Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kiến nghị mở lớp học PIC(Microchip Technology INC)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hitkhoi
    Anh BinhAnh ơi em có ý kiến thế này có được không anh: Lập một thread về giáo trình của lớp học.
    các bạn ở xa chưa có điều kiện...thì cứ lên diễn đàn này chịu khó đọc...
    stop...anh ưu tiên em đăng ký trước nhé hi``````...
    Thực ra, anh cũng muón vậy, và còn muốn nhiều hơn thế nữa. Nhưng ngặt nỗi thời gian của anh ko đủ. Bây giờ tối nào cũng phải làm việc tới 2h sáng.
    Công việc nhiều quá, mấy bạn sinh viên giục anh dữ quá, nên phải cố san sẻ thời gian để dạy PIC và khai giảng sớm(cho dù muộn hơn dự định 1 tuần ).

Comment

http://vietnamnet.vn/cntt/thegioiso/2003/07/207026/
      Cái link của bác 4MD đưa đây.
      He he... PIC 8 bit đã vượt lên cả Motorola và chễm chệ đứng đầu về thế giới về sản lượng PIC 8 bít: PIC12xxx và PIC16xxx. Năm ngoái: nó bán được tới 493 triệu sản phẩm về PIC 8 bit.
      Lý do:
      -Vấn đề quan trọng nhất chắc chắn là PIC chạy ổn định... ...
      -PIC hợp túi tiền: rẻ có đắt có,, trung bình có...
      -PIC đa chủng loại, và ko ngừng thêm các loại chip mới, và một ứng dụng, thì người sản xuất rất dễ chọn 1 con hợp lý cho dự án của mình.

Còn lý do cho anh em sv ở VN:
      -Mạch nạp PIC rẻ, dễ làm. Nếu lười làm thì mua chỉ 30K.
      -Thậm chí được free PIC do các bác: Binh Anh, Falleaf...
      -PIC nhiều loại nhất ở VN rồi, nhìn vào các loại như:
      +PIC12F508
      +PICF509
      +PIC12F675
      +PIC12F683
      +PIC16F688
      +PIC16F628A
      +PIC16F84a
      +PIC16F876A
      +PIC16F877A
      +PIC16F88
      +PIC18F4331
      +PIC18F458
      +PIC18F452
      +PIC18F252
      +PIC18F4550
      +PIC18F2550
      +PIC18F8720
      +PIC18F8722
      +PIC18F... còn 1 số loại nữa(khoảng 10 loại) ko nhớ hết.

Rồi cả dsPIC, món quà bán rẻ của các đại hiệp SAMPLE từ miền Tây Tạng , tiêu biểu chú BATBATDIEU nhà ta. .
      Rẻ quá đi mất, 1 chú dsPIC chỉ 60K...
      Này nhé:
      dsPIC30F2010
      dsPIC30F6010
      dsPIC30F5010
      dsPIC30F... nhiều loai nữa(khoảng chục loại nữa), nhớ hổng có hết.
      Trên đó những chú PIC mua được ở VN, giá rẻ đó. Còn hãng cung cấp thì nhìn vào cái list của PIC là choáng luôn.Quá nhiều loại, từ thấp-->cao, lớn -->bé.
      Học và làm việc trên PIC là một quyết định đúng.
      Sorry, lúc nãy tới giờ cứ lắm lời... ... bà con thông cảm. Vì kiếm được 1 hợp đồng mà có sử dụng chú PIC16F877A, làm thiết bị, vừa nhận tiền xong. Nó chạy ổn định lắm. Nên thấy phấn chấn... .
      -------------------

Comment

Nguyên văn bởi CHIBANG
        http://vietnamnet.vn/cntt/thegioiso/2003/07/207026/
        Cái link của bác 4MD đưa đây.
        He he... PIC 8 bit đã vượt lên cả Motorola và chễm chệ đứng đầu về thế giới về sản lượng PIC 8 bít: PIC12xxx và PIC16xxx. Năm ngoái: nó bán được tới 493 triệu sản phẩm về PIC 8 bit.
        Lý do:
        -Vấn đề quan trọng nhất chắc chắn là PIC chạy ổn định... ...
        -PIC hợp túi tiền: rẻ có đắt có,, trung bình có...
        -PIC đa chủng loại, và ko ngừng thêm các loại chip mới, và một ứng dụng, thì người sản xuất rất dễ chọn 1 con hợp lý cho dự án của mình.

