẻ trộm cưa khóa vào lấy hàng (shop em chưa bị trộm,hjhj). Thấy vậy em nãy ra ý tưởng làm bộ chống trộm từ xa để bảo shop hàng nhà mình. Em xin noái rõ ý tưởng luôn: Bộ chống trộm này được lắp đặt tại shop, chuông báo trộm được lắp tại nhà và khi có kẻ trộm bẻ khóa mở cửa vào thì chuông báo trộm ở nhà tự động reo. Bộ chống trộm này dựa trên 4 mạch: mạch điều khiển từ xa, mạch chống trộm bằng tia laze, mạch tạo tiếng chuông và mạch kích công tắc nhấn của remote điều khiển từ xa. Em đang gặp khó khăn về mạch kích công tắc nhấn, em có ý tưởng về mạch này đó là khi cấp nguồn cho một mạch A nào đó thì mạch A này tự động kích công tắc nhấn của remote điều khiển từ xa (công dụng giống như ta lấy tay bấm một phát vào cái công tắc vậy). Mong mọi người cho ý kiến và giúp đỡ.
    từ nhà chú tới cửa hàng là bao xa vậy.

Comment

khoảng 50m a

Comment

khoảng 50m a
        thế thì mua 1 bộ điều khiển từ xa RF (mấy kênh tùy bạn), bộ này bạn chọn loại chốt ngõ ra là đc. Còn về phần mạch phát hiện trộm mở cửa thì ko cần tới lazer vì tuổi thọ lazer ko cao khi hoạt động liên tục, bạn chỉ cần 1 cái công tắc hành trình hoặc 1 công tắc từ(reed switch) là đc

Comment

em vẫn chưa hỉêu,nhờ a cho cái mạch được ko?

Comment

em vẫn chưa hỉêu,nhờ a cho cái mạch được ko?
            bạn có thể mua bộ này Chi tiết sản phẩm
            rồi về chế lại công tắc của remote bằng công tắc hành trình( dùng tiếp điểm thường đóng), khi đóng cửa thì công tắc đóng lại (tiếp điểm thường hở mở ra). Sau đó bạn về nhà, cấp nguồn cho board nhận, thì khi trộm mở cửa công tắc bị tác động sẽ bấm remote

Comment

bạn mua cái ô tô điều khiển từ xa của tq ý tháo ra rồi lắp mấy công tắc hành trình từ bộ phát,bộ thu bạn để nhà bạn lấy đầu ra hiển thi báo động
              .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

Sự thật rất phủ phàng,cái sự thật làm ngành điện tử VN không phát triển được.

Nếu mục đích của bạn là học hỏi thì mua linh kiện về ráp.
                Nếu mục đích của bạn là chống trộm từ xa thì mua cái có bán sẳn về sử dụng rẻ hơn tự làm nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi hongphuong98 Xem bài viết
                  Sự thật rất phủ phàng,cái sự thật làm ngành điện tử VN không phát triển được.

Nếu mục đích của bạn là học hỏi thì mua linh kiện về ráp.
                  Nếu mục đích của bạn là chống trộm từ xa thì mua cái có bán sẳn về sử dụng rẻ hơn tự làm nhiều.
                  spam bậy bạ chi thế nhóc /??????

Ý tưởng làm bộ chống trộm từ xa
                  bác chỉ cần mua bộ này về gắn phía bên trong cửa là ok
                  Chi tiết sản phẩm
                  email:
                  chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
                    bạn mua cái ô tô điều khiển từ xa của tq ý tháo ra rồi lắp mấy công tắc hành trình từ bộ phát,bộ thu bạn để nhà bạn lấy đầu ra hiển thi báo động
                    cái ôtô mà phát tới 50m? trong xe & remote làm gì có công tăc hành trình?

Mua modul rf 100m có IC giải mã luôn (thật sự xa hơn), công tắc hành trình vài K/cái. Khi công tắc hành trình đóng thì cấp nguồn cho modul phát và phát tin hiệu về modul thu

Comment

cám ơn các su see huynh rất nhìu,e vote

Comment

làm cái role từ + nam châm , công tắc hành trình ... gắn vào cửa .

mở cửa ra thì đóng tiếp điểm của role , c tắc ... kích hoạt bộ phát RF ===> điều khiển chuông ở nhà kêu ===> tiếp theo cầm dao , gậy ra chém trộm

Có vậy thôi !
                        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                          làm cái role từ + nam châm , công tắc hành trình ... gắn vào cửa .

mở cửa ra thì đóng tiếp điểm của role , c tắc ... kích hoạt bộ phát RF ===> điều khiển chuông ở nhà kêu ===> tiếp theo cầm dao , gậy ra chém trộm

Có vậy thôi !
                          Làm thế này có thể đưa bộ báo chuông vào tù mà theo dõi tiếp đó. he

0912.159.369

Comment

sang 1 tí bác có thể mua 1 chiếc điện thoại cùi trắng đen. về hàn 2 dây ngay chổ phím gọi ra. cũng dùng công tắc từ và nam châm làm công tắt hành trình gắn vào cửa. khi trộm mở cửa thì công tắt tác động, máy sẽ gọi vào máy di động cho bạn biết là cửa đã được mở. lúc này bạn chỉ việc bắt máy alo và nói chuyện với chúng nó. kaka nhớ nạp tiền cho chiếc máy đó nhá! ko thì nó ò ý e "tài khoảng của quý khách...."
                            "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                            yahoo:
                            gmail:

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
                              spam bậy bạ chi thế nhóc /??????
                              Nói sự thật mà thằng cu này nói là spam ư?

Comment

Về tác giả

Collapse

nhokkey Tìm hiểu thêm về nhokkey

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X