Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kiến nghị mở lớp học PIC(Microchip Technology INC)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thế học xong có được luôn cái Board đó không nhỉ !
    --------------------------------------------------------------
    Bán các loại UPS Online công suất từ 1KVA đến 800 KVA và Accu cho UPS + Ôtô
    --------------------------------------------------------------

Comment

Thiệt thòi cho các bạn miền Trung và trong Nam quá nhẩy .Không biết anh có công khai giáo trình hay cái gì đại loại như thế cho các bạn ở xa tự học không ?

Comment

Một board mạch chỉ tính tiền linh kiện không thôi cũng đến 400K, bởi giá khoảng như sau(tôi ko nhớ chính xác lắm):
        +Module LCD 2X20:95K
        +Module RS232: 15K
        +Module thu phát hồng ngoại: 30K
        +Module LED7T: 15K
        +Module LED matrix: 35K.
        +Module I2C RTC:35K.
        +Module đo nhiệt:20K.
        +Các module khác: Capture, LED đơn,matrix nút ấn,Còi chíp..:50K.
        +Dây cáp RS232:30K
        +Dây,giắc cắm USB đề lấy nguồn:12K.
        +Chip 16F877A: 70K
        +Mạch in:25K
        +Linh kiện phụ, dây nối...:40K

Lưu ý: các module gồm cả linhn kiện chính và linh kiện phụ trợ: ví dụ LED matrix thì phải kèm thêm IC đệm dòng...

Một số linh kiện tôi phải nhờ 1 thành viên trên diễn đàn này mua ở Nhật Tảo. Qua diễn đàn tôi gửi lời cảm ơn tới người đó đã mua hộ linh kiện cho tôi.
        (), trong khi:
        +Tiền thuê địa điểm, phòng lab.
        +Tiền thuê hệ thống máy tính.
        Bởi vậy, trong khóa học nếu bạn nào muốn sở hữu thì chúng tôi sẽ support free toàn bộ, học xong sẽ được đem về nhưng lại phải đóng thêm tiền linh kiện 400K, còn công thì đã có 1 thành viên trên diễn đàn này tài trợ công rồi.Qua đây, tôi cũng gửi lời cảm ơn trước tới thành viên đã free công cho việc lắp ráp board mạch phục vụ dạy học

Comment

Tức là vẫn được mua board mạch với giá 400k chứ bác??
          Hỏi thế gian tình ái là chi????
          Mà đôi lứa thề nguyền sống chết???

Comment

OK, nếu ai trong lớp học có nhu cầu mua thì chúng tôi sẽ làm hộ với giá 400K.

Lớp học đã đăng ký khá đông, bạn nào đăng ký quá muộn thì vui lòng học ở khóa sau.

Một tin vui: Lớp học có ít nhất hai bạn nữ, chứng tỏ những người đam mê điện tử, vi điều khiển ko riêng gì chỉ ở các bạn trai. Các bạn gái của chúng ta nào đâu có kém gì?

Comment

Nguyên văn bởi BinhAnh
              OK, nếu ai trong lớp học có nhu cầu mua thì chúng tôi sẽ làm hộ với giá 400K.

Lớp học đã đăng ký khá đông, bạn nào đăng ký quá muộn thì vui lòng học ở khóa sau.

Một tin vui: Lớp học có ít nhất hai bạn nữ, chứng tỏ những người đam mê điện tử, vi điều khiển ko riêng gì chỉ ở các bạn trai. Các bạn gái của chúng ta nào đâu có kém gì?
              Hè hè , anh em nhanh chân lên mà đăng kí học , có cô bạn gái học điều khiển BK xinh lém !
              Và anh biết là khi bên em, anh sẽ vượt qua tất cả

Comment

Thế cơ sở vạt chất chú em chuẩn bị đến đâu rồi,anh nghĩ chú lo về cơ sở vật chất giảng dạy tốt vào thì học và thực nghiệm mới có kết quả cao cho học viên.Để nang cao chất lượng chuyên môn giảng dạy chú cũng phải tính học phí hơn lên,làm sao để học viên sau khóa học đạt chỉ tiêu 80-90% nắm bắt chuyên môn.
                Anh thấy nếu dạy theo tính chất phổ cập hóa vi điều khiển(dạng như nạn xóa mù chữ)như thế mệt cho chú và cũng không hay .

Comment

à cho tui hỏi chút, tui thấy lớp học này hay đấy, thế bạn BA đã chuẩn bị giáo trình rùi chứ? tui cung muốn theo học đây nhưng ở xa quá, không biết bac BA có mở lớp từ xa không nhỉ.....

