Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giao tiếp I2C ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giao tiếp I2C ?

Tôi muốn dùng vi xử lý giao tiếp với DS1307 và 24C512 cùng chuẩn I2C.
    Bác nào rành cho tôi hỏi nếu DS1307 và 24C512 nối chung chân SDA và SCL thì khi vi xử lý giao tiếp với IC này có ảnh hưởng tới IC kia không? Vi dụ ghi dữ liệu vào 24c512 có ảnh hưởng tới Ds1307 không?
    |

lệnh đầu tiên bạn gửi đi là địa chỉ của chip trên BUS, đúng địa chỉ của chip nào thì chip đó mới cho phép lệnh tiếp theo thao tác vào bên trong còn ko đúng thì chip đó sẽ tự ko chấp nhận lệnh nên ko bị ảnh hưởng

Comment

cái này mình cũng đang thắc mắc! bác nào có chút kinh nghiệm về cái này chia sẻ cho mọi ng với!
      theo mình biết sơ sơ thì mô hình giao tiếp này có thể điều khiển cả hệ thống nhìu chủ - tớ!

Comment

Nguyên văn bởi muadaumua Xem bài viết
        cái này mình cũng đang thắc mắc! bác nào có chút kinh nghiệm về cái này chia sẻ cho mọi ng với!
        theo mình biết sơ sơ thì mô hình giao tiếp này có thể điều khiển cả hệ thống nhìu chủ - tớ!
        đúng vậy bạn mắc các con slave song song với nhau (khác loại) thì bạn có thể điều khiển được bọn chúng thông qua địa chỉ của chúng mỗi con có mỗi địa chỉ khác nhau.
        email:
        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

tất nhiên
          bọn chế tạo đã tính toán hết rồi bạn à

Comment

trong giao tiếp I2C: ta có thể kết nối nhiều slave đến master: quyền điều khiển chỉ thuộc về master

trước khi giap tiếp với 1 slave - master gửi địa chỉ cấu hình cho slave mà nó muốn làm việc
            sau đó thì bình thường

PS: mình đang làm với em mở rộng port mcp20147 mà kiếm hoài ko có - ai biết xin chỉ dùm nhé
            Be quan. Plz contact through email:

Comment

Về tác giả

Collapse

090 Tìm hiểu thêm về 090

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X