Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một số điều lưu ý khi giao tiếp với DS1307!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Truy xuất RAM của DS1307.....? tại sao ko được. ai giúp tui me.
    Thank...

Comment

bac nghai ha oi
      em lam RTC .Bac co tai lieu ve giao tiep i2c ko?cho em voi
      email em la:mattroitrongsuong_b@yahoo.com
      em cam on bac nha

Comment

Nguyên văn bởi vandungevn Xem bài viết
        Truy xuất RAM của DS1307.....? tại sao ko được. ai giúp tui me.
        Thank...
        Nếu bác ghi, đọc dữ liệu thành công với các thanh ghi giờ, phút, giây,... rồi thì có gì khó đâu nhỉ? Chỉ thay mỗi địa chỉ thanh ghi thôi, còn hàm hiếc các thứ vẫn nguyên mà!
        Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

chao cac thay!!~!!
          em dang cần so dồ nguyên lý của ds1307 kết nối với 89c51 hiển thi giờ phút giây qua 6 đèn led 7 đoạn(Mach in+Chương trình)

Comment

đây là toàn bộ code, mạch mô phỏng+ mạch nguyên lý cái đồng hồ của em, các bác xem giúp e rồi giải thích vì sao có hiện tượng này:Sáng nay e nạp code của bác encoder vào, lúc đầu có lắp cmos chạy ngon lành, e ngắt nguồn rồi tháo cmos ra, clock ko chạy nữa. e lắp cmos trở lại, bật nguồn vẫn ko chạy, bjo thì kể cả lắp cmos hay ko đều ko chạy. code vẫn như cũ.e mất cả tuần vì vụ này roài.
            Attached Files

Comment

Mình có một vấn đề với con DS 1307, đó là khi mạch chạy ko tải công suất thì thời gian cập nhật rất tốt ( đã thử cả tháng ko thấy vấn đề gì ) nhưng khi mạch đóng tải ( thông qua 1 transistor --> ULN 2003 --> Relay có gắn tụ dập xung ) thì xảy ra hiện tượng kô cập nhật giá trị thời gian. Phải reset lại thì DS mới cập nhật thời gian tuy nhiên là thời gian khi bị treo nên xảy ra hệ tượng thời gian chậm hơn thực tế.
              CÁc bạn có từng gặp qua trường hợp này , xin chia sẽ kinh nghiệm giúp mình!
              Cám ơn đã quan tâm!

Comment

Đang làm quen với con này,nghe các bác e thấy nó cũng "khó nhai" thiệt.Như vấn đề bác tydt03 thì có vẻ con DS này bị nhiễu rồi.Cái Role khi đóng ngắt với dòng cao sẽ sinh ra tia lửa điện mà nó chính là 1 loại nhiễu cao tần với cường độ mạnh,hình như họ hàng nhà em AT89 rất sợ cái vụ này.Bác tydt03 thử nối cái Rơle xa xa 1 tý,hoặc bác bỏ cái mạch vào hộp thiếc thử xem Hôm bữa e mua 2 con giá 5k/1con. Có khi phải convert sang con DS12C877 cho chắc,giá con DS12C877 thì hơi chát 1 tý khoảng 80k,nhưng có lẽ tiền nào của đó.Nghe nói có dòng 89 của MAXIM chống nhiễu cực tốt,bác tydt03 thử tham khảo nhé.Riêng e thì còn ABC với realtime lắm.
                Last edited by otacon; 17-10-2009, 17:29.

email:
                Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Nguyên văn bởi natra2k2 Xem bài viết
                  - Nếu được thì lấy một vòng kim loại vòng xung quanh TA rồi hàn xuống mass sẽ tăng độ ổn định
                  Cho em hỏi là vì sao phải nối thế này, thế nghĩa là 2 chân Thạch anh lại chập vào nhau à???
                  Em không hiểu, Em cũng đã là hoàn thiện Đồng hồ DS1307 dùng ATMEGA 8 , Nhưng chưa biết vì sao khi làm như bác nói thì lại ổn định hơn!!!
                  .: Lê Tiến Mạnh :.
                  Phone number : 0989 735 804
                  YM,Skype,mail : [leemanhj916]@gmail.com

Comment

Vòng quanh chứ ko phải chập lại bạn ạ. Để chống nhiễu thôi. Nếu đọc kỹ datasheet thì nó cũng khuyên thế đấy

Comment

Ko bit bình thường pin chạy cho DS1307 đc khoảng bao lâu??( Ko có mạch nguồn nuôi thêm ngoài cho DS1307_Trừ nguồn cấp)

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                      Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Chắc là khoảng 800nA
                        _________
                        Mình cũng điều khiển rơ le không cách li nguồn, dùng chung nguồn 5V với Mcu mà sao ko thấy lệch nhỉ

Comment

Đâu cũng la liếm_AKT.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                            Đâu cũng la liếm_AKT.
                            Con bìm bịp kia Hỏi thì người ta trả lời chứ ai rỗi hơi. Ông đo thử xem có đúng tầm 800nA không

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                              Con bìm bịp kia Hỏi thì người ta trả lời chứ ai rỗi hơi. Ông đo thử xem có đúng tầm 800nA không
                              người ta hỏi bao lâu bạn trả lời là theo ý là ăn dòng bao nhiêu
                              sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

Nguyên văn bởi dangtuandat Xem bài viết
                                người ta hỏi bao lâu bạn trả lời là theo ý là ăn dòng bao nhiêu
                                Còn 1 câu dài hơn bên dưới mà bác. Câu trên là phụ
                                __
                                Thiên hạ đệ nhất chống chế

Comment

Về tác giả

Collapse

natra2k2 Tìm hiểu thêm về natra2k2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X