Email:
                  Website:
                  Handphone:

Comment

Chào Bình Anh và các anh em trên forum!
                    Bình Anh cho tôi hỏi có lớp buổi tối không? Đến đăng ký và nộp tiền học ở đâu bây giờ? khóa sau bao giờ khai giảng?
                    Tôi đã gửi mail đăng ký nhưng không thấy hồi âm (thư gửi ngày 04.09)!!!

Comment

Anh Binh Anh ơi. Bao giờ thì bắt đầu học đấy. Bác nêu kế hoạch cụ thể đi. Để bọn em còn chuẩn bị tinh thần.
                      Hỏi thế gian tình ái là chi????
                      Mà đôi lứa thề nguyền sống chết???

Comment

Dạo này tôi bận quá, nhưng đã hứa là làm, vài hôm nữa tôi sẽ post lên cụ thể về: địa điểm,buổi học đầu tiên, thời gian...

Comment

Nguyên văn bởi BinhAnh
                          Thông báo:lớp dạy PIC tại Hà Nội
                          - Lớp dạy PIC sẽ khai giảng sau 2 tuần nữa
                          - Địa điểm tại phố Tây Sơn(gần gò Đống Đa)
                          - Học phí: 500K với sinh viên, 750K với người đi làm.
                          -Thời gian tuần 3 buổi tối, từ 17h45-->19h45.
                          Sẽ có thông báo cụ thể hơn nữa vào 10-09-2005.
                          Sau đây là board thực hành chúng tôi đã chuẩn bị cho các bạn
                          anh binhanh ơi ,em ở xa không có điều kiện tham gia lớp học của anh,vậy em có thể mua board mạch đó được không?

Comment

Như đã hứa với mọi người, mình sẽ tổ chức lớp học PIC. Một số bạn có đăng ký qua điện thoại, nay nhờ mọi người ai biết thông báo lại cho họ.

Địa điểm: Số 46-Ngõ 178-Phố Tây Sơn- Đống Đa(lối rẽ đối diện trường ĐH Công Đoàn).

Học phí:Với sinh viên:500K, với người đi làm 750K. Lưu ý: những khóa sau thì mức học phí sẽ tăng lên.

Thời gian: các buổi tối thứ 2,4,6 từ 17h45-->19h45.

Số buổi học:16 buổi.

Mỗi buổi học có 02 cán bộ giảng dạy

Buổi học đầu tiên: 26/09/2005 tại Số 46-Ngõ 178-Phố Tây Sơn- Đống Đa.

Phương pháp học như sau:
                            +Mỗi người được thực tập và học trên 1 máy tính. Phòng máy có tất cả 20 máy tính.
                            +Mỗi người đều học 1tiếng đầu sẽ học lý thuyết, 1 tiếng con lại sẽ thực hành, lập trình ngay trên máy của mình. Sau đó chạy mô phỏng trên phần mềm proteus, và nạp vào board để kiểm chứng. Có tất cả 02 board.
                            +Theo yêu cầu của một số bạn đã đi làm, nên lập trình ngôn ngữ C, cụ thể là HT-PIC.

Yêu cầu mọi người ai chưa đóng tiền, thì đến địa điểm sau:
                            P314(đối diện 158 Khuất Duy Tiến)-B8-Tập thể Thanh Xuân Bắc đóng học phí. Thời hạn đóng học phí vào các buổi tối (sau 8h tối). Thời hạn cuối cùng vào ngày 24/09/2005. ưu tiên cho những bạn đăng ký trước và nộp học phí trước.

Những bạn học tốt về PIC trong khoá học, nếu có nguyện vọng sẽ được giữ lại làm việc trực tiếp với mình. Sẽ có những công việc cụ thể và mình sẽ hướng dẫn chi tiết công việc, mức lương cụ thể cho từng cá nhân và từng công việc. Cái này mình sẽ trao đổi kỹ hơn trong quá trình học.

Trân trọng thông báo.
                            Bình Anh.

Comment

Thế anh BA ơi bon em ở xa thì có cách nào để học không ạ? Em đang rất muốn học. mong nhận được sự hồi âm của anh.

Comment

Nguyên văn bởi LCD
                                Thế anh BA ơi bon em ở xa thì có cách nào để học không ạ? Em đang rất muốn học. mong nhận được sự hồi âm của anh.
                                Anh BinhAnh ơi em có ý kiến thế này có được không anh: Lập một thread về giáo trình của lớp học.
                                các bạn ở xa chưa có điều kiện...thì cứ lên diễn đàn này chịu khó đọc...
                                stop...anh ưu tiên em đăng ký trước nhé hi``````...
                                sở thích: Ngắm gái
                                Em xinh thế , em đi @

Comment

Về tác giả

Collapse

dsPIC Tìm hiểu thêm về dsPIC

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X