Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn làm quen với các khái niệm cơ bản trong kỹ thuật vi xử lý

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình học hoài vẫn chưa hiểu được Vi Điều Khiển, hôm nay đọc được các phần này quả là tuyệt vời
    Đứa bạn cho mình 1 board mạch(ở xa chuyển bằng chuyển phát nhanh) nói rằng đây là mạch để ghi Vi Điều khiển,nhưng mình chưa biết cách xài thế nào, kể cả cách nối nguồn cho board hoạt động.
    Ai cảm phiền hướng dẫn dùm, cảm ơn rất nhiều
    Click image for larger version

Name:	SDC10098.jpg
Views:	1
Size:	141.4 KB
ID:	1350251

Comment

lâu quá chẳng ai vào giúp 1 tí chài. hix hix

Comment

thêm mấy cái tài liệu này nữa nè mấy bác!
        l l

Comment

minh moi vao thất sự học ko hiểu j hêt

Comment

thanks ACE nhiều vì mấy tài liệu này heng !! mình cũng đang rất cần mà !!!

Comment

BÁc chủ thớt hay anh em nào biết cách nạp dữ liệu mình HEX qua chip được không ạ?
              Tìm mãi mà chẳng biết dùng cái gì để nạp vào khi đã lập trình trên PC xong.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhuy289 Xem bài viết
                BÁc chủ thớt hay anh em nào biết cách nạp dữ liệu mình HEX qua chip được không ạ?
                Tìm mãi mà chẳng biết dùng cái gì để nạp vào khi đã lập trình trên PC xong.
                chú sài VDK họ gì thì search mạch nạp của họ đó

Comment

thanks các bác đã up lên cho ae!

Comment

oa cam on tai lieu rat bổ nha!thank anh em nhiều.ak anh em tiện cho hỏi hc về lập trình vi sử lý hc trung tam nao tốt ak?

Comment

cam on ngay dau tien hoc ve dien tu la tim dc cai nay

Comment

Nguyên văn bởi dangtuandat Xem bài viết
                        năm mấy không quan trọng bạn ạ, diễn đàn này có bạn congtri đã biết lập trình pic ( kĩ thuật vi xử lý 2) từ khi vẫn còn phổ thông đấy, bạn hỏi thăm các bạn đó là biết ngay mà, bạn học lớp 12 là vừa thi đại học xong hay là mới lên lớp 12, nếu mới lên thật lòng khuyên bạn nên đầu tư vào việc thi cử còn vừa thi xong nếu yêu thích,bạn đừng học 8051 vội hay học điện tử tương tự và điện tử số trước đã, không phải bỗng dưng mà ngay cả đại học cũng xếp 2 môn này trước môn kĩ thuật vi xử lý đâu
                        Bác dangtuandat nói dúng đó bạn babybong1529 ak, mình cũng chỉ mới lớp 7 thui mà vẫn mày mò điện tử số và tương tự 1 năm rười rồi đấy, đời người còn dài, vấn đề là các bạn có biết quý trọng thời gian hay không thôi, bởi vậy bạn babybong1529 đừng vội vàng học tới MCU 8051 mà chưa học analog và digital thì hơi khó cho bạn đấy
                        Cười là liều thuốc bổ, là sự giải thoát và chấm dứt khổ đau
                        My email:dientuvietnam1994
                        Facebook:

Comment

Chan thanh cam on ban

Comment

Nguyên văn bởi khai326598 Xem bài viết
                            Bác dangtuandat nói dúng đó bạn babybong1529 ak, mình cũng chỉ mới lớp 7 thui mà vẫn mày mò điện tử số và tương tự 1 năm rười rồi đấy, đời người còn dài, vấn đề là các bạn có biết quý trọng thời gian hay không thôi, bởi vậy bạn babybong1529 đừng vội vàng học tới MCU 8051 mà chưa học analog và digital thì hơi khó cho bạn đấy
                            trời mới lớp 7.

Comment

Học môn kỹ thuật vi xử lý cũng hơi vất vẫ bạn ơi...........
                              ,

Comment

Cám ơn các bro rất rất nhiều .. Đêm nay mình ta với 8051

Comment

Về tác giả

Collapse

blackmoon Tìm hiểu thêm về blackmoon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X