Thông báo

Collapse
No announcement yet.

FPAA-Công nghệ mới cho mạch điện tử tương tự

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hình như trước mình có gửi link lên rồi.Gửi lại nhé
    http://www.megaupload.com/de/?d=GBM071F0
    (Có licence đi kèm)

PS:Các bác thôi cãi nhau đê!Mệt quá.
    Hỡi mặt trời hay chính trái tim em trong ngực
    Soi cho tôi ngày hôm nay bước tiếp quãng đường dài

Comment

Cảm ơn Bác hoaibk54 nhieu lam
      Tui đã tìm được từ link bác gửi rùi. bây giờ phải vô núi để tu luyện bid kíp võ công này, nhưng còn một mối phân vân lo ngại là bác có biết giá của một con IC loại này là nhiêu không vậy VD như AN10E20 chẳng hạn. và tui cũng có tìm được một sơ đồ mạch nạp cho nó, nếu các bác có cần tui sẽ gửi. Mong là các bác có thể truyền dạy cho tui một chút bí kíp về công nghệ này nha.
      Cám ơn các Bác nhiều

Comment

Giá cả tùy thuộc vào thế hệ IC cũng như chức năng sẵn có của IC.Theo tôi được biết thì chip FPAA thế hệ thứ hai (VD:AN20E04) (mới nhất cũng chỉ khoảng 5-10 USD).
        Cậu có sơ đồ mạch nạp thì post lên đi.
        Thanks alot
        Hỡi mặt trời hay chính trái tim em trong ngực
        Soi cho tôi ngày hôm nay bước tiếp quãng đường dài

Comment

Hay quá đi các bạn, tui cũng rất mê cái anh ..AA này đấy, hiềm một nỗi là newbies mà nhà lại nghèo. Vậy nên muốn hỏi ai có mạch nạp, địa chỉ mua chíp ở đâu thì post lên cho mọi người đi, làm gì thì làm cũng phải sờ vào nó đã rồi mới nói được.
          (Bác nào có chỗ order sample thì cũng được)
          Ở đời khác thường, làm sự nghiệp phi thường...Cùng thì tự tốt lấy ta, đạt thì đem hạnh phúc cho thiên hạ.---(Gia Cát Khổng Minh)

Comment

Sơ đồ mạch nạp Bác có thể vào để tải về theo link sau đây:
            http://www.anadigm.com/_doc/UM030900-U010.pdf
            Nhưng tui còn bâng khuâng một điều là liệu con chip này có bán ở nhật tảo hay không và nếu có thì bán ở nơi nào? Mong các Bác giúp đỡ
            Thanks

Comment

tại sao tôi down load bộ nạp k0 được

Vote hộ tớ với. Thanks!

Comment

Bạn chỉ cần vào theo link đó là được rồi
                Nó ở trang 26 và 27
                Nhưng mà tui thấy nó có một con PIC vậy source để nạp cho nó là gì tui chưa biết Không biết cao thủ nào có thể chuyển con pic này thành con 89S52 được không
                cám ơn

Comment

Sao lâu quá không thấy các Bác đã động gì đến chủ đề này hết vậy
                  Tui đang nghiên cứu nhưng mà không có IC nên cũng hơi ngán đó
                  Nếu mà có IC thì tốt biết mấy

Comment

Công nghệ FPAA có nhiều ưu thế, PSoC cũng sử dụng công nghệ này để làm các block anlog. Song, chất lượng các module PSoC analog của Cypress còn một khoảng cách khá xa mới có thể sánh sánh được với Anadigm.
                    Có quá nhiều ưu điểm của FPAA, nhưng một số câu hỏi khó và sẽ còn không biết bao nhiêu năm nữa Anadigm mới giải được:
                    1-Gain và noise, bao giờ có thể sánh được các OPAM có chất lượng như hiện nay?
                    2-Tốc độ: bao giờ nâng được giải tần lên của video?