Còn lý do cho anh em sv ở VN:
        -Mạch nạp PIC rẻ, dễ làm. Nếu lười làm thì mua chỉ 30K.
        -Thậm chí được free PIC do các bác: Binh Anh, Falleaf...
        -PIC nhiều loại nhất ở VN rồi, nhìn vào các loại như:
        +PIC12F508
        +PICF509
        +PIC12F675
        +PIC12F683
        +PIC16F688
        +PIC16F628A
        +PIC16F84a
        +PIC16F876A
        +PIC16F877A
        +PIC16F88
        +PIC18F4331
        +PIC18F458
        +PIC18F452
        +PIC18F252
        +PIC18F4550
        +PIC18F2550
        +PIC18F8720
        +PIC18F8722
        +PIC18F... còn 1 số loại nữa(khoảng 10 loại) ko nhớ hết.

Rồi cả dsPIC, món quà bán rẻ của các đại hiệp SAMPLE từ miền Tây Tạng , tiêu biểu chú BATBATDIEU nhà ta. .
        Rẻ quá đi mất, 1 chú dsPIC chỉ 60K...
        Này nhé:
        dsPIC30F2010
        dsPIC30F6010
        dsPIC30F5010
        dsPIC30F... nhiều loai nữa(khoảng chục loại nữa), nhớ hổng có hết.
        Trên đó những chú PIC mua được ở VN, giá rẻ đó. Còn hãng cung cấp thì nhìn vào cái list của PIC là choáng luôn.Quá nhiều loại, từ thấp-->cao, lớn -->bé.
        Học và làm việc trên PIC là một quyết định đúng.
        Sorry, lúc nãy tới giờ cứ lắm lời... ... bà con thông cảm. Vì kiếm được 1 hợp đồng mà có sử dụng chú PIC16F877A, làm thiết bị, vừa nhận tiền xong. Nó chạy ổn định lắm. Nên thấy phấn chấn... .
        À thì ra, batbatdieu nhà ta sample được, em cũng thấy bất ngờ, một con dsPIC thuộc hàng "thú dữ" đọc datasheet thấy ... choáng, mà bác batbatdieu nhà ta bán 70-80K. Biết thế này tui sẽ để dành tiến mua về dùng dần

Comment

Nguyên văn bởi BinhAnh
          Như đã hứa với mọi người, mình sẽ tổ chức lớp học PIC. Một số bạn có đăng ký qua điện thoại, nay nhờ mọi người ai biết thông báo lại cho họ.

Địa điểm: Số 46-Ngõ 178-Phố Tây Sơn- Đống Đa(lối rẽ đối diện trường ĐH Công Đoàn).

Học phí:Với sinh viên:500K, với người đi làm 750K. Lưu ý: những khóa sau thì mức học phí sẽ tăng lên.

Thời gian: các buổi tối thứ 2,4,6 từ 17h45-->19h45.

Số buổi học:16 buổi.

Mỗi buổi học có 02 cán bộ giảng dạy

Buổi học đầu tiên: 26/09/2005 tại Số 46-Ngõ 178-Phố Tây Sơn- Đống Đa.

Phương pháp học như sau:
          +Mỗi người được thực tập và học trên 1 máy tính. Phòng máy có tất cả 20 máy tính.
          +Mỗi người đều học 1tiếng đầu sẽ học lý thuyết, 1 tiếng con lại sẽ thực hành, lập trình ngay trên máy của mình. Sau đó chạy mô phỏng trên phần mềm proteus, và nạp vào board để kiểm chứng. Có tất cả 02 board.
          +Theo yêu cầu của một số bạn đã đi làm, nên lập trình ngôn ngữ C, cụ thể là HT-PIC.

Yêu cầu mọi người ai chưa đóng tiền, thì đến địa điểm sau:
          P314(đối diện 158 Khuất Duy Tiến)-B8-Tập thể Thanh Xuân Bắc đóng học phí. Thời hạn đóng học phí vào các buổi tối (sau 8h tối). Thời hạn cuối cùng vào ngày 24/09/2005. ưu tiên cho những bạn đăng ký trước và nộp học phí trước.

