Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LCD kit spartan3E

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

vừa rồi bận quá không vào luồng xem được.các bạn "dtvt_k49" và "process" làm xong LCD rồi có thời gian thì viết tutorial hướng dẫn mọi người làm nhé.

Comment

Khi add IP GPIO thì EDK hỗ trợ PLB hay OPB ko quan trọng lắm, vì khi đó EDK nó hỗ trợ hết rồi, việc của mình chủ yếu là gán chân LCD thêm vào file system.ucf rồi viết code lcd.c và lcd.h thôi

Comment

Em viet ct PLD check loi duoc nhung chay mo phong bi bao loi may anh giup em voi ERROR: Signal Unknown signal received

Comment

Day La Hinh Anh Mong May Anh Giup Em Nha

Comment

Trang Web này hướng dẫn hiển thị LCD trên nền EDK khá chi tiết. Các bác tham khảo nhé:
            http://www.fpgadeveloper.com/2008/10...cd-driver.html

Comment

Còn nếu làm trên Kit Spartan 3e thì trên trang web này có mấy bài Lab, hướng dẫn hay và chi tiết lắm, điều khiển Switch, Led, LCD...
              http://users.utcluj.ro/~baruch/ssce/labor/

Comment

mình đang làm đồ án với Kit này và gặp vấn đề như sau:
                mình cần khoảng 16 ngõ nhập dữ liệu o,1 nhưng trên kit chỉ có 4 nut gat và 4 nút nhấn,
                bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình cách mở rộng chân xuất nhập được không.
                về kết nối trên kit và sơ đồ kết nối của các jack vào trong con fpga
                cám ơn các bạn nhiều
                mong sớm được giải đáp.

Comment

Bạn ra công ty Ngân Giang mua jack mở rộng cho FX 100.

Comment

E chào anh Kame....e là mem mới của diễn đàn. E đang làm cái webserver trên Spartan 3E bằng xapp1026, nhưng bjo e muốn điều khiển từng cái LED nso sáng bằng cách thêm 8 nút điều khiển trên màn hình web. Nhưng e mới chỉ edit đựoc gai diện web thôi. Làm tất cả LED sáng theo Demo thì được nhưng bjo làm từng cái thì khó quá anh ah. Xin anh Kame chỉ giáo!!!!!! Mail của em là : duyhp86@gmail.com

Comment

Edk12.4

có bác nào Add được "lcd_port " trên EDK 12.4 chưa vậy ? e dùng bản này, và e có xem hướng dẫn trên mạng nhưng toàn của bản 8.2 là chi tiết và đầy đủ nhất , còn bản 12.4 không tìm được cái nào chi tiết cả , bác nào có link hướng dẫn của bản 12.4 share cho e với !
                      bác nào làm được "lcd_port " trên 12.4 rồi thì cho e tham khảo được không ạ ,e mới bắt đầu làm quen với EDK ? thanks

Comment

Edk12.4

có bác nào Add được "lcd_port " trên EDK 12.4 chưa vậy ? e dùng bản này, và e có xem hướng dẫn trên mạng nhưng toàn của bản 8.2 là chi tiết và đầy đủ nhất , còn bản 12.4 không tìm được cái nào chi tiết cả , bác nào có link hướng dẫn của bản 12.4 share cho e với !
                        bác nào làm được "lcd_port " trên 12.4 rồi thì cho e tham khảo được không ạ ?,e mới bắt đầu làm quen với EDK thanks

Comment

Nguyên văn bởi binhdtvt44 Xem bài viết
                          bác nào làm được "lcd_port " trên 12.4 rồi thì cho e tham khảo được không ạ ?,e mới bắt đầu làm quen với EDK thanks
                          Phần này tôi làm bên bản 12.x làm bình thường mà. Nhưng khi cài bản 13.x k copy các project ra nên nó remove hết mất rồi. còn bản 13.x thì làm hơi khác sơ với các bản 12.x trởi xuống. Bạn cứ làm như project của anh nghĩa trong luồng này thì phải là ok mà.

Comment

bạn robocon2011 cho m hỏi chỗ này 1 tí với . m add IP "lcd_port" xong nó hiện biểu tượng local là sao bạn nhỉ ?
                            Click image for larger version

Name:	lcd_port.jpg
Views:	1
Size:	110.3 KB
ID:	1364664

Comment

m hỏi luôn chỗ này với ! . m mới làm quen nên chưa biết nhiều mong bạn thông cảm nhé . hii
                              Click image for larger version

Name:	error 2.jpg
Views:	1
Size:	91.3 KB
ID:	1364665

Comment

Xilinx ISE 8.1i các a giúp em với, dùng xilinx viết hiển thị tên lên lcd trên kit spartan 3e...............

Comment

Về tác giả

Collapse

process Tìm hiểu thêm về process

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X