Comment

Nguyên văn bởi thaithutrang
                      Công nghệ FPAA có nhiều ưu thế, PSoC cũng sử dụng công nghệ này để làm các block anlog. Song, chất lượng các module PSoC analog của Cypress còn một khoảng cách khá xa mới có thể sánh sánh được với Anadigm.
                      Có quá nhiều ưu điểm của FPAA, nhưng một số câu hỏi khó và sẽ còn không biết bao nhiêu năm nữa Anadigm mới giải được:
                      1-Gain và noise, bao giờ có thể sánh được các OPAM có chất lượng như hiện nay?
                      2-Tốc độ: bao giờ nâng được giải tần lên của video?
                      Nói chi công nghệ xa xôi thằng TRung Quốc nó đã ra đời công nghệ Chip on Chip từ cách đây hơn 10 năm rồi . Chủ yếu của ta là ứng dụng chúng vào cái việc gì , không cần một con quá cầu kì để làm một việc đơn giản.
                      Nếu bạn là doanh nhân - con buôn... Mà sang Trung quốc đặt mấy cái hàng điện tử này họ ưu ái và khuyến khích dùng : ( IC trên PCB , công nghệ chip trong chip này há ).
                      - Nói như em trang thì khác gì bảo " Bao giờ kĩ thuật số sẽ hoàn toàn thay Analog " Chắc sẽ chẳng bao giờ đâu vì dù có nhỏ đến đâu rút cục cũng phải gánh một việc lớn.
                      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

OK Đồng ý với QD. Quan trọng là làm gì đúng không. Sao VN lắm người tài mà thị trường VN toàn hàng TQ vậy????/
                        Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
                        Máy giặt
                        Lò vi sóng
                        Bếp từ.
                        Tủ lạnh.
                        Điều hòa

Comment

Giời ạ !
                          Các bác bàn cao siêu quá, có ai biết mua các con chíp này ở đâu không (tui ở HN nè) hoặc đặt mua qua chỗ nào dễ dàng một tý cũng được. ... Và application note ở đâu ta ?
                          Trên trang chủ của nó thấy FPAA AN nghèo quá đi, vài cái PID và RF không à !!!!!!
                          Đã bác nào làm mạch nạp và nạp thử chưa....???
                          Mời các cao nhân cho vài đường chỉ giáo, tại hạ ngắn học chỉ mong được thấy miệng nói tay làm thôi :-)))
                          Ở đời khác thường, làm sự nghiệp phi thường...Cùng thì tự tốt lấy ta, đạt thì đem hạnh phúc cho thiên hạ.---(Gia Cát Khổng Minh)

Comment

Cái này có phải là mình lập trình trên máy tính ,rồi "đổ "vào IC . Nhưng thực ra mình chưa biết nhiều về nó.Ví dụ như đồng hồ vạn niên của Trung quốc chỉ dùng duy nhất một con ic lập trình được , kiến thức học trên lớp với mạch đếm không biết phải dùng bao nhiêu con IC.
                            Nghe nói người ta lập trình rồi đổ vào con IC trắng ,không biết khi lập trình song có tái sử dụng được không (lập trình lại)
                            [quote=Minh Ha]OK Đồng ý với QD. Quan trọng là làm gì đúng không. Sao VN lắm người tài mà thị trường VN toàn hàng TQ vậy????/[/quocte]
                            Người TQ còn lắm tài hơn chứ ....
                            Last edited by Tuấn Anh; 23-01-2006, 17:29.

Comment

Hình như trước mình có gửi link lên rồi.Gửi lại nhé
                              http://www.megaupload.com/de/?d=GBM071F0
                              (Có licence đi kèm)

PS:Các bác thôi cãi nhau đê!Mệt quá.

Trời ơi, link died rồi.
                              Tôi đã cài xong phần mềm rồi nhưng lại không download được licence key thế là vẫn chưa chạy được. Ai có thì post lên dùm với. Thank a lot.
                              |

Comment

Cac bac co the cho em mot so do nguyen ly
                                Ket noi VDK(Dung 8051 hoac AVR) voi FPAA cung cac cam bien thich hop
                                de đo nhiet độ trong dải đo 0-100 độ.
                                Cam on nhieu.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoaibk54 Tìm hiểu thêm về hoaibk54

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X