Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp PSoC! vô cùng biết ơn ngài "aji"!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hi,

Quả thực phần trước đây mình cũng làm nhưng chỉ ở mức sơ khai, theo kinh nghiệm mình làm thì phần này phải mất rất nhiều thời gian đấy (cái gì cũng cần thời gian mà , hiện nay thì mình không làm cái này nữa do việc hàn và thiết kế mạch rất khó khăn, mình giwof chỉ nghiên cứu 27443 và 29466 thôi, vì việc thiết kế và test thử cũng dễ dàng hơn, còn để giúp bạn chắc mình phải nghiên cứu lại xem hồi xưa mình làm thế nào, phải làm tươi lại bộ nhớ đã. Còn bạn mình nghĩ bạn xem kỹ phần USB Setup Winzard trong 3 ví dụ của AN2298 là có thể chạy thử được, còn để làm những công việc như giao tiếp với máy tính thì còn rất nhiều thời gian bạn ạ. Mình sẽ cố gắng dành thời gian để chuyển giao được phần nào cho bạn thì hay phần đó

Chúc thành công.
    Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

jf mà rắc rối thế hở các bác chi cần 2 diode+1con 4050 +mấy con trở+1 cổng LPT gắn vào máy tính là ok.nguồn thì nối dây từ cổng usb wa. để lần sau tui post lên cho.gud luck.
      ------------------------------------------------------------------------
      dangnhapweb@gmail.com/0936388943
      ---------------------------------------------------------------
      CY8C29466-PXI 50K
      CY8C29466-PVXI 20K
      CY8C29666 60K
      MODULE WIRELESS USB 50M 100K
      clock, ram, chip giao tiep USB,.......
      NHIỀU LOẠI KHÁC ĐÁP ỨNG MỌI NHU CẦU CỦA BẠN
      MUA NHIỀU TẶNG MẠCH NẠP VÀ TÀI LIỆU NGHIÊN CỨU!!!!!!!!!!!!!
      (giảm giá if sinh viên)

Comment

[QUOTE=dangnhapweb;64838]jf mà rắc rối thế hở các bác chi cần 2 diode+1con 4050 +mấy con trở+1 cổng LPT gắn vào máy tính là ok.nguồn thì nối dây từ cổng usb wa. để lần sau tui post lên cho.gud luck.
        Cam on bac, nho bac up len mach nap cua con cy8c24894.
        Ah` minh cung hỏi bac cách thiết lập USB wizard trong software PSoC deigsigner 4.4 như thế nào. Ta phải cấu hình như thế nào để mình có thể lập trình giao tiếp với máy tính được.
        Nhờ bac chỉ dùm. cam on bac nhieu
        One idea can change your life

Comment

undefined[QUOTE=lehominhtri;64925]
          Nguyên văn bởi dangnhapweb Xem bài viết
          jf mà rắc rối thế hở các bác chi cần 2 diode+1con 4050 +mấy con trở+1 cổng LPT gắn vào máy tính là ok.nguồn thì nối dây từ cổng usb wa. để lần sau tui post lên cho.gud luck.
          Cam on bac, nho bac up len mach nap cua con cy8c24894.
          Ah` minh cung hỏi bac cách thiết lập USB wizard trong software PSoC deigsigner 4.4 như thế nào. Ta phải cấu hình như thế nào để mình có thể lập trình giao tiếp với máy tính được.
          Nhờ bac chỉ dùm. cam on bac nhieu
          Hic!
          Em tưởng cái vụ mạch nạp là OK roài chứ?
          cái mạch đó đơn giản thế mà, chạy chương trình CYP thì chọn hardware type là type 3 là OK.
          Hic hic, hoặc là bác tham khảo cái đính kèm này nhé (chạy chương trình CYP thì chọn hardware type là type 1 - cái này mặc định mà), file Orcad đó bác ạ. Làm mạch này chỉ tốn < 10k thôi.
          http://tinhkhucdodang.com/MachNapCYP_VN.rar

Tuần vừa rồi bận cái đồ án + vụ PSoC nên em không online.

Còn cái USB em chưa có thời gian thử làm theo cái AN về USB đó nên ko biết gì để giúp bác.

Comment

MInh biet cai mach nap roi!
            Ah` neu mình dùng type 3 giong như bac chỉ hôm trước mà bỏ luôn cái IC4050 thì có sauu ko? mình thấy cái đó chỉ có tác dụng là bộ đệm thôi mà.

Nếu bác nào biết cách cài đặt phần USB wizard trong PSoC designer thì giúp mình nha?

Comment

Nguyên văn bởi lehominhtri Xem bài viết
              MInh biet cai mach nap roi!
              Ah` neu mình dùng type 3 giong như bac chỉ hôm trước mà bỏ luôn cái IC4050 thì có sauu ko? mình thấy cái đó chỉ có tác dụng là bộ đệm thôi mà.
              Nếu như tín hiệu cổng LPT của bác đủ khỏe thì bỏ luôn con đệm đó đi cũng được mà.

Comment

co bac nao biết khi dung I2C để nạp chương trình cho chip thì mình dùng biểu tượng gì trong software PSoC designer 4.4 ko? Tại vì minh thấy có nhiều biểu tượng I2C trong cái software đó, mà ko biet dung cái nào là đúng nhất.

Comment

Mạch nạp, chương trình nạp PSoC chạy trên linux?

Có bác nào có mạch nạp và phần mềm nạp cũng như dịch PSoC trên linux chưa không? Nếu có thì share cho em với. Em rất muốn chuyển sang linux nhưng chỉ mắc mỗi thằng PSoC này thôi.
                  Cảm ơn các bác trước nhé.

Comment

Phát triển PSoC trên Linux

Nguyên văn bởi little_fire Xem bài viết
                    Có bác nào có mạch nạp và phần mềm nạp cũng như dịch PSoC trên linux chưa không? Nếu có thì share cho em với. Em rất muốn chuyển sang linux nhưng chỉ mắc mỗi thằng PSoC này thôi.
                    Cảm ơn các bác trước nhé.
                    Mạch và phần mềm nạp PSoC chạy trên Linux có ở đây : http://m8cutils.sourceforge.net/

Trong bộ m8cutils có chương trình nạp, còn mạch thì nằm trong gói m8cprog.

PSoC Designer có thể chạy được trên Linux bằng trình mô phỏng Wine. Lưu ý rằng chỉ phiên bản 0.9.13 là chạy được, mới hay cũ hơn đều không chạy. Muốn biết cách cài Wine thế nào thì quá bộ sang chủ đề "Ubuntu và dân điện tử".

Tôi đã dùng cái này gần 1 năm cho nhiều công việc khác nhau, nên bạn yên tâm đã có người làm "chuột lang thí nghiệm trước".
                    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi lehominhtri Xem bài viết
                      co bac nao biết khi dung I2C để nạp chương trình cho chip thì mình dùng biểu tượng gì trong software PSoC designer 4.4 ko? Tại vì minh thấy có nhiều biểu tượng I2C trong cái software đó, mà ko biet dung cái nào là đúng nhất.
                      Để nạp chương trình cho PSoC, người ta dùng PSoC Programmer chứ không dùng PSoC Designer. Đây là chương trình độc lập, cũng miễn phí của Cypress. Chỉ có bản PSoC Designer 4.1 trở về trước mới tích hợp chức năng nạp. Biểu tượng mà bạn tưởng chương trình nạp là để kết nối với cái gọi là ICE (in-circuit emulator) với nhiều chức năng cao cấp. Vậy thôi.
                      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Thanks so much!

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Sau khi em post câu hỏi lên diễn đần em cũng đã tìm được phần mềm m8cprog, m8cutils và cả mạch nạp rồi chương trình thiết kế mạch điện Kicad nữa. Vui quá. Em chưa chạy thử bây giờ đang làm mạch nạp. Có kết quả em sẽ đưa lên các bác cùng xem nhé.
                        Tiện thể bác qbviet cho em hỏi là bác dùng linux không? Phiên bản gì? Ngoài m8c.... thì bác còn công cụ nào khác phát triển cho PSoC chạy trên linux không?
                        Em đang dùng bản FC7. Chạy khá hay. Nếu bác có hứng thú và quan tâm thì thỉnh thoảng em trao đổi với bác đôi điều về PSoC được không?
                        Cảm ơn các bác nhiều nhiều! Best wishes for you!
                        À tiện thể có khi đưa luôn mạch nạp cho con PSoC và chương trình lên đây cho mọi người cùng tham khảo nhỉ!

Comment

Mạch nạp PSoC chạy trên linux

Đây là mạch nạp cho PSoC và dùng m8cprog để nạp. Chạy trên linux. Chúc các bác kiếm được nhiều điều thú vị!

Comment

Ơ! Sao không có file đính kèm nhỉ! Quái thật! Post lại vậy!

Comment

Vẫn không được. Em đang dùng linux có khi không đính kèm file được. Bác nào cần xin email cho em. littlefire1109@gmail.com
                              hay là load ở link này vậy: http://d01.megashares.com/?d01=4f7995c
                              và đây là chương trình: http://d01.megashares.com/?d01=4f3400f

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                                Mạch và phần mềm nạp PSoC chạy trên Linux có ở đây : http://m8cutils.sourceforge.net/

Trong bộ m8cutils có chương trình nạp, còn mạch thì nằm trong gói m8cprog.

PSoC Designer có thể chạy được trên Linux bằng trình mô phỏng Wine. Lưu ý rằng chỉ phiên bản 0.9.13 là chạy được, mới hay cũ hơn đều không chạy. Muốn biết cách cài Wine thế nào thì quá bộ sang chủ đề "Ubuntu và dân điện tử".

Tôi đã dùng cái này gần 1 năm cho nhiều công việc khác nhau, nên bạn yên tâm đã có người làm "chuột lang thí nghiệm trước".
                                Bác ơi giúp em với! Em xài Ubuntu 7.10 + wine để chạy PSoC Designer, hầu hết các chức năng khác của Designer đều ổn, chỉ có chức năng chính của nó (khi ta chọn nút device editor --> interconnection view ý ) thì nó cứ đơ ra không load được (initializing mãi mãi, hichic). Liệu có fải là thiếu html render hay là SVG viewer không? Em đã cài thêm 2 cái này (GECKO - html render và SVG viewer 3.03) mà vẫn không khả quan hơn.
                                Bác đã có kinh nghiệm lâu năm chỉ cho em với!

Thanks & regard!
                                Last edited by linh_cntt; 21-11-2007, 10:35.

Comment

Về tác giả

Collapse

BinhAnh Tìm hiểu thêm về BinhAnh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X