Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điện áp aref chỉ có 2.45v ,Tại sao vậy?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điện áp aref chỉ có 2.45v ,Tại sao vậy?

Em đã chọn điện áp tham chiếu bội và nối chân aref với tụ 100nf nhưngđo thực tế tại chân này thì chỉ có 2.45v, em chưa hiểu tại sao, mong các bác giúp đỡ

Đã bác nào gặp trường hợp này chưa vậy?

Comment

Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
      Em đã chọn điện áp tham chiếu bội và nối chân aref với tụ 100nf nhưngđo thực tế tại chân này thì chỉ có 2.45v, em chưa hiểu tại sao, mong các bác giúp đỡ
      Bạn đang dùng ic vđk loại nào?

Comment

Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
        Bạn hỏi ko có đầu có đuôi ai mà trả lời được?

Comment

Nguyên văn bởi davidcopy Xem bài viết

Bạn đang dùng ic vđk loại nào?
          Trong câu hỏi có nhắc đến VĐK đâu bạn?

Comment

Hỏi xoáy đáp xoay ấy mà , nhiều câu hỏi đọc vào xem có trả lời được ko mà lại thêm bực mình.

Comment

Không biết cái đồng hồ của bạn có phải loại phò không ... chứ thông thường các loại VĐK có ADC 12bit sẽ có 4096 mức ... và Vref chúng có sẵn hay ở 2,048V. Tức là mỗi mức ADC sẽ có thêm 0,5mV.
              loại 8 bit có thể 2,56V tức là 10mV một mức.
              Một câu hỏi không đầu đuôi thì ... chẳng ai biết đằng nào mà trả lời.
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

các bác thông cảm dùng cái điện thoại đăng bài nên nó cứ bị sao đấy, em dùng con atmega64 nhé, sory các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X