Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hướng dẫn lấy chương trình từ con pic đã bật chức năng bảo vệ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin hướng dẫn lấy chương trình từ con pic đã bật chức năng bảo vệ

tình hình là em muốn chép chương trình từ con pic ra để dự phòng, nếu lỡ con pic bị hư thì còn có con khác thay thế, nhưng khổ nỗi con pic này đã được bật chức năng bảo vệ xin các bác giúp đỡ
    Click image for larger version

Name:	pic.jpg
Views:	1
Size:	138.1 KB
ID:	1414071

theo mình thì chịu chết bạn ơi,code gì bạn lên mạng tìm đi

Comment

không lẽ không có cách nào sao, cái này trên mạng không có đâu

Comment

pó tay chấm cơm chấm vịt nướng

facebook:

Comment

vậy thì chịu bạn cố gắng dừng xài hư hoặc tự cod lại hoặc post lên điễn đàn các anh giúp code cho

Comment

lại thêm 1 người nữa pó tay

Comment

đã nói bảo mật rồi mà bạn đòi copy. Tính ra bà con trên diễn đàn này sẽ không giúp bạn biết đâu đây là sản phẩm công nghệ, bạn muốn copy để làm thêm nhiều mẫu. Tôi không biết bạn lưu làm gì, nếu code bị hư thì mua con chip khác. Đó là người ta bảo vệ sản phẩm IP.
              Nếu là code bình thường thì bạn cũng có thể mô tả sơ qua, bà con có thể giúp bạn code. (hoặc mướn ai đó code cho)
              Mãi đi tìm vàng.

Comment

dạ, bởi vì em ko biết nguyên lý hoạt động của nó nên ko biêt cod, và cũng ko biết hỏi làm sao

Comment

vậy cái chip đó làm đ việc gì bạn nói ra thử coi anh nào biết ko

Comment

Nguyên văn bởi quochien9999 Xem bài viết
                    dạ, bởi vì em ko biết nguyên lý hoạt động của nó nên ko biêt cod, và cũng ko biết hỏi làm sao
                    bạn mô tả con chip nó chạy thế nào, để làm gì, nếu có sơ đồ thì tốt... chứ bạn nói bạn không biết, ai biết bạn không biết cái gì...
                    Mãi đi tìm vàng.

Comment

về sơ đồ mạch thì chắc chắn là ko có rồi, để em nghiên cứu xem con này nó chạy ra sao, vậy là ko có cách nào lấy được chương trình hả các bác

Comment

Nếu có cách dễ dàng lấy chương trình ra từ vi điều khiển đã đặt chế độ khóa, thì mấy hãng sản xuất linh kiện đó sập tiệm hết rồi.
                        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Trả lời cho bạn chủ thớt nhá.
                          Lưu ý: tôi chỉ đọc tin trên mạng, chia sẻ lại cho bà con học hỏi. Nếu bạn dùng những ý tưởng này để đi copy sản phẩm thương mại và vi phạm pháp luật thì đừng đổ thừa là tôi đã chỉ cho bạn nhá.

Bạn muốn đọc chương trình của con chip thì làm những bước sau:
                          Tóm tắt thế này: bạn mài con chip cho đến khi thấy silicon die. Mài bằng cách ăn mòn dùng acid hoặc mài bằng máy mài. Dùng kính hiển vi, tìm xem chỗ nào trên con chíp mà bạn nghĩ là chỗ đó chứa mấy cái fuse protection thì xóa đi dùng đèn UV. Đọc chương trình của con pic dùng bất cứ phần mềm nào để nạp chip.

Đây là link chỉ cách. Tôi sẽ không dịch, bạn nào giỏi tiếng Anh thì tham khảo.
                          Mãi đi tìm vàng.

Comment

Cách đơn giản như vậy mà không ai nghĩ ra, thiệt tình. . . Nhưng nhớ đến nhà sản xuất mua một con dự phòng rồi hẳn mài nhá!

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
                              Trả lời cho bạn chủ thớt nhá.
                              Lưu ý: tôi chỉ đọc tin trên mạng, chia sẻ lại cho bà con học hỏi. Nếu bạn dùng những ý tưởng này để đi copy sản phẩm thương mại và vi phạm pháp luật thì đừng đổ thừa là tôi đã chỉ cho bạn nhá.

Bạn muốn đọc chương trình của con chip thì làm những bước sau:
                              Tóm tắt thế này: bạn mài con chip cho đến khi thấy silicon die. Mài bằng cách ăn mòn dùng acid hoặc mài bằng máy mài. Dùng kính hiển vi, tìm xem chỗ nào trên con chíp mà bạn nghĩ là chỗ đó chứa mấy cái fuse protection thì xóa đi dùng đèn UV. Đọc chương trình của con pic dùng bất cứ phần mềm nào để nạp chip.

Đây là link chỉ cách. Tôi sẽ không dịch, bạn nào giỏi tiếng Anh thì tham khảo.
                              Cám ơn bác nha hồi trước em cũng thử tìm cách để dọc chương trình ngược ra mà không đc

Comment

Về tác giả

Collapse

quochien9999 Tìm hiểu thêm về quochien9999

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X