Những bạn học tốt về PIC trong khoá học, nếu có nguyện vọng sẽ được giữ lại làm việc trực tiếp với mình. Sẽ có những công việc cụ thể và mình sẽ hướng dẫn chi tiết công việc, mức lương cụ thể cho từng cá nhân và từng công việc. Cái này mình sẽ trao đổi kỹ hơn trong quá trình học.

Trân trọng thông báo.
          Bình Anh.
          Làm ơn cho tôi hỏi một chút:
          Tôi rât muốn học PIC nhưng lại chưa bao giờ học lập trình , vậy tôi có thể tham gia lớp học này không? (tôi làm nghề điện tử cũng đã lâu năm rồi).
          Mong nhận được trả lời sớm.

Comment

Vậy chắc bạn phải nỗ lực. Bạn cứ qua lớp mình học. Nếu ko thấy hiệu quả thì mình sẽ ko thu học phí của bạn.

Comment

Xem se hoc ngay

Nguyên văn bởi BinhAnh
              Như đã hứa với mọi người, mình sẽ tổ chức lớp học PIC. Một số bạn có đăng ký qua điện thoại, nay nhờ mọi người ai biết thông báo lại cho họ.

Địa điểm: Số 46-Ngõ 178-Phố Tây Sơn- Đống Đa(lối rẽ đối diện trường ĐH Công Đoàn).

Học phí:Với sinh viên:500K, với người đi làm 750K. Lưu ý: những khóa sau thì mức học phí sẽ tăng lên.

Thời gian: các buổi tối thứ 2,4,6 từ 17h45-->19h45.

Số buổi học:16 buổi.

Mỗi buổi học có 02 cán bộ giảng dạy

Buổi học đầu tiên: 26/09/2005 tại Số 46-Ngõ 178-Phố Tây Sơn- Đống Đa.

Phương pháp học như sau:
              +Mỗi người được thực tập và học trên 1 máy tính. Phòng máy có tất cả 20 máy tính.
              +Mỗi người đều học 1tiếng đầu sẽ học lý thuyết, 1 tiếng con lại sẽ thực hành, lập trình ngay trên máy của mình. Sau đó chạy mô phỏng trên phần mềm proteus, và nạp vào board để kiểm chứng. Có tất cả 02 board.
              +Theo yêu cầu của một số bạn đã đi làm, nên lập trình ngôn ngữ C, cụ thể là HT-PIC.

Yêu cầu mọi người ai chưa đóng tiền, thì đến địa điểm sau:
              P314(đối diện 158 Khuất Duy Tiến)-B8-Tập thể Thanh Xuân Bắc đóng học phí. Thời hạn đóng học phí vào các buổi tối (sau 8h tối). Thời hạn cuối cùng vào ngày 24/09/2005. ưu tiên cho những bạn đăng ký trước và nộp học phí trước.

Những bạn học tốt về PIC trong khoá học, nếu có nguyện vọng sẽ được giữ lại làm việc trực tiếp với mình. Sẽ có những công việc cụ thể và mình sẽ hướng dẫn chi tiết công việc, mức lương cụ thể cho từng cá nhân và từng công việc. Cái này mình sẽ trao đổi kỹ hơn trong quá trình học.

Trân trọng thông báo.
              Bình Anh.
              Em chờ mai rôi, nóng ruột quá, bây giờ mới được giải tỏa. Học sẽ đi học lớp bác

Comment

Thông báo thêm:
                Mỗi học viên tham gia khóa học sẽ được tặng 1 mạch nạp PIC PG2C

Comment

Xin phép Bác BinhAnh cho ngoài lề một chút nhé!!! Thấy các bác ở HN mở nhiều lớp xôm tụ quá!!!
                  Không biết đến khi nào các bác trong Nam tổ chức lớp đây nữa! các thành viên trong TP HCM, đầu tàu kinh tế của cả nước đang tự mày mò nghiên cứu đây! Chưa có bác nào trong này dạy PIC, làm Robocon nhung ngoài Ha Noi ca! Chi co bac Duy Phi voi lớp 89C51 dạy ở tuốt quận Tân Phú, rất xa những nơi có sinh viên tập trung. Đề nghị các bác trong này tổ chức lớp đi chứ!!! Bao nhiêu tiền cũng được, tôi xin đăng ký đầu tiên đấy!
                  Chờ tin của các bac!

