Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Test các ứng dụng có usb sử dụng tool gì?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Test các ứng dụng có usb sử dụng tool gì?

Hi all!
    Em đang tập tành làm mấy cái mạch test nhỏ có sử dụng giao tiếp usb, tuy nhiên ko rõ là test dữ liệu của nó đẩy lên PC kiểu j và từ PC đẩy xuống kiểu gì?
    Moi móc có anh mikroC có tool test usb nhưng nó chỉ hỗ trợ chuẩn usb hid còn lại các chuẩn khác thì ko nên khi bật nó lên nó dò đc mỗi con chuột PC chạy HID còn lại thì xịt ngóm. Vậy các bác cho em hỏi có tool nào hỗ trợ cho việc test các chuẩn usb ko ạ? dạng như terminal của rs232. hay là phải tự túc viết thêm cái phần mềm PC thì hơi cực
    Website chính thức đổi địa chỉ website thành
    Mời các bạn ghé thăm !!!

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
    Hi all!
    Em đang tập tành làm mấy cái mạch test nhỏ có sử dụng giao tiếp usb, tuy nhiên ko rõ là test dữ liệu của nó đẩy lên PC kiểu j và từ PC đẩy xuống kiểu gì?
    Moi móc có anh mikroC có tool test usb nhưng nó chỉ hỗ trợ chuẩn usb hid còn lại các chuẩn khác thì ko nên khi bật nó lên nó dò đc mỗi con chuột PC chạy HID còn lại thì xịt ngóm. Vậy các bác cho em hỏi có tool nào hỗ trợ cho việc test các chuẩn usb ko ạ? dạng như terminal của rs232. hay là phải tự túc viết thêm cái phần mềm PC thì hơi cực
    Chẳng hiểu để làm gì ? sản phẩm của mình test xong thì ngồi ngắm à ?

Sản phẩm người khác ... mỗi thằng nó viết 1 kiểu , mỗi luồng dữ liệu nó viết 1 kiểu ===> cũng để ngắm à ?

ngoài hid thì còn có Bulk ... mà bulk thì đi với driver . Viết được driver thì ngại gì không viết được cái phần mềm test đơn giản !
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
      Hi all!
      Bạn muốn test device side thì kiếm cái WinDriver (của Jungo) và thuốc mà dùng. Với tool đó bạn có thể gửi dữ liệu đến endpoint cụ thể theo ý của bạn.

Nếu chỉ test layer dưới thì dùng Command Verifier trên trang usb.org

Comment

Về tác giả

Collapse

mast090 Tìm hiểu thêm về mast090

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X