Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tạo tiếng súng AK 47

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tạo tiếng súng AK 47

Cho tui hỏi là làm sao để xác định được tần số của tiếng súng Ak 47 để làm 1 mạch điện để phát ra tiếng súng này? Anh em nào biết xin chỉ dùm, tui định làm bằng MSP430.

Hi hì! hỏi đúng chỗ hỏi rồi đó =)). Tốc độ bắn của AK47 là 500 phát trên 1 phút bạn nhé. Tức là bạn lấy 500 chia cho 60 = 8,333333333333 có nghĩa là bạn lắp mạch dao động với tần số là 8,3333333333 như thế là đúng với nhịp đạn súng bắn ra đó.
    YH:
    Email:
    Phone: 0986320312

Comment

Nguyên văn bởi wedlist3 Xem bài viết
      Hi hì! hỏi đúng chỗ hỏi rồi đó =)). Tốc độ bắn của AK47 là 500 phát trên 1 phút bạn nhé. Tức là bạn lấy 500 chia cho 60 = 8,333333333333 có nghĩa là bạn lắp mạch dao động với tần số là 8,3333333333 như thế là đúng với nhịp đạn súng bắn ra đó.
      8.333Hz ????
      Nghe thấy cái gì ko ta @@.
      Tốt nhất là dùng 1 ADC của Msp430 lấy mẫu tín hiệu tiếng AK ( lấy từ máy tính chẳng hạn ) rồi lưu vào eep_rom. Rồi ...chắc bạn biết rồi.
      Mà nhớ ko lầm thì trên Kit Msp430 có thu chức năng thu phát âm thanh ấy, cứ sơ đồ ấy, code ấy là ngon

Comment

Bác tính sai rồi. Tần số của nó lớn hơn nhiều, mỗi lần bắn thì nó phát ra âm thanh ở một tần số nào đó, sau đó các lần bắn sau đều lặp lại việc đó

Comment

Nguyên văn bởi butterfly007 Xem bài viết
          Cho tui hỏi là làm sao để xác định được tần số của tiếng súng Ak 47 để làm 1 mạch điện để phát ra tiếng súng này? Anh em nào biết xin chỉ dùm, tui định làm bằng MSP430.
          Tốt nhất là đừng nghĩ tới việc hỏi tân số. bác cài game CS 1.1 ( tức là Haftlife ấy) ấy, tìm vào cái thư mục cài đặt của nó có một thư viện âm thanh hiệu ứng khá đầy đủ. bác tìm xem cái nào là của AK 47, xuất nó và nạp vào một con EPROM, sau đó lập trình lại là ok ngay mà

Comment

Bạn vào trong doanh trại quân đội (mang theo máy ghi âm hoặc điện thoại) rồi bảo họ nạp đạn vào súng AK47, bạn mở máy ghi âm lên rồi bảo họ chĩa súng về hướng bạn rồi bắn. Bạn sẽ thu được âm thanh thật và sống động luôn.

Rồi sau đó...Híc híc!
            email:

Comment

Mang Háp lai ra mà dùng chứ
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                  Bạn vào trong doanh trại quân đội (mang theo máy ghi âm hoặc điện thoại) rồi bảo họ nạp đạn vào súng AK47, bạn mở máy ghi âm lên rồi bảo họ chĩa súng về hướng bạn rồi bắn. Bạn sẽ thu được âm thanh thật và sống động luôn.

Rồi sau đó...Híc híc!
                Thật kình khủng.
                Đúng đó bạn lấy âm thanh của 1 game nào đó là được mà
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

em thật là phục bác luôn. bữa bên luồng kia bác nói bảng led cấp điện 220 v e đã thắc mắc rồi. bjo lại tính tần số âm thanh theo kiểu này thì bác quá cao siêu rồi. âm thanh đâu phải như tín hiệu PWM mà tính giống như xung vậy? mỗi 1 âm thanh là nhiều biên độ âm cộng lại mà.

Comment

Nguyên văn bởi congbinh1989 Xem bài viết
                    Tốt nhất là đừng nghĩ tới việc hỏi tân số. bác cài game CS 1.1 ( tức là Haftlife ấy) ấy, tìm vào cái thư mục cài đặt của nó có một thư viện âm thanh hiệu ứng khá đầy đủ. bác tìm xem cái nào là của AK 47, xuất nó và nạp vào một con EPROM, sau đó lập trình lại là ok ngay mà
                    Cám ơn bạn trước nge! Tui đã bắt đầu hình dung được vấn đề rôi, nhưng có chỗ tui chưa hiểu là "...xuất nó và nạp vào một con EPROM..."???? Bạn có thể giải thích kỹ hơn cho tui không?

Comment

vấn đề này giống như làm trống điện tử của mình quá...lấy tiếng trông thật rùi nạp vào EPROM. nhưng mình chưa làm đc cái mặt trống. có gì qua bên này góp ý giúp mình các bạn nhé. http://www.dientuvietnam.net/forums/...ien-tu-101195/

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                        8.333Hz ????
                        Nghe thấy cái gì ko ta @@.
                        Tốt nhất là dùng 1 ADC của Msp430 lấy mẫu tín hiệu tiếng AK ( lấy từ máy tính chẳng hạn ) rồi lưu vào eep_rom. Rồi ...chắc bạn biết rồi.
                        Mà nhớ ko lầm thì trên Kit Msp430 có thu chức năng thu phát âm thanh ấy, cứ sơ đồ ấy, code ấy là ngon
                        Bạn cho mình hỏi là code để thu phát âm thanh gì đó bạn có không vậy? Tại tui cũng tìm trong mấy cái code mẫu của TI cho, mà sao không thấy liên quan gì đến âm thanh hết, nếu bạn có thì cho tui tham khảo với.

Comment

sai rồi tốc độ của dạn nhanh hơn tốc độ âm thanh nên bạn ấy sẽ kông nghe thấy gi đâu
                          = = === ===
                          = = =
                          ====== = = = = = ===
                          = = = = = = = = =
                          = = ==== = = = = =

Comment

Cám ơn bạn trước nge! Tui đã bắt đầu hình dung được vấn đề rôi, nhưng có chỗ tui chưa hiểu là "...xuất nó và nạp vào một con EPROM..."???? Bạn có thể giải thích kỹ hơn cho tui không?
                            Mình không biết xử lý âm thanh, nhưng ý mình nói là bạn hãy đem file âm thanh đó xử lý để thu đc các số liệu về tần số và âm điệu, nạp số liệu đó vào errom và giải mã khi cần phát lại

Comment

Bạn cho mình hỏi là code để thu phát âm thanh gì đó bạn có không vậy? Tại tui cũng tìm trong mấy cái code mẫu của TI cho, mà sao không thấy liên quan gì đến âm thanh hết, nếu bạn có thì cho tui tham khảo với.
                              Code thì tui ko biết . Căn bản là thấy cái Kit nó có Mic và thu được giọng nói ( tầm 10s) nên nói vậy @@.

Comment

Về tác giả

Collapse

butterfly007 Tìm hiểu thêm về butterfly007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X