Comment

Anh BinhAnh ơi anh có thể chuyển giờ học đến 6h được không? Bởi vì bọn em học chiều mà đến 5h30 mới xong ở lớp. Nếu mà đi xe buyt thì sẽ muộn giờ học mất. Không chỉ riêng mình em đâu mà còn thằng Tiến, Đoàn, Dũng nữa.
                    Mà những người có mạch nạp rồi thì thế nào ạ? Như em đăng ký mua board mạch thì có ưu đãi gì không ạ??????
                    Hỏi thế gian tình ái là chi????
                    Mà đôi lứa thề nguyền sống chết???

Comment

Chào các bạn...theo đúng lịch...mình hổ hởi và phấn khởi chờ đợi ngày hôm nay khai giảng lớp học PIC...vì sẽ được gặp một số bạn bên BK...
                      Nhưng mình thấy có một sự cố sẽ xẩy ra...đó là bão rất to...
                      Trong tình hình giang hồ dậy sóng thế này...Anh BinhAnh cho anh em ý kiến chỉ đạo cái nhỉ.
                      sở thích: Ngắm gái
                      Em xinh thế , em đi @

Comment

Bão cũng đi, Mưa chết cò cũng đi, một khi đã thích thì kể cả nhảy vào lửa.
                        hề hề hề.
                        Spam bài phát, đừng xóa nhé
                        --------------------------------------------------------------
                        Bán các loại UPS Online công suất từ 1KVA đến 800 KVA và Accu cho UPS + Ôtô

Comment

Nguyên văn bởi hitkhoi
                          Chào các bạn...theo đúng lịch...mình hổ hởi và phấn khởi chờ đợi ngày hôm nay khai giảng lớp học PIC...vì sẽ được gặp một số bạn bên BK...
                          Nhưng mình thấy có một sự cố sẽ xẩy ra...đó là bão rất to...
                          Trong tình hình giang hồ dậy sóng thế này...Anh BinhAnh cho anh em ý kiến chỉ đạo cái nhỉ.
                          Tặng bác Hit và mọi người

Khi nào thấy trên đường dài mệt mỏi
                          Cần nghỉ ngơi đôi phút dọc đường xa
                          Em hãy đến tìm tôi nơi bến đợi
                          Tán đa tôi bóng mát vẫn quen dừng

.......
                          Nếu cần nữa tôi là hồ trên núi
                          Trong hoang vu yên lặng ngắm mây trời
                          Em hãy đến -Chim Thiên Nga cánh mỏi
                          Đậu yên lành trên gương mặt hồ tôi !
                          Và anh biết là khi bên em, anh sẽ vượt qua tất cả

Comment

Địa điểm lớp học PIC là số 46 Ngõ 178 đối diện cổng của Đại học Công Đoàn, rất dễ tìm.

Comment

Buổi đầu cũng ngon, có ai thấy không hiểu không nhỉ, tôi thì hiểu hết nhưng PROTEUS mãi không được, điên hết cả người.
                              Bán các loại UPS Online công suất từ 1KVA đến 800 KVA và Accu cho UPS + Ôtô

Comment

hô hô...con gái bách khoa xinh quá...có ai biết nick của bạn ấy không nhỉ???
                                còn về lớp học...tui hy vọng sau khóa học này thì tất cả thành viên chúng ta sẽ có kiến thức về PIC như nhau...và tôi sẽ có thêm một số người bạn mới.
                                Còn cái protues ...anh em chiu khó khắc phục điều kiện sân bãi...hy vọng là buổi sau sẽ có nhiều bo mạch thực tế hơn, của các thành viên lớp...lúc đấy anh em nhớ chẩn bị mỗi người một cái cổng COM và một dây USB nối dài nhé.
                                sở thích: Ngắm gái
                                Em xinh thế , em đi @

Comment

Về tác giả

Collapse

dsPIC Tìm hiểu thêm về dsPIC

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X