Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp PSoC! vô cùng biết ơn ngài "aji"!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi linh_cntt Xem bài viết
    Bác ơi giúp em với! Em xài Ubuntu 7.10 + wine để chạy PSoC Designer, hầu hết các chức năng khác của Designer đều ổn, chỉ có chức năng chính của nó (khi ta chọn nút device editor --> interconnection view ý ) thì nó cứ đơ ra không load được (initializing mãi mãi, hichic). Liệu có fải là thiếu html render hay là SVG viewer không? Em đã cài thêm 2 cái này (GECKO - html render và SVG viewer 3.03) mà vẫn không khả quan hơn.
    Bác đã có kinh nghiệm lâu năm chỉ cho em với!

Thanks & regard!

Phần mềm không gặp lỗi gì cả, đây chỉ là nhầm lẫn nhiều người gặp khi chạy phần mềm PSoC Designer (PD) lần đầu tiên. Trình SVG viewer sẽ hiện lên 1 thông báo về bản quyên và yêu cầu người dùng xác nhận đồng ý. Ác ở chỗ cái thông báo này nằm lấp sau cái splash image của phần mềm PD. Cách khắc phục là nhấn chuột vào cái splash image rồi bấm phím Space, bấm tiếp Enter. Nếu không làm lần đầu tiên này thì mãi mãi sẽ không dùng được. Gỡ ra, cài lại và làm theo chỉ dẫn thôi
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Phần mềm không gặp lỗi gì cả, đây chỉ là nhầm lẫn nhiều người gặp khi chạy phần mềm PSoC Designer (PD) lần đầu tiên. Trình SVG viewer sẽ hiện lên 1 thông báo về bản quyên và yêu cầu người dùng xác nhận đồng ý. Ác ở chỗ cái thông báo này nằm lấp sau cái splash image của phần mềm PD. Cách khắc phục là nhấn chuột vào cái splash image rồi bấm phím Space, bấm tiếp Enter. Nếu không làm lần đầu tiên này thì mãi mãi sẽ không dùng được. Gỡ ra, cài lại và làm theo chỉ dẫn thôi
      Cảm ơn bác, em nhớ ra rồi, trước chạy trên Win, lần đầu tiên sau khi cài thì đúng là fải accept cái Adobe SVG Viewer 1 lần, hic. Vậy mà ko nghĩ ra chứ, cứ cố gắng cài SVG Viewer mãi.
      Độc thật, trên Win thì cái bảng accept này lộ rõ lắm.
      Đúng là có người đi trước chỉ cho có khác!

Thanks again!

Comment

Chạy m8cprog với phần cứng của Aji

Nguyên văn bởi little_fire Xem bài viết
        Đây là mạch nạp cho PSoC và dùng m8cprog để nạp. Chạy trên linux. Chúc các bác kiếm được nhiều điều thú vị!
        Tôi vừa viết phần bổ sung cho để nạp PSoC bằng chương trình m8cprog với phần cứng của Aji mà không phải dùng phần cứng thiết kế riếng. Tải về cái patch ở đây, áp nó vào mã nguồn của m8cutils gốc rồi biên dịch lại (1 lệnh patch và 1 lệnh make all là đủ). Từ nay chỉ cần dùng 1 mạch nạp duy nhất cho cả Windows và Linux.

http://www.psocdeveloper.com/forums/...pic.php?t=2075
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Ko có vấn đề gì cả bác ạ, vì có diod là đủ, ngoài ra nó còn tốt hơn (vì đây là đường cung cấp CLOCK mà bác)

đây là hình ảnh đầy đủ:
          Chao bac.
          Minh da thu nap chip cy8c24894 roi.Software CYP1.7 ko detect duoc chip cua minh. Ko biet no sai o cho nao? Bac co y kien nao ko? giup minh nha
          One idea can change your life

Comment

Nạp thành công PSoC rồi

Nghe các bác nói nạp PSoC ko đến nỗi khó nhưng tui mất đứt 4 ngày cho 4 cái mạch nạp khác nhau từ Type 1 , Type 3, cáp LPT1 bằng PCB, bear board, rồi nối dây lằng nhằng. Tui đã có kinh nghiệm làm mạch nạp 89S52 nhưng lần này quá mất thời gian vì kiểm tra ko phát hiện có sai sót gì.

Té ra là cái main Gigabyte chạy AMD X2 chết tiệt ko cấp đủ điện thế tắt transistor PNP Q1 qua cổnng LPT1, chỉ có 4.35 VDC (phải gần 5 VDC mới được). Tui phải sửa schematic Type 3 của Sir Aji bằng cách thêm 1 điện trở pullup 3.3K vào base của transistor này thì mạch nạp chạy liền bằng chương trình của Sir Aji version 1.7.

Hy vọng kinh nghiệm đau thương này có thể giúp các bác khác trouble shoot mạch nạp PSoC

Comment

Bác Linh_cntt ơi, cái mạch nạp mà bác pot lên có nạp được cho con C27443 ko? em đang nghiêm cứu về nó , nếu bác có mạch nạp về con đó bác cho em với . cảm ơm bác

Comment

Nguyên văn bởi vdgiap Xem bài viết
                Bác Linh_cntt ơi, cái mạch nạp mà bác pot lên có nạp được cho con C27443 ko? em đang nghiêm cứu về nó , nếu bác có mạch nạp về con đó bác cho em với . cảm ơm bác
                Ráp vô chạy liền à!
                Attached Files

Comment

mach nap psoc

Các bác ơi giúp em mới.Em ở Hà Nội. Em cần mua một mạch nạp cho psoc qua cổng usb vì máy em không có cổng LPT.Bác nào biết chỉ dùm em mới. Số điện thoại của em là:0985834534.Cam ơn các bác rất nhiều.

Comment

Ráp vô chạy liền à!
                    Cho tôi hỏi là cái mạch nạp: trên có nạp đc cho CY8C2443A-24PXI ko?
                    Vì tôi đã làm mạch giống như trên nhưng mà ko thấy chạy. Tôi dùng CY 1.7 khi cắm mạch nạp vào nó hiện Status:
                    "Unsupported Device. Check Power Supply..."
                    nhưng khi tôi ko cắm mạch nạp vào thì nó thông báo:
                    "Communication Failure
                    Check LPT Connections
                    Check Power Supply."
                    vậy bạn nào làm rồi thì cho mình biết cái Status nó hiện như thế nào khi mà mạch nạp ok.
                    Và khi mình cắm con CY8C2443A-24PXI thì ko thấy nó nhận. Mình cắm các chân vào chíp đúng hết, có nguồn đầy đủ(5V cho cả mạch nạp và chip).
                    Máy tính của mình:
                    Chip Ce2.66
                    main: foxcon
                    Cám ơn bạn đã đọc.

Comment

các bác ơi cho em hỏi với:
                      tại sao cái mạch nap psoc MiniProg của em cắm vào máy tính qua cổng usb nó có dấu hiệu như sau:
                      đèn báo sáng rất yếu. và máy tính báo là không nhận được phần cứng,và yêu cầu gỡ bỏ ra ngay.
                      em để một lúc sau thì thấy rất nóng.
                      mọi lần thì thấy rất bình thường .
                      không biết có phải mạch nạp của em die rồi không.
                      bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với.
                      nếu muốn sửa em phải sửa thế nào?
                      các bác có biết tại hà nội chỗ nào bán mạch nạp psoc ?
                      em mới vào nghề và đang cần gấp.
                      thanks.

Comment

Về tác giả

Collapse

BinhAnh Tìm hiểu thêm về BinhAnh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X