Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các công cụ hay dùng trong thiết kế vi điện tử

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn oi.cho minh link cadence 6.15 voi.minhd k tìm thấy

Comment

• cadence virtuoso

bạn ơi cho mình hỏi là khi mình mô phỏng tới gần bước cuối thì phấn mềm dòi model library. Mình tìm trong máy không thấy, bạn có thể up file trong máy bạn cho mình xin được không a, thanks bạn nhiều

Comment

• Bạn xem hướng dẫn ở đây: Cadence Tutorials from CMOSedu.com
        Xem phần Tutorial_2 nhé

Comment

• Mình lọ mọ mãi mới tìm được bộ tsmc180rf, bạn nào hướng dẫn cài hộ cái, cài mãi không chạy được.
          Tsmc18rf | 4server.info

Comment

• Nguyên văn bởi rtc2 Xem bài viết
            Mình lọ mọ mãi mới tìm được bộ tsmc180rf, bạn nào hướng dẫn cài hộ cái, cài mãi không chạy được.
            Tsmc18rf | 4server.info
            Tìm được lib rồi mà lại không tìm được cách thêm nó vào virtuoso, đúng là buồn quá
            Của bạn đây nhé: Setting Up the TSMC PDK

Comment

• Cam on ban minh cung da thu may cach roi, nhung no bao loi phai chuyen thu vien tu dang cdb sang thu vien oa. Cuoi cung minh cung lam dc roi.
              Thanks!

Comment

• em cai File nucs-cdk-1.6 theo hướng dẫn mà bi lỗi này, ai giúp em đc không a
                Click image for larger version

Name:	Screenshot from 2015-01-19 03:16:08.png
Views:	1
Size:	98.2 KB
ID:	1400761

Comment

• //Mình đã fix được lỗi,

Thanks

Comment

• Bác có thể hướng dẫn em cách tạo file environment cho assura được không, em cài assura rồi nhưng không biết làm sao để nó hiện lên trong menu layout của Cadence IC

Comment

• Hi anh Rommel.d hiện tại em rất cần phần mềm MVtools của synopsys để thiết kế về low power. mong anh chia sẻ phần mềm này cho em với
                      nviet.fetel@gmail.com

cảm ơn anh nhiều ạ

Comment

• Nguyên văn bởi caya3 Xem bài viết
                        Hi anh Rommel.d hiện tại em rất cần phần mềm MVtools của synopsys để thiết kế về low power. mong anh chia sẻ phần mềm này cho em với
                        nviet.fetel@gmail.com

cảm ơn anh nhiều ạ

Sau bao nhiều ngày rời xa forum hôm nay tự nhiên lại vào.
                        Tặng bạn nè: http://pan.baidu.com/share/link?shar...&uk=2837739348

Thân,

Comment

• Nguyên văn bởi hieugahk Xem bài viết
                          Bác có thể hướng dẫn em cách tạo file environment cho assura được không, em cài assura rồi nhưng không biết làm sao để nó hiện lên trong menu layout của Cadence IC

Về vấn đề này tôi thấy không có gì khó mà. Bạn cu set path cho assura là nó sẽ tự động thêm vào virtuoso thôi mà.
                          Theo như tôi được biết bên layout thường dùng calibre hơn là assura. Sao bạn không dùng nó.

Thân,

Comment

• mình cài vcs 64bit của synopsys. khi chạy dve -mode64 thì bị lỗi như thế này..mọi người giúp đỡ ạ
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi caya3 Xem bài viết
                              mình cài vcs 64bit của synopsys. khi chạy dve -mode64 thì bị lỗi như thế này..mọi người giúp đỡ ạ
                              Hi bạn,

Đây chỉ là lỗi thiếu thư viện thôi. Bạn làm như sau nhé:
                              Đối với UBUNTU thì làm như sau:
                              sudo apt-get install libncurses5
                              sudo ln -s /lib/x86_64-linux-gnu/libncurses.so.5.9 /lib/x86_64-linux-gnu/libtermcap.so.2
                              Nếu bạn không có libncurses.so.5.9 thì có thể dùng version thấp hơn, chẳng hạn như libncurses.so.5.7 .v.v

Thân,

Comment

• Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết

Hi bạn,

Đây chỉ là lỗi thiếu thư viện thôi. Bạn làm như sau nhé:
                                Đối với UBUNTU thì làm như sau:
                                sudo apt-get install libncurses5
                                sudo ln -s /lib/x86_64-linux-gnu/libncurses.so.5.9 /lib/x86_64-linux-gnu/libtermcap.so.2
                                Nếu bạn không có libncurses.so.5.9 thì có thể dùng version thấp hơn, chẳng hạn như libncurses.so.5.7 .v.v

Thân,

cảm ơn anh robocon2011

Comment

Về tác giả

Collapse

yesme@ Tìm hiểu thêm về yesme